เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 4556 ศาลาพักร้อน...
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 15 มิ.ย. 01, 02:55

บ้านเดิมล่มอีกแล้วค่ะ  ขอมาหลบแดดหลบฝนที่นี่อีกครั้ง  เชิญรายงานตัว
แจ้น คนโสด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 22:30

มารายงานตัวคะ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 22:33

B ka.
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 22:44

ฝน ....กลับเข้า บ้านเดิมไม่ได้เช่นกันค่ะ...
แถมยังถูกห้ามเข้า  เรือนมยุรา..อีกนะคะ...

ฝนขออนุญาต อาศัยชายคา เรือนไทยหลบ ฝนหน่อยนะคะ ...กลัวละอองฝนค่ะ  เดี่ยวจะเป็นหวัด

พายุฝนก็น่ากลัวค่ะ  .....เวลาได้ยินเสียงฟ้าร้อง อสนีฟาด

ได้แต่หวังว่าเรือนไทยนี้ คงคุ้มแดดคุ้มฝน..ให้ฝอยฝนได้นะคะ
อิ อิ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 22:55

บุญทิดพลายงามแรงจริง เพิ่งมีคนบ่นว่าโผล่มาช้านิดเดียว ก่อนหน้านี้สาวๆ แยะแต่กลับไปแล้ว ไม่ทันจะขาดคำ สาวๆ ยกขบวนกลับมาอีกแล้ว...
เอ้า สาวๆ พ่อพลายของผมเพิ่งบวชเรียนออกมานะครับ นับว่าเป็นคน "สุก"  แล้ว สมควรมีเหย้ามีเรือนได้เสียทีแล้ว...
ดร.แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 22:59

หัวใจขอมา เจ้าคะ ให้กลับมายืนทีี่เดิม เจ้าคะ
ราชาวดี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 23:08

มารายงานตัวด้วยคนค่ะ ตะกี้คิดว่าเครื่องคอมตัวเองเสียอีกค่ะ ลองเปลี่ยนมาใช้อีกเครื่องก็ยังเข้าไม่ได้ค่ะ

คิดถึงคําถาม น้องแดนสรวง กับแม่หนูลินลาจริงๆค่ะ
โด่ง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 23:09

ตาแหยมอยุ่ไหน มาหลบฝนที่นี่ก่อนเร้ว
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 12 มิ.ย. 01, 23:11

เดี๋ยวจะไปฟ้อง คุณครูพลาย ว่าคุณ นกข นินทา คุณครู นะ แฮ่ม
รชานนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 00:10

ผมมาแล้วครับ
บ้านเราสงสัยเป็นบ้านบุญหล่นนะครับ
ยังไม่ทันทำบุญบ้านกันเลย  บ้านล่มไปอีกรอบแล้ว
พี่ตุ๊ก กะ ตา...หนูอยากกลับบ้านนนนน
เจ้าแก้วรัดเกล้ (โหงพราย)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 00:25

พอเข้ามาตอนดึกเวบล่มซะแล้ว เพิ่งพูดกลับคุณอ้อมรัก  ลินลา แพรมน อยู่เลย เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าไปเช็กให้อีกทีค่ะ รู้สึกว่าจะเปลี่ยน server
แพงเมือง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 01:19

เข้ามารายงานตัวค่า  ไม่ได้เข้าบ้านตั้งหลายวัน คิดจะเข้าวันนี้เลยโดนทำโทษด้วยการล่มตัวเองเสียเลย.. จนเข้าบ้านไม่ได้..

ขอบคุณเ้จ้าแก้วฯมากค่ะพี่จะช่วยไปเช็คให้อีกที  นี่ถ้าพรุ่งนี้เข้าบ้านได้เหมือนเดิม  จะวิ่งไปบอกให้คุณโมกษธรรมรักเจ้าแก้วให้มากขึ้นอีกมากๆเลยค่ะ..
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 07:05

คุณอ้อมรักครับ ผมขอเสนอให้สร้างบ้านแบบเดิมที่เว้บอื่นสำรองสักหลัง ที่บ้านพังบ่อยๆนี่สงสัยสาวๆเบียดกันมากไปหรือเปล่าน้า
ดาหวัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 07:11

แฮ้ ตามมาแล้วครับ น้อง โ    เอ๊ย หวันไม่รู้จะใช้ชื่ออารายดี เป็นยัยหวันจอมตื๊อละกัน วันนี้มีเรียนแต่เช้าแล้วจะแว้บมานะคร้าบ
มัญชรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 07:29

อุแหม มาพับเพียบกันอยู่ที่นี่เองปล่อยให้เดี๊ยนเฝ้าประตูบ้านโน้นเป็นนานสองนาน ตามหลังเจ้า โ   เอ๊ยยัยหวันมาติดๆเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์