เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
อ่าน: 7843 คุณหมอ JFK เยือนเรือนไทย
Praweenj
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 06 ก.ค. 16, 02:08

เปลี่ยนเมนูมาให้คุณหมอแล้วค่ะ  เรือนไทยเอาใจสุดๆนะเนี่ย
ขอเผื่อให้คุณ Praweenj ร่วมวงอาหารญี่ปุ่นด้วยนะคะ
โอ้โห น่ากินมากครับ ขอบคุณมากๆเลยครับท่านอาจารย์
ในส่วนประวัติการผลัดเปลี่ยนแผ่นดินถ้ามีการรวบรวมได้จริงๆอย่างอ.เทาชมพูเสนอต่อท่านอาจารย์หลายๆท่านได้ คงจะเป็นวาสนาของเหล่านักเรียนอย่างผมไม่น้อยเลยครับ อิอิ
ตอนนี้อ่านหนังสือ "เบื้องลึก....ประวัติต้นรัชกาลที่ 6" ของอ.วรชาติ (เดาว่าเป็นอ.V_Mee แน่ๆเลย อิอิ) สนุกมากๆเลยครับ
รอเข้าคิวอาหารฟาสต์ฟูดส์ครับ อิอิ แบบว่าเริ่มหมดหนังสือจะอ่านละครับ เล่มของอ.วรชาติ อ่านมา 3 วัน ยังไม่อยากให้จบเลยครับ  ร้องไห้ ดีที่เพิ่งไปเจอหนังสือมาใหม่ เลยได้สอยหนังสือ "ลูกท่านหลานเธอ" มา สนุกทีเดียวเชียวครับ ระหว่างรอฟาสต์ฟูดส์จากท่านอาจารย์ทั้งหลาย อิอิ
Neo
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 12 ก.ค. 16, 13:21

ผมก็มาจากในพันทิพย์ครับ ตามอ่านหลายๆกระทู้เลยได้ความรู้เยอะเลย
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์