เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 32
  พิมพ์  
อ่าน: 123083 ใครเป็นใครในเรือนไทย (ของเรา) เท่าที่อยากจะเปิดเผย
ปิ่น
ชมพูพาน
ตอบ: 172

ความคิดเห็นที่ 390  เมื่อ 08 ก.ค. 15, 11:26

ขอบคุณอาจารย์ทั้งสองท่านค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
กะออม
พาลี
ตอบ: 222

ความคิดเห็นที่ 391  เมื่อ 08 ก.ค. 15, 13:09

ถ้าเป็นเวลาที่เปิดใช้สะพานพระรามหกแล้ว มีรถไฟสายใต้วิ่งถึงหัวลำโพงค่ะ
แต่ช่วงสงครามโลกครั้งที่ ๒ สะพานพระรามหกถูกระเบิดเสียหาย รถไฟสายใต้ถึงสถานีบางกอกน้อย
พอซ่อมสะพานเสร็จ รถสายใต้ที่วิ่งถึงบางกอกน้อยเหลือเพียงรถไฟหลังสวน-ธนบุรี และสายสั้น ๆ เท่านั้น
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 392  เมื่อ 18 ส.ค. 15, 23:19

อิฉันผ่านแยกราชประสงค์บ่อย ช่วงเสาร์ อาทิตย์ แต่เดินไปทางสกายวอร์คมักแอบมองไปทางโต๊ะหัวหน้าคณะนางรำพระพรหมเอราวัณประจำเผื่อเจอท่านเจ้าสัวนั่งเก็บเงิน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ครั้งหนุ่งเคยถามท่านเจ้าสัวไปเขาว่าคุณนุ่น วรนุชเธอมารำแก้บนพระพรหมแบบแต่งเครื่องเต็มงามมากราวกับนางฟ้านางสวรรค์ลงมาร่ายรำก็ไม่ปาน ท่านเจ้าสัวบอกไม่ได้อยู่เวร เสียดายจัง
      ตั้งจิตภาวนาให้ท่านผู้ทรงคุณวุฒิในเรือนไทยรอดปลอดภัยจากเหตุร้ายที่แยกราชประสงค์เมื่อค่ำวานด้วยครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 393  เมื่อ 19 ส.ค. 15, 09:13

เป็นห่วงคุณหนุ่มสยามอยู่เหมือนกันค่ะ    ตั้งแต่เกิดเหตุจนบัดนี้ยังไม่เข้าเรือนไทยเลย
ใครได้ข่าวบ้างคะ
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 394  เมื่อ 19 ส.ค. 15, 10:48

เป็นห่วงคุณหนุ่มสยามอยู่เหมือนกันค่ะ    ตั้งแต่เกิดเหตุจนบัดนี้ยังไม่เข้าเรือนไทยเลย

ยังโพสท์เฟซบุ๊กอยู่ครับ แต่น่าจะยังอยู่ในอารมณ์โศกครับ
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 395  เมื่อ 19 ส.ค. 15, 18:59

มาแล้วครับผม  ยิงฟันยิ้ม ยังมีชีพอยู่ครับผม

ช๊อคกับเหตุการณ์ไปสองวันครับ เนื่องจากเพื่อนร่วมที่ทำงานเสียชีวิตลง อีกคนก็บาดเจ็บสาหัสที่ลำคอ และเห็นภาพผู้เสียชีวิตแล้วภาพติดตาครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 396  เมื่อ 19 ส.ค. 15, 19:28

ดีใจที่ได้ทราบว่าคุณ siamese ปลอดภัยดี และขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่บาดเจ็บและเสียชีวิตด้วยครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
visitna
นิลพัท
ตอบ: 1724

ความคิดเห็นที่ 397  เมื่อ 19 ส.ค. 15, 19:38

ดีใจที่คุณหนุ่มสยามยังสบายดี ด้วยความเป็นห่วง
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 398  เมื่อ 20 ส.ค. 15, 07:46

ดีใจที่คุณหนุ่มสยามยังสบายดี ด้วยความเป็นห่วง

ขอบคุณครับผม  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 399  เมื่อ 20 ส.ค. 15, 07:55

ดอกไม้ให้คุณ ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 400  เมื่อ 20 ส.ค. 15, 08:45

ตามดู fb คุณหนุ่มสยามเหมือนกันตั้งแต่วันแรก ไม่รู้มาก่อนเลยว่าทำงานที่นั่น  ก็โล่งใจว่าปลอดภัยดี แต่ก็อดเศร้าตามด้วยไม่ได้ที่ต้องเสียเพื่อนร่วมงานไป ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 401  เมื่อ 20 ส.ค. 15, 08:45

ประวัติศาสตร์บทขาดวิ่น      ชีวิตสิ้นแผ่นดินเศร้า
ขอเพื่อนเรือนไทยเรา         ปลอดภัยแผ้วแคล้วเภทภัย

เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 402  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 06:19

มีวารสารรายสัปดาห์เล่มหนึ่ง เพิ่งลงบทสัมภาษณ์ผม เพิ่งวางตลาดอาทิตย์นี้ เหลือเวลาถึงวันจันทร์จึงจะเอาเล่มใหม่มาขึ้นแผง

ผมก็ตอบละเอียดกว่านี้ไม่ได้แล้วละครับ เดี๋ยวจะเป็นโฆษณาแอบแฝง

อย่าเอะอะไปนะครับ ถ้า “ริชิว นักธุรกิจข้ามชาติในมาดของนายพลเรือสยาม” จะออกมาเป็นภาพยนตร์ฮอลิวูด เพราะขณะนี้หนังสือของผมกำลังได้รับการแปลเป็นภาษาอังกฤษอยู่

ชื่อนิตยสารที่สัมภาษณ์คุณนวรัตน เจ้าเรือนท่านให้ปิดเป็นความลับ ขอใบ้ว่าความหมายเกี่ยวกับ "การสืบสายเลือดไทย" ฉบับ ๓๑๘๓ วางตลาดวันจันทร์ที่ ๑๙ ตุลาคมที่ผ่านมา รีบหาซื้อกันหน่อย  ยิ้มเท่ห์

และขอแสดงความยินดีกับคุณนวรัตนที่กำลังจะ "โก อินเตอร์"  ยิงฟันยิ้ม

เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 403  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 07:09

ของคุณ  Anna เรื่องอะไร สนพไหน บู๊ตอะไร แอบกระซิบ
ให้หน่อยคร้าบ จะได้ไม่เสียเที่ยว
ยิงฟันยิ้ม

แหม..กระซิบในเรือนไทยนี่ต้องเรียกว่ากระซิบช้างแล้วละค่ะ..ขนาดช้างแมมมอธซะด้วยซี เด้วโดนนนนดุว่าโฆษณาแฝง  ร้องไห้
เอาเป็นว่าขอขอบคุณด็อกเตอร์จริงๆค่ะ ที่พยายามจะให้กำลังใจนักเขียนลูกเจี๊ยบอย่างดิฉัน  
ยิงฟันยิ้ม

ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณแอนนานักเขียนหน้าใหม่จากเรือนไทยอีกท่านหนึ่ง  ยิงฟันยิ้ม

NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 404  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 08:56

อ้างถึง
และขอแสดงความยินดีกับคุณนวรัตนที่กำลังจะ "โก อินเตอร์"

ราคาคุยล่วงหน้าครับ ไว้ได้โกจริงค่อยยินดีก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบ

แต่ยังไงๆก็ขอขอบคุณในมิตรไมตรีที่มีให้ผมนะครับ
หน้า: 1 ... 25 26 [27] 28 29 ... 32
  พิมพ์