เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
อ่าน: 61852 ภาพถ่ายคนตาย : ใครขวัญอ่อนอย่าเปิดเข้ามาดู
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 150  เมื่อ 05 เม.ย. 15, 14:27

คั่นโปรแกรมด้วยภาพเด็กน้อยผู้จากไปแต่วัยเยาว์

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 151  เมื่อ 05 เม.ย. 15, 15:05

ถ้ายังชอบก็มีอีกนะคะ

MCMLII
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

ความคิดเห็นที่ 152  เมื่อ 24 ส.ค. 15, 22:08

ท่านอาจารย์ใหญ่บอกให้ช่วยปั่นกระทู้จะได้ไปหน้าสองไวๆ  เด็กดีแบบเราก็ต้องร่วมด้วยช่วยกันรับคำสั่งมาปฏิบัติตามอย่างขยันขันแข็ง แม้จะเห็นใจสงสารคุณ Anna มากเพียงใด ก็จำใจต้องปฏิบัติตามคำสั่ง

ภาพนี้ดูแทบไม่ออกเลยว่าคนนึงในภาพเสียชีวิตไปแล้วขณะที่ถ่ายภาพ โปรดจ้องมองดวงตาและใบหน้าของเธอทั้งสองให้ดีๆ ดวงตาเท่านั้นที่จะทำให้พอแยกแยะได้ ว่าใครยังอยู่ ใครไปแล้ว
[/quote  ช่างมักจะใช้ stand ค้ำยันยึดด้านหลัง ให้ร่างยืนอยู่ได้ ภาพนี้ถ้าสวมถุงมือให้หน่อยจะดีกว่าปล่อยให้เห็นคล้ำๆอย่างนั้น
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 153  เมื่อ 12 มี.ค. 16, 06:11

พ่อหนุ่มเปอร์โตริโก Fernando de Jesus Diaz Beato อายุแค่ 26 คนนี้ ถูกยิง 15 นัดเสียชีวิตเมื่อวันที่ 3 มีนาคมที่ผ่านมานี่เอง  ทางครอบครัวตัดสิจใจจัดงานศพแบบแหวกแนว แทนที่จะนอนในโลงแบบทั่วไป จัดท่าให้พ่อหนุ่มอยู่ในทางนั่งไขว่ห้าง สวมชุดกีฬา มือถือบุหรี  แถมยังให้ศพลืมตา นั่งอยู่ในงานศพตัวเอง

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

ความคิดเห็นที่ 154  เมื่อ 16 มี.ค. 16, 11:52

ชอบมากเลยค่ะเรื่องภาพ postmortem ดิฉันเอาชื่อไปค้นใน Pinterest เจอเยอะมากๆ แบบมีทั้งภาพอธิบายการทำงานของช่างภาพว่าทำยังไงบ้างจึงตั้งศพให้ยืนได้ บางรูปก็แอบหลอนเพราะศพเริ่มเน่าแล้ว(ภาพเก่าสมัยวิคตอเรียน) สนุกดีค่ะอาจารย์

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 155  เมื่อ 16 มี.ค. 16, 15:06

นำมาจัดท่าถ่ายภาพ ก็พอไหวอยู่หละครับ แต่เอาออกมาตั้งในงานศพด้วยเนี่ย ไม่ไหวครับ บรื๋อ..
paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 156  เมื่อ 25 ก.ค. 16, 04:21

ของไทยเราก็มี
ในภาพคือหลวงพ่อแช่ม วัดฉลอง. เกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งจังหวัดภูเก็ต เรื่องราวของท่านมีเล่าไว้ในนิทานโบราณคดีของสมเด็จกรมดำรงฯ
ภาพจริงที่ถ่ายตอนท่านมรณภาพแล้วผมเคยเจอที่พิพิธภัณฑ์วัดพระทอง ภูเก็ตครับ แต่เขาห้ามถ่ายภาพเลยต้องาเอาจากอินเตอรเนตแทน

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 157  เมื่อ 25 ก.ค. 16, 09:58

คุณปากกานินี  หายไปเสียนานเชียวค่ะ    ยินดีที่เจอกันอีกนะคะ

paganini
องคต

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 158  เมื่อ 25 ก.ค. 16, 13:01

คุณปากกานินี  หายไปเสียนานเชียวค่ะ    ยินดีที่เจอกันอีกนะคะ

กราบสวัสดีท่านอาจารย์เทาชมพูที่รักและเคารพอย่างสูง และท่านผู้อาวุโสท่านอื่นๆด้วยครับ
ความจริงผมไม่ได้ห่างเหินจากบอร์ดยอดเยี่ยมแห่งนี้สักเท่าไหร่นะครับ ยังแวะมาอ่านอยู่เรื่อยๆ.  แวะมาทีไรก็ลุยอ่านจนไม่ได้หลับไม่ได้นอนทุกที
อยากจะแสดงความเห็นบ้างแต่ดันลืมพาสเวิรดไปซะงั้น.  แต่ดัวยเดชะบุญอันใดมิทราบ เมื่อเช้าดันนึกถึงพาสเวิรดเก่าได้ ก็ลองเข้าดู โอ้วเยส.  เข้าได้เลย
ก็เลยมีโอกาสได้แสดงตัวว่าได้อ่านครับ
กระทู้นี้แม้จะหลอน แต่ก็เป็นความหลอนที่สนุกน่าอ่านครับ ดูเวลาที่โพสต์ก็คงจะเห็นว่าผมอ่านโพสตนี้ตอนดึกสงัด แม้จะโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว. แต่ตอนอ่านโพสตนี้ผมเปิดไฟในห้องครับ ฮ่าๆๆๆๆ
อาจจะเป็นความประทับใจจากเรื่อง the others ด้วยที่มีการใช้ post-mortem photo ในเรื่อง
ฉากนั้นเป็นฉากหลอนประทับใจของแฟนหนังผีหลายๆคนเลยทีเดียวครับ เท่าที่เคยคุยๆกันมา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 159  เมื่อ 25 ก.ค. 16, 13:24

เอาวิดีโอไปดูเล่น ในคืนที่สองนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 160  เมื่อ 25 ก.ค. 16, 13:27

อาจจะเป็นความประทับใจจากเรื่อง the others ด้วยที่มีการใช้ post-mortem photo ในเรื่อง
ฉากนั้นเป็นฉากหลอนประทับใจของแฟนหนังผีหลายๆคนเลยทีเดียวครับ เท่าที่เคยคุยๆกันมา

ใครหาฉากในหนังเรื่องนั้นเจอ  ช่วยฟื้นความหลังให้คุณปากกานินีด้วยเถอะค่ะ 
ดิฉันหาไม่พบ
หนังเรื่องนี้สร้างบรรยากาศโลกของความตายได้ดีมาก   สยองโดยไม่ต้องสร้างภาพสยอง   ดูหนเดียวแล้วไม่คิดจะดูอีกเลยค่ะ
paganini
องคต

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 161  เมื่อ 28 ก.ค. 16, 16:09

เห็นด้วยครับอาจารย์หนังเรื่องนี้จุดพีคของเรื่องอยู่ที่ความคาดไม่ถึง.  พอเราดูอีกรอบรสชาติของความคาดไม่ถึงก็เจือจางลงไป. ทำให้ไม่ค่อยอยากจะดูอีก. ดูอีกทีอาจจะไม่สนุกเท่าครั้งแรก
werachaisubhong
องคต
ตอบ: 449

ความคิดเห็นที่ 162  เมื่อ 28 ก.ค. 16, 20:03

แล้วภาพนี้ละครับ

ฅนเมียงแป้ มาอยู่ เจียงฮาย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 163  เมื่อ 28 ก.ค. 16, 20:10

คุณ W. ยิงภาพเข้ามาแบบไม่ทันให้ตั้งตัวเลยนะคะ
เชิญคุณปากกานินีค่ะ    ดิฉันขอปิดหน้าจอก่อน จะกลับมาอ่านเช้าพรุ่งนี้นะคะ
paganini
องคต

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 164  เมื่อ 29 ก.ค. 16, 09:54

ขอทายว่าคนขวามือครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12
  พิมพ์