เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 19469 ศึกสามนางพญา แห่งบัคกิ้งแฮม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 07 ต.ค. 16, 08:27

เรือนไทยชักจะเงียบๆในหลายวันที่ผ่านมา     เพราะเจ้าเรือนมัวไปทำงานนอกเรือน  ไม่ค่อยมีเวลามาเข้ากระทู้
ก็เลยจะดึงเรตติ้งขึ้นมาอีกครั้งค่ะ
แฟนคลับชอบอ่านเรื่องเจ้านายฝรั่งมีอยู่ไม่น้อย   จึงตัดสินใจตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
เอาชื่อหนังจีนทางทีวี เรื่องเก๋ากึ๊กเรื่องหนึ่งมาเลียนแบบ  ให้มันฟังคึกคักหน่อย

สามนางพญาที่ว่านี้ คือควีนเอลิซาเบธ   คามิลลา ดัชเชสแห่งคอร์นวอลล์ ลูกสะใภ้ของควีน และเจ้าหญิงเคท ดัชเชสแห่งเคมบริดจ์  หลานสะใภ้ของควีน
อันดับสองและอันดับสาม มีสิทธิ์จะขึ้นเป็นควีนแห่งสหราชอาณาจักรอังกฤษด้วยกันทั้งคู่ ในอนาคต  ตามลำดับเวลา

ต่อไปคือรายการขานชื่อนักเรียนเข้าชั้น  ตามฟอร์ม

paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 09:00

ผมเข้าชั้นเรียนที่เรือนไทย เรียนยาวจนสว่างคาตาทุกที ทำไงได้ มันอดใจไม่ไหว 55555
ลงชื่อเข้าเรียนรายวิชาใหม่ครับ
Sweetjelly
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 09:06

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ (หลังจากซุ่มอ่านเงียบๆอยู่หลายปี แหะๆ) วันนี้ขอรายงานตัวเข้าห้องเรียนด้วยคนนะคะ  ยิ้มกว้างๆ
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 09:44

ผมครับ ผมยังอยู่ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
unicorn9u
มัจฉานุ
**
ตอบ: 65

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 11:16

เข้ามาเช็คชื่อ แถวหน้าริมหน้าต่างครับ
ศุศศิ
อสุรผัด
*
ตอบ: 32

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 13:01

มาครับ ยิงฟันยิ้ม
นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 14:13

ท่านเจ้าเรือนแอบหนีเที่ยว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามมาฟังค่ะ

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 15:18

พระเอกต้องมาสายนิดหน่อยตามฟอร์ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
กิมซัว แซ่ตั้ง
มัจฉานุ
**
ตอบ: 55

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 16:40

มาครับ
Koratian
พาลี
ตอบ: 329

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 17:57

ตื่นแล้วครับ
แพรวพิม
อสุรผัด
*
ตอบ: 19

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 18:46

ขอเข้ามานั่งเรียนด้วยค่ะ  ยิ้ม
giggsmay
ชมพูพาน
ตอบ: 135

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 07 ต.ค. 16, 20:09

มาเจ้าค่ะแถวหน้าตรงกลางเลยเจ้าค่ะ
Molly
อสุรผัด
*
ตอบ: 25

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 08 ต.ค. 16, 07:59

Molly มารายงานตัวค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 08 ต.ค. 16, 10:25

มาเริ่มกันตรงที่ หลังจากไดอาน่า เจ้าหญิงแห่งเวลส์ สิ้นชีพไปแล้ว      สายตาของคนทั้งอังกฤษและนอกอังกฤษก็เบนไปจับที่เจ้าชายชาร์ลส์และคามิลล่า ว่าสองคนนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป      ในเมื่อก็รู้ๆกันว่าสาเหตุการหย่าร้างของเจ้าชายและเจ้าหญิงมีมาจากความสัมพันธ์ลับที่เปิดเผยจนไม่มีอะไรเหลือให้ปิด ของเจ้าชายกับนาง
        ถ้าใครแทงหวยว่า ความสัมพันธ์แอบๆซ่อนๆนี้มันตื่นเต้นเร้าใจเฉพาะต้องแอบลักแอบขโมยกันกิน   พอไม่ต้องแอบแล้วก็จะจืดชืดเลิกราไปเอง   คนนั้นก็จะถูกหวยกินซะเรียบ     เพราะเจ้าชายกับคามิลล่ายังจับมือกันเหนียวแน่นไม่คลาย    แม้ว่ามีข่าวพี่เลี้ยงสาวของเจ้าชายวิลเลียมและแฮรี่ชื่อทิกกี้  เข้ามาแทรกเป็นมือที่สาม อยู่ช่วงหนึ่งก่อนไดอาน่าประสบอุบัติเหตุ    จนคามิลล่าหึงแล้วหึงอีก    แต่ทุกอย่างก็คลี่คลายไปในทางดีเมื่อทิกกี้แต่งงานไปกับชายอื่น    แล้วล่าถอยหมดบทบาทไปจากชีวิตของเจ้าชาย     
        เจ้าชายก็โปรดให้คามิลล่าออกงานสังคม ตามเสด็จพระองค์ไปงานนั้นงานนี้ในฐานะแขกผู้มีเกียรติอย่างเปิดเผย     ฝ่ายหญิงเองก็กลับมามีหน้ามีตาในสังคมไฮโซอีกครั้ง  หลังจากต้องเก็บตัวเงียบอยู่หลายปีเพราะประชาชนรุมกันเกลียด ในสมัยที่ไดอาน่ายังมีชีวิตอยู่
       ผู้ที่กลืนไม่เข้าคายไม่ออก  ไม่รู้ว่าจะหาตอนจบมาให้พระเอกนางเอกคู่นี้ยังไง ก็คือราชสำนักอังกฤษ  นำโดยพระราชินีนาถเอลิซาเบธ ซึ่งต้องรับผิดชอบอนาคตของราชบัลลังก์โดยตรง

Methawaj
อสุรผัด
*
ตอบ: 9

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 08 ต.ค. 16, 15:29

ขออนุญาตอาจารย์เข้าเรียน หลังอาจารย์บรรยายสักนิดครับ... อายจัง
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์