เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 32
  พิมพ์  
อ่าน: 123057 ใครเป็นใครในเรือนไทย (ของเรา) เท่าที่อยากจะเปิดเผย
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 300  เมื่อ 22 มี.ค. 15, 11:35

คุณประกอบเอาอะไรมาสงสัยคะว่าดิฉันอาจจะเป็นหมอ ขอบอกว่าเป็นข้อสันนิษฐานที่ห่างไกลลลลลลจากความจริงมากกกกกกก หุหุ

อยากให้ช่วยใบ้ ลักษณะอาชีพสักเล็กน้อยๆ ว่าเกี่ยวกับอะไรครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณหนุ่มสยามคะ ดิฉันก็แค่มดปลวกที่แฝงตัวอยู่ในเรือนก็เท่านั้นละค่ะ ประวัติชีวิตไม่มีอะไรน่าสนใจ เพื่อนคนหนึ่งของดิฉันถึงกับเคยออกปากว่า"ชีวิตเธอ เขียนเรื่องสั้นได้บรรทัดเดียวจบ"
เรามาเล็งคุณประกอบกันต่อเถอะค่ะ สนุกกว่ากันเยอะเลย ยิงฟันยิ้ม
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 301  เมื่อ 22 มี.ค. 15, 14:37

คุณประกอบคงสับสนกับคุณกะออม ผู้เอ่ยถึงคำว่า "rigor mortis" เป็นคนแรกในเรือนไทย  ยิงฟันยิ้ม

เรื่องปากเสียทะลึ่งกับหน้าแตกนี่ ในเรือนไทยคงไม่มีใครสู้ผมได้

คุณหนุ่มสยามคะ ดิฉันก็แค่มดปลวกที่แฝงตัวอยู่ในเรือนก็เท่านั้นละค่ะ ประวัติชีวิตไม่มีอะไรน่าสนใจ เพื่อนคนหนึ่งของดิฉันถึงกับเคยออกปากว่า"ชีวิตเธอ เขียนเรื่องสั้นได้บรรทัดเดียวจบ"

แล้วไหงคุณ ANNAเปรียบตัวเองซะขนาดนั้นหละครับ ลังเล นี่แหละ คนมีดีเค้าไม่ขี้คุย ไอ้พวกโม้มากคุยโตตามเว็บบอร์ดว่าหล่อยังงั้นยังงี้นี่ ของเก๊ทั้งนั้น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
ลุงไก่
สุครีพ
ตอบ: 1281

ความคิดเห็นที่ 302  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 08:24

มาสืบคุณชายประกอบเทพกันต่อดีกว่ามั้งคะ

ผมไม่มีอะไรน่าสืบเสาะหรอกครับ แค่ชายคนนึงที่ปลอมตัวเป็นสามัญชนตามหารักแท้ แล้วสร้างตัวตนปลอมๆ หลอกคนโน้นคนนี้ว่าเรียนปริญญาเอกบ้าง อยู่เมืองนอกบ้าง ฯลฯ แบบว่ามันดูหรูดี อาศัยว่ามีพื้นฐานต้นตุ๋นมาบ้าง กับอ่านหนังสือบ่อย เลยปลอมตัวได้เนียนดูสมจริงยังกะมีตัวตนจริงๆ มีการเปิด fb หารูปใครก็ไม่รู้มาอ้างว่าเป็นตัวผม  ไปขโมย profile คนนั้นคนนี้ใน internet มาด้วย  ดีว่าเจ้าตัวยังไม่รู้เอามาอ้างตัว  ท่านผู้ใหญ่ในเรือนไทยเลยหลงเชื่อกันหลายคน  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง

และที่ไม่กล้าเปิดตัวนอกจากกลัวไม่เจอรักแท้แล้ว ยังเพราะหลายเหตุผลด้วยครับ อย่างแรกคือ กลัวสาวๆ มาหลงรักมากเกินไปอีก เคยมีอยู่ปีนึง ปีนั้นนับได้ว่าฮ็อตมาก แค่ปีเดียวหักอกสาวไปถึง 8 คน  ยังรู้สึกบาปถึงตอนนี้  อย่างที่สองคือ ผมไปสร้างชื่อให้คนหมั่นไส้ไว้ตามเว็บบอร์ดต่างๆ มากมาย โดยเฉพาะเว็บ pantip นี่ เวลาเจอตรรกะวิบัติหรือความเห็นที่รับไม่ได้ ชอบอดใจไม่ไหวไปทะเลาะกับชาวบ้านเรื่อย โจทย์เยอะมากๆ  มีแต่ก้อนหินไม่มีดอกไม้ คนจองกฐินเยอะจริงๆ ยิ่งถ้าเปิดเผยตัวแล้วคนรู้ว่าตัวจริงหล่อกว่าณเดช  ผมจะยิ่งโดนหมั่นไส้เพิ่มมากขึ้นไปอีก เลยต้องซ่อนตัวต่อไป  อาจจะยอมเปิดตัวไปล้มทับกินปูฟรีตามที่มีท่านเจ้าภาพบางท่านเคยพลาดเอ่ยปากบอกไว้บ้างเท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม

มาตามหาคุณม้า หรือคุณ ANNA ต่อดีกว่า คุณ ANNA นี่ก็เผยไต๋มาแล้ว สงสัยจะเป็นหมออีกคน  เรือนไทยนี่ใกล้จะเป็นเรือนหมอแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หรือว่าคุณประกอบคือ แฟรงค์ แอนาเบล ปลอมตัวมา

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 303  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 10:12

"หล่อพอ ๆ กัน"  ได้ยินเหมียวน้อยตัวเท่บอกมา   ยิ้มเท่ห์

Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 304  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 17:27

ใกล้จะเปิดโปง เอ๊ย! เผยโฉมคุณชายประกอบเทพแล้วใช่มั้ยคะ ขอเวลาแป๊บคะ ขอไปเตรียมยาดมก่อนนะคะ ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 305  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 17:30

สถิติเดือนนี้พุ่งพรวดเลย

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 306  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 17:40

ผมหาหนังสือ สกุลไทย ฉบับที่ว่า ได้แล้วครับ หาจากร้านหนังสือใน กทม. ไม่ได้เลย ช่วงวันหยุดที่ผ่านมากลับไปบ้านที่พิจิตร พบที่ร้ายหนังสือพิมพ์หน้าตลาดเทศบาล เป็นเล่มสุดท้าย ดีใจครับ  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 307  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 17:41

ยิงฟันยิ้ม

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 308  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 20:45

ช่วงวันหยุดที่ผ่านมากลับไปบ้านที่พิจิตร พบที่ร้านหนังสือพิมพ์หน้าตลาดเทศบาล เป็นเล่มสุดท้าย ดีใจครับ  ยิงฟันยิ้ม

ดีใจด้วยอีกคน คุณนริศคงกรุณานำมาให้ชาวเรือนไทยอ่านบ้าง  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 309  เมื่อ 23 มี.ค. 15, 21:02

คุณนริศก็เป็นส่วนหนึ่งของเรือนไทย   มีความเห็นอย่างไรบ้างคะกับบทความนี้
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 310  เมื่อ 24 มี.ค. 15, 09:39

ผมเป็นสมาชิกรุ่นหลานแล้วครับ ชอบเรือนไทยเพราะเรื่องที่มีการนำมาสนทนากัน เป็นเรื่องที่น่าสนใจ และเป็นการนำหลักฐานต่างๆมาแสดงต่อกันอย่างเป็นวิชาการ บรรยากาศในการสนทนาจึงน่าฟังยิ่ง เหมือนเดินขึ้นไปบนเรือนแล้วพบผู้อาวุโสกำลังคุยกัน ซึ่งชวนให้นั่งลงฟังเขาคุยกันอยู่นั้นด้วย (ภาพน่าจะเป็นการแอบฟังอยู่อีกห้องหนึ่ง เพราะได้ยินแต่เสียง ไม่เห็นตัว) และเพราะเป็นการคุยกันระดับผู้อาวุโส หลานอย่างผมเลยได้แต่นั่นฟังเฉยๆ นั่นก็เป็นเพราะเรื่องที่สนทนากันนั้น เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมทั้งหมด แค่เสพและย่อยก็เต็มอิ่มบริบูรณ์แล้ว 

เมื่อได้อ่านบทความจากสกุลไทย ผมยิ่งรู้สึกว่า ผู้ที่ผมแอบฟังอยู่นี้ ไม่ใช่อาวุโสธรรมดาเสียแล้ว แต่เป็นระดับครูบาอาจารย์ที่มีความรู้ยิ่ง เมื่อรู้อย่างนี้ก็ยิ่งรู้สึก ดีใจที่มาแอบฟังถูกห้อง

ตอนนี้ ผมชวนภรรยา มาแอบฟังด้วยแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม 
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 311  เมื่อ 24 มี.ค. 15, 09:48

ยิงฟันยิ้ม

samun007
องคต
ตอบ: 446

ความคิดเห็นที่ 312  เมื่อ 24 มี.ค. 15, 13:23

มาสืบคุณชายประกอบเทพกันต่อดีกว่ามั้งคะ

ผมไม่มีอะไรน่าสืบเสาะหรอกครับ แค่ชายคนนึงที่ปลอมตัวเป็นสามัญชนตามหารักแท้ แล้วสร้างตัวตนปลอมๆ หลอกคนโน้นคนนี้ว่าเรียนปริญญาเอกบ้าง อยู่เมืองนอกบ้าง ฯลฯ แบบว่ามันดูหรูดี อาศัยว่ามีพื้นฐานต้นตุ๋นมาบ้าง กับอ่านหนังสือบ่อย เลยปลอมตัวได้เนียนดูสมจริงยังกะมีตัวตนจริงๆ มีการเปิด fb หารูปใครก็ไม่รู้มาอ้างว่าเป็นตัวผม  ไปขโมย profile คนนั้นคนนี้ใน internet มาด้วย  ดีว่าเจ้าตัวยังไม่รู้เอามาอ้างตัว  ท่านผู้ใหญ่ในเรือนไทยเลยหลงเชื่อกันหลายคน  เจ๋ง  เจ๋ง  เจ๋ง

และที่ไม่กล้าเปิดตัวนอกจากกลัวไม่เจอรักแท้แล้ว ยังเพราะหลายเหตุผลด้วยครับ อย่างแรกคือ กลัวสาวๆ มาหลงรักมากเกินไปอีก เคยมีอยู่ปีนึง ปีนั้นนับได้ว่าฮ็อตมาก แค่ปีเดียวหักอกสาวไปถึง 8 คน  ยังรู้สึกบาปถึงตอนนี้  อย่างที่สองคือ ผมไปสร้างชื่อให้คนหมั่นไส้ไว้ตามเว็บบอร์ดต่างๆ มากมาย โดยเฉพาะเว็บ pantip นี่ เวลาเจอตรรกะวิบัติหรือความเห็นที่รับไม่ได้ ชอบอดใจไม่ไหวไปทะเลาะกับชาวบ้านเรื่อย โจทย์เยอะมากๆ  มีแต่ก้อนหินไม่มีดอกไม้ คนจองกฐินเยอะจริงๆ ยิ่งถ้าเปิดเผยตัวแล้วคนรู้ว่าตัวจริงหล่อกว่าณเดช  ผมจะยิ่งโดนหมั่นไส้เพิ่มมากขึ้นไปอีก เลยต้องซ่อนตัวต่อไป  อาจจะยอมเปิดตัวไปล้มทับกินปูฟรีตามที่มีท่านเจ้าภาพบางท่านเคยพลาดเอ่ยปากบอกไว้บ้างเท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม

มาตามหาคุณม้า หรือคุณ ANNA ต่อดีกว่า คุณ ANNA นี่ก็เผยไต๋มาแล้ว สงสัยจะเป็นหมออีกคน  เรือนไทยนี่ใกล้จะเป็นเรือนหมอแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หรือว่าคุณประกอบคือ แฟรงค์ แอนาเบล ปลอมตัวมา

น่าจะหมายถึง แฟรง อบากเนล (Frank Abagnale : Catch Me If you can) นะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 313  เมื่อ 24 มี.ค. 15, 13:31

คุณประกอบหรือนี่

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 314  เมื่อ 24 มี.ค. 15, 15:00

ท่านอาจารย์ไปเจอรูปผมได้ไงเนี่ย  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 32
  พิมพ์