เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 7841 คุณหมอ JFK เยือนเรือนไทย
DrJfk
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 30 มิ.ย. 16, 18:10

คุณหมอ JFK ลองทาบทามมหากาพย์เรื่องใหม่จากท่าน NAVARAT.C  ดูบ้างไหมล่ะคะ     
ดิฉันจะระดมกองเชียร์แถวนี้มาเป็นทัพหนุนเอง

รอตามอ่านด้วยคนครับ

ตะกี๊ตามไปอ่าน เรื่อง คุณ นวรัตน และ รายาวดี เห็นภาพ ที่คุณ นวรัตน์ บอกว่า ฤาษีออสเตียเลีย บอกเรื่องฮวงจุ้ย ของ ที่นั่นสวย

ผมแอบเสียดาย ที่คุณนวรัตน์ ขายหุ้นไปแล้ว

ไม่งั้นดูจากรูปนี้ แล้ว ถ้าเก็บไว้ จะแนะนำให้ไปขาย มาร์คซักเกอร์เบิอร์ค หรือ ฟ้องเรียกค่าชดเชย ที่เอา รูปเกาะนี้ ไปทำเป็น Icon Like อันเลื่องชื่อ ยิ้ม

DrJfk
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 30 มิ.ย. 16, 18:19

ส่วนเรื่อง มหากาพย์เรื่องใหม่ นี่ สารภาพก่อน

ปกติผมไม่ค่อยได้สนใจประวัติศาสตร์จริงๆได้แต่อ่านผ่านๆตา

วันก่อนลูกชาย ถามเรืองการสืบต่อรัชกาล ที่ 7-8-9 เลย ประกอบกับเคยสงสัย เรืองการสืบต่อ สมัย ร.2-3-4 เลยเข้า Google และ Wiki ค้นอ่าน

อ่านไปอ่านมาชักสนุก เลย คิดรวบรวม ประวัต ราชวงศ์จักรี เราที่สำคัญ รวมทั้งการสืบต่อ รัชกาล ให้คนที่ไม่ได้เรียนประวัติศาสตร์จริงๆได้เข้าใจ อย่างคร่าวๆ

ค้นไปค้นมา มาเจอเรือนไทย โอ้โห  แหล่งชุมนุม ข้อมูล ที่มีข้อมูลสุดยอด เลยต้องรีบพับ โครงการรวบรวมเอง มาเป็นนักเรียน ติดตามเล็คเชอร์แทน

ถ้ามีอาจารย์ท่านใด เมตตา รวบรวมเรื่องราว ราชวงศ์จักรี โดยเฉพาะส่วนของการสืบต่อ รัชกาล ทั้งนี้ โดยไม่ขัดกับ ม.112  นี่ จะเป็นพระคุณยิ่ง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 30 มิ.ย. 16, 18:39

ส่งท่านเจ้าคุณ
เทียบเชิญจากคุณหมอ JFK มาแล้วค่ะ

superboy
พาลี
ตอบ: 222

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 30 มิ.ย. 16, 19:30

สวัสดีครับพี่หมอ  ยิ้มกว้างๆ แอบรู้จักในพันทิปมานานร่วม 10 ปีแล้ว ทั้งจากห้องรัชดา ศุภ และอื่น ๆ

ที่นี่สนุกมากครับ ได้ความรู้กลับไปเพียบ ผมยังยุ่ง ๆ อยู่เลยไล่อ่านไม่หมดเสียที
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 10:24

สมาชิกประจำคนหนึ่งชื่อคุณชายประกอบเทพ เวลาว่างเว้นจากขับแท็กซี่แสวงหารักแท้    และไม่มีนศ.ปริญญาโทเอกให้สอนเพราะเด็กชิงลาออกกันหมด   แกก็แวะมาตามกระทู้ ส่งเสียงทักทายแบบนี้ละค่ะ  ไม่ให้กระทู้เหงา

ฮิฮิ มาเสนอหน้าครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 11:06

มาสวัสดี DrJfk ครับ
ดู profile ท่านน่าจะเป็นหมอเชียงใหม่ ๒๑  ยิ้ม
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 13:46

มาแอบดูครับ  ตกใจ
DrJfk
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 15:20

แวะมาขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่แวะมาทักทายครับ

ตอบคุณหมอ Cardio Vascular Thoracic ใช่ครับ ผม 2107068 ลูกช้างมช. 21 Med มากกว่าคนอื่น หลายเม็ด อยู่เหมือนกัน ยิ้ม
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 19:19

แวะมาขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่แวะมาทักทายครับ

ตอบคุณหมอ Cardio Vascular Thoracic ใช่ครับ ผม 2107068 ลูกช้างมช. 21 Med มากกว่าคนอื่น หลายเม็ด อยู่เหมือนกัน ยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ผม 2125027 ม.อ.ครับ แต่อย่าถามว่าจบพร้อมรุ่นไหนนะครับ อายเขา ฮิๆๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 01 ก.ค. 16, 20:49

เห็นไหมคะ คุณหมอ JFK เจอเพื่อนฝูงจนได้   ไม่เหงาแล้วนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 03 ก.ค. 16, 19:45

ดิฉันแยกกระทู้ให้เป็นพิเศษนะคะ    ไม่เป็นติ่งห้อยท้ายกระทู้มหากาพย์กบฏบวรเดชซึ่งยาวมาก
ตอนท้ายๆชาวเรือนไทยก็เข้ามาทักทายคุณหมอกันหลายคน  ถือโอกาสเป็นกระทู้แนะนำคุณหมอ JFK เสียเลยค่ะ
DrJfk
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 04 ก.ค. 16, 13:23

อุ๊ย เข้ามาหาข้อมูลในเรือนไทยวันนี้

เห็นหัวข้อกระทู้นี้เด้งมาตกใจ เลย ใครจับเรามาประจาน ตัดหัว หรือป่าว อิๆ

ขอบคุณมากครับ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่น เป็นมิตร

แต่แอบเกร็งๆนิดๆ

แบบว่าตัวเอง โฉ่งฉ่างไม่เรียบร้อย

เหมือนเข้ามาบ้านขุนนาง ต้องพับเพียบ เก็บอาการหน่อย  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
walai
มัจฉานุ
**
ตอบ: 64

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 04 ก.ค. 16, 13:43

ติดตาม ตลอดค่ะ รอกระทู้ว่าประเด็นจะเน้นในเนื้อหาใดต่อไป
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 04 ก.ค. 16, 17:04

ก็คุยกันไปเรื่อยๆ  เดี๋ยวประเด็นก็คงผุดขึ้นมาเองละค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 04 ก.ค. 16, 17:07

ลืมยกหมากพลูบุหรี่ น้ำร้อนน้ำชา มาต้อนรับแขกให้สมฐานะ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์