เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
อ่าน: 61690 ภาพถ่ายคนตาย : ใครขวัญอ่อนอย่าเปิดเข้ามาดู
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 135  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 09:08

อ้าว เป็นหมอนข้างหรือนั่น ตกใจ

ผมนึกว่าเป็นซากอสุภะที่ตกลงมาซะอีก อุตส่าห์สยองเกือบตาย ยิงฟันยิ้ม
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 136  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 09:10

อ้าว เป็นหมอนข้างหรือนั่น ตกใจ

ผมนึกว่าเป็นซากอสุภะที่ตกลงมาซะอีก อุตส่าห์สยองเกือบตาย ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 137  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 10:43

แหม เรื่องสยดสยองนี้ ใช้ตัว ยิงฟันยิ้ม กันสิ้นเปลืองจัง
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 138  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 11:57

บร๊ะ ถ้ายังงั้น คุณแอนนาอย่าไปดูของคุณเพ็ญนะครับ เพราะไม่เนียน   ดูของผมดีกว่า ขยิบตา

ถ้าหากวันไหนได้เข้าเรือนไทยในช่วงฤกษ์งามยามดีตอนเที่ยงวัน พระอาทิตย์อยู่กึ่งกลางศีรษะพอดี จะรีบเปิดคลิปนี้ดูทันทีเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ดูตอนนี้ก็ได้ครับ ไม่มีอะไรครับ แค่เป็นการแสดงมีคนหามแคร่มา ๔ คน บนแคร่มีฝาครอบมองไม่เห็นว่าด้านในเป็นอะไร
มีคนเดินนำ เดินตาม มุงดู ๒ ข้างทาง
ระหว่างเดินพื้นแคร่ที่เป็นฟากขัดแตะเกิดหัก มีหมอนข้างสีขาวหล่นลงมาที่พื้น

ขอบคุณค่ะคุณหมอCVT(ผู้เป็นกัลยาณมิตรทางด้านกลัวผีด้วยกัน) ต่อไปนี้พวกเราคงไม่ต้องกลัวภาพที่โฟส แต่ต้องตั้งสติก่อนอ่าน ระวังภัยคุมคามทางข้อความและเรื่องเล่ามากกว่า เพราะมีคนขู่ว่าจะทำ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม(ไหนๆก็เปลืองมาตั้งแต่ต้นแล้ว ใช้เพิ่มอีกสามสี่ตัวคงไม่เป็นไรนะคะ)
ผู้ชม ๒ ข้างก็เฮ คนหามแคร่ก็ทำเป็นรีบวิ่งกลับมาหยิบหมอนข้างวางบนแคร่ แล้วโยกดูว่าจะหักตกลงมาอีกหรือไม่
แค่นั้นเองครับ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 139  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 12:25

บร๊ะ ถ้ายังงั้น คุณแอนนาอย่าไปดูของคุณเพ็ญนะครับ เพราะไม่เนียน   ดูของผมดีกว่า ขยิบตา

ถ้าหากวันไหนได้เข้าเรือนไทยในช่วงฤกษ์งามยามดีตอนเที่ยงวัน พระอาทิตย์อยู่กึ่งกลางศีรษะพอดี จะรีบเปิดคลิปนี้ดูทันทีเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม

แหม เข้าไปดูตามเวลาเป๊ะ

เที่ยงๆอย่างนี้ แล้วผีจะออกมาหลอกตามหน้าที่ได้ยางงาย  ยิงฟันยิ้ม (ต้องประหยัดๆหน่อย เก็บเอาไว้ให้คุณหมอCVTใช้)
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 140  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 12:27

คุณประกอบช่วยถามท่านอาจารย์ใหญ่หน่อยว่าได้เข้าไปดูหรือยัง ถ้าดูแล้วจะได้เบิกผีตัวต่อไปมาเข้าฉากอีก เจ๋ง
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 141  เมื่อ 29 มี.ค. 15, 15:25

คุณประกอบช่วยถามท่านอาจารย์ใหญ่หน่อยว่าได้เข้าไปดูหรือยัง ถ้าดูแล้วจะได้เบิกผีตัวต่อไปมาเข้าฉากอีก เจ๋ง

ผมได้ส่งข้อความพร้อมทั้งแนบ link ไปยังท่านอาจารย์ใหญ่เรียบร้อยตามคำสั่งแล้วครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
dominoss
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

ความคิดเห็นที่ 142  เมื่อ 02 เม.ย. 15, 17:24

บางภาพไม่เหมือนคนที่เสียชีวิตแล้วเลยค่ะ เนียนมากๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 143  เมื่อ 02 เม.ย. 15, 19:12

ผมได้ส่งข้อความพร้อมทั้งแนบ link ไปยังท่านอาจารย์ใหญ่เรียบร้อยตามคำสั่งแล้วครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รวมหัวกันทั้งท่านอาจารย์ใหญ่กว่า และท่านลูกศิษย์ก้นกุฏิ
งานนี้ต้องมีเอาคืน
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 144  เมื่อ 02 เม.ย. 15, 21:03

เอาไงดี ทั่นดร.ประกอบ

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 145  เมื่อ 04 เม.ย. 15, 01:37

เอาไงดี ทั่นดร.ประกอบ

ผมมันแค่ทำตามคำสั่งนิครับ ต้องผู้บงการเท่านั้นที่ต้องรับผิดชอบ  ร้องไห้
ดรประกอบไม่น่ามีตัวตนนะครับ มีแต่ด๊อกเฉยๆ ขยิบตา

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 146  เมื่อ 04 เม.ย. 15, 05:26

ถ้างั้น... ท่านด๊อก..ต า ม ม า เ ล้ ย ย ย

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 147  เมื่อ 04 เม.ย. 15, 10:55

ดรประกอบไม่น่ามีตัวตนนะครับ มีแต่ด๊อกเฉยๆ ขยิบตา

คุณประกอบเป็น doc ด้วยหรือ  ยิ้มเท่ห์

NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 148  เมื่อ 04 เม.ย. 15, 11:24

ท่านด๊อก วิ่งตามมาดีๆ ดูตาม้าตาเรือหน่อย อย่าให้ตกหลุมพรางคุณเพ็ญเข้าล่ะ

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 149  เมื่อ 04 เม.ย. 15, 13:05

ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์