เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11]
  พิมพ์  
อ่าน: 40839 รักร่วมเพศในวังบัคกิ้งแฮม : อดีตและปัจจุบัน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 150  เมื่อ 09 ส.ค. 16, 13:06

อีกข้อหนึ่งที่ดิฉันยังหาคำตอบไม่ได้ค่ะ
ไมเคิล มีความผิดฐานเอาข้าวของของเจ้านายไปขาย  ทำโดยพลการ ไม่ได้ผ่านขั้นตอน   พูดง่ายๆคือขโมยของไปขาย
มันต้องเป็นความผิดร้ายแรงมาก   แต่เขาได้รับผลเพียงแค่ต้องลาออก   ไม่ได้ถูกไล่ออก
จากนั้นก็กลับมาทำงานกับเจ้านายได้ตามเดิม    เป็นออแกนไนเซอร์จัดงานกุศลส่วนพระองค์อย่างโก้ในสังคมเสียด้วย

เหตุผลเท่าที่นึกออกมี 2 ข้อ  ถ้าใครนึกออกมากกว่านี้จะมาร่วมวงก็ยินดีค่ะ
1  ไมเคิลไม่ได้ขโมยของไปขาย   แต่ถูกใช้จากนาย ให้เอาของส่วนตัวที่มีมากมายเกินกว่าจะใช้หมด ไปขายเอาเงินเข้ากระเป๋านาย
    แน่ละว่าข้อนี้เปิดเผยไม่ได้  เพราะนายจะเสียหาย   แกก็เลยยอมเป็นแพะรับบาป   
    นายก็เห็นใจเลยปูนบำเหน็จให้มาทำงานที่ดีกว่าเดิม  ไม่ขึ้นกับใครนอกจากนาย
2   ในเว็บหนึ่ง เขาพูดกันว่าไมเคิลเขียน memoirs คือบันทึกประจำวัน ทุกวันตั้งแต่เข้ามาทำงานจนออกจากงาน   เรื่องราวในบันทึกเป็นความลับที่เจ้าตัวไม่เคยให้ใครดู    แต่ว่ากันว่าเมื่อใด แกเกิดจะเปิดเผยกับหนังสือพิมพ์ขึ้นมาละก็  มันจะเป็นเรื่องใหญ่โตถึงขั้นถล่มพระราชวงศ์ลงได้ทีเดียว
     เรื่องนี้ก็ไม่รับรองว่าจริง หรือว่าใส่สีไส่ไข่ลงไปเอง เพราะบันทึกที่ว่านั้นก็ไม่มีใครเคยเห็น    แต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ก็มีน้ำหนักว่าทำไมเจ้าชายต้องเอาใจแกสุดๆ 
paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 151  เมื่อ 09 ส.ค. 16, 18:15

อาจจะเมากันก็ได้คนะรับท่านอาจารย์เทาชมพู. ประมาณว่า.

ไม๊ค์.  แกกินเหล้าเป็นเพื่อนชั้นหน่อย.  ขอรับกระหม่อม
  กินไปกินมาหมดวิสกี้ ไปสามขวด ไมค์บอก ฝ่าบาทกระหม่อมเมาแล้วพะย่ะค่ะ กลับบ้านไม่ไหว. ขออนุญาตนอนจมอาเจียนในห้องบรรทมนะพะยะค่ะ. 
เจ้าชายเลยบอกว่าไม่เป็นไรๆแกมานอนบนเตียงข้างชั้นก็ได้เห็นแก่ที่ยอมร่ำสุราเป็นเพื่อนกัน...... 
 และแล้ววัเช้านต่อมา. มหาดเล็กเปิดประตูเข้ามา.   ..... กรี๊ดดดดดสสสสส

( เหตุการณ์สมมุติ อิอิ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 152  เมื่อ 09 ส.ค. 16, 22:05

ยิ้มเท่ห์
โธ่ คิดไม่ออก หญ้าปากคอกแท้ๆ
นายกะบ่าวดวดเหล้ากันนี่เอง

Molly
อสุรผัด
*
ตอบ: 25

ความคิดเห็นที่ 153  เมื่อ 10 ส.ค. 16, 08:53

Molly ไม่มีคำถามค่ะท่านอาจารย์ เพราะที่ติดตามอ่านมาก็มีแต่ทึ่งกับเกร็ดความรู้ที่ท่านอาจารย์กรุณามอบให้ ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์และท่านผู้รู้ท่านอื่นที่เข้ามาแชร์ความรู้กันด้วยค่ะ และจะรอคอยกระทู้ใหม่ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

ความคิดเห็นที่ 154  เมื่อ 10 ส.ค. 16, 09:37

เรื่องนี้ก็พูดยากนะคะ เพราะนายจอร์ชแกก็เห็นของแกคนเดียว หลักฐานที่เป็นรูปธรรมอะไรก็ไม่มี ศาลไม่รับฟ้องค่ะ อิอิ

แต่ตอนนี้สนใจเจ้าชายแฮรี่ค่ะ สมัยก่อนกรี๊ดๆพระเชษฐา เจ้าชายวิลเลียม แต่ตอนนี้เจ้าชายวิลเลียมท่านก็แต่งงานแต่งการไปแล้ว แถม.....อายุเยอะขึ้นท่านก็ยิ่งภูมิฐานขึ้นเรื่อยๆ อยากรู้เจ้าชายแฮรี่เมื่อไรท่านจะเสกสมรสสักทีหนอ

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 155  เมื่อ 10 ส.ค. 16, 18:12

ท่านอาจจะรอเนื้อคู่ ที่สวยเหมือนอึ้งย้ง แถวเรือนไทยนี้มั้งคะ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 156  เมื่อ 10 ส.ค. 16, 18:13

Molly ไม่มีคำถามค่ะท่านอาจารย์ เพราะที่ติดตามอ่านมาก็มีแต่ทึ่งกับเกร็ดความรู้ที่ท่านอาจารย์กรุณามอบให้ ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์และท่านผู้รู้ท่านอื่นที่เข้ามาแชร์ความรู้กันด้วยค่ะ และจะรอคอยกระทู้ใหม่ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 157  เมื่อ 11 ส.ค. 16, 15:31

อีกข้อหนึ่งที่ดิฉันยังหาคำตอบไม่ได้ค่ะ
ไมเคิล มีความผิดฐานเอาข้าวของของเจ้านายไปขาย  ทำโดยพลการ ไม่ได้ผ่านขั้นตอน   พูดง่ายๆคือขโมยของไปขาย
มันต้องเป็นความผิดร้ายแรงมาก   แต่เขาได้รับผลเพียงแค่ต้องลาออก   ไม่ได้ถูกไล่ออก
จากนั้นก็กลับมาทำงานกับเจ้านายได้ตามเดิม    เป็นออแกนไนเซอร์จัดงานกุศลส่วนพระองค์อย่างโก้ในสังคมเสียด้วย

เหตุผลเท่าที่นึกออกมี 2 ข้อ  ถ้าใครนึกออกมากกว่านี้จะมาร่วมวงก็ยินดีค่ะ
1  ไมเคิลไม่ได้ขโมยของไปขาย   แต่ถูกใช้จากนาย ให้เอาของส่วนตัวที่มีมากมายเกินกว่าจะใช้หมด ไปขายเอาเงินเข้ากระเป๋านาย
    แน่ละว่าข้อนี้เปิดเผยไม่ได้  เพราะนายจะเสียหาย   แกก็เลยยอมเป็นแพะรับบาป   
    นายก็เห็นใจเลยปูนบำเหน็จให้มาทำงานที่ดีกว่าเดิม  ไม่ขึ้นกับใครนอกจากนาย
2   ในเว็บหนึ่ง เขาพูดกันว่าไมเคิลเขียน memoirs คือบันทึกประจำวัน ทุกวันตั้งแต่เข้ามาทำงานจนออกจากงาน   เรื่องราวในบันทึกเป็นความลับที่เจ้าตัวไม่เคยให้ใครดู    แต่ว่ากันว่าเมื่อใด แกเกิดจะเปิดเผยกับหนังสือพิมพ์ขึ้นมาละก็  มันจะเป็นเรื่องใหญ่โตถึงขั้นถล่มพระราชวงศ์ลงได้ทีเดียว
     เรื่องนี้ก็ไม่รับรองว่าจริง หรือว่าใส่สีไส่ไข่ลงไปเอง เพราะบันทึกที่ว่านั้นก็ไม่มีใครเคยเห็น    แต่ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ก็มีน้ำหนักว่าทำไมเจ้าชายต้องเอาใจแกสุดๆ 

คิดว่าใช่เลยครับ. รู้ตื้นลึกหนาบางหมดแล้ว เอาไว้ไกลตัวก็ไม่สบายใจ 5555
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 158  เมื่อ 11 ส.ค. 16, 17:10

ส่วนข่าวที่ลงในหนังสือแทบลอยด์  ทางราชสำนักก็ไม่ได้ออกมารับหรือปฏิเสธแต่อย่างใด   ปกติก็จะไม่ทำกับหนังสือพิมพ์ประเภทนี้อยู่แล้ว   เพราะถ้าทำ  วันๆก็คงไม่เป็นอันทำอะไรนอกจากแก้ข่าวเช้าสายบ่ายเย็น
ตอนนี้ข่าวก็เงียบไปแล้ว  ไม่มีใครต่อความยาวสาวความยืด
และมีข่าวสวนกระแสออกมาว่า ภาพที่เห็นนั้นเป็นตัวปลอม  เป็นคนรูปร่างคล้าย  ซึ่งจัดฉากถ่ายกันเอง สร้างให้เป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมา

กระทู้นี้ก็จบเพียงแค่นี้  ยังไม่มีอะไรจะมารายงานอีกค่ะ  ขอให้ท่านผู้อ่านใช้วิจารณญาณตัดสินเอาเองว่าเรื่องราวที่แท้จริงเป็นอย่างไร

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
ป้าหวัน
มัจฉานุ
**
ตอบ: 56

ความคิดเห็นที่ 159  เมื่อ 15 ส.ค. 16, 21:38

ดิฉันว่าไม่่าจะใช่ เพราะท่านหูออกจะกางใบ เขาว่ากันว่าหูคนเรานี่มีแบบเฉพาะตัว หูใครหูมัน นอกจากนี้เค้าโครงสร้างด้านเอียงก็ดูไม่เข้าเค้า

นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

ความคิดเห็นที่ 160  เมื่อ 16 ส.ค. 16, 11:23

เห็นแต่ภาพด้านหลัง ดูๆแล้วก็ไม่ค่อยคล้ายเท่าไรนะคะ คิดอีกแง่ ถ้าพระองค์ท่านจะเป็นคงไม่มีทางทำอะไรประเจิดประเจ้อให้ช่างภาพแอบแชะรูปได้แน่ๆค่ะ

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
หน้า: 1 ... 9 10 [11]
  พิมพ์