เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 6823 ศึกไมยราบ
นิรันดร์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 23 ก.ค. 01, 09:57

คุณเทาชมพูได้อ่านเรือนไทยของคณะสถาปัตย์บ้างหรือเปล่าครับ
เขาเขียนการตูนล้อสาวอักษรไว้อย่านั้นน่ะครับ

ผมก็รุ่นเดียวกับหมอที่มีปัญหาครอบครับที่เป็นข่าวหน้าหนังสือพิมพ์น่ะครับ
CrazyHOrse
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 23 ก.ค. 01, 16:23

สีดำ กับ เลือดหมู ตีกันเป็นพักๆประปรายครับ สมัยก่อนดูจะตีกันหนักเป็นเรื่องเป็นราวหน่อย มาถึงยุคผม จำได้ว่าเคยเจอตีกันอยู่ครั้งหนึ่ง (แค่เบาะๆนะครับ ไม่ได้เรื่องใหญ่โตอะไร) ตอนนั้นผมเป็นซีเนียร์แล้ว เป็นเรื่องของจูเนียร์พาเฟรชชี่ไปลุยที่สระว่ายน้ำ ผมนั่งอยู่กับเพื่อนที่สามแยกปาก(ปีจอ) ถามไถ่กันพอได้เรื่องว่ามีปัญหากันเรื่องอะไรก็เลิกยุ่ง ก็แบบตัวกูของกูน่ะแหละครับ บ้าพอกันทั้งคู่ เป็นเรื่องของคนกลุ่มน้อยที่เลือดร้อนเกินเหตุมากกว่า

ส่วนเรื่องสีเทา กับเลือดหมูเนี่ย บ้านใกล้เรือนเคียงก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดา ผมก็มีเพื่อนสะใภ้สีเทาอยู่หลายคนแล้ว แต่แปลกแฮะ ไม่ยักกะมีเพื่อนเขยสีเทาสักคนเลย ยิ้ม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์