เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 32
  พิมพ์  
อ่าน: 123314 ใครเป็นใครในเรือนไทย (ของเรา) เท่าที่อยากจะเปิดเผย
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 26 ม.ค. 15, 19:40

ดิฉันก็อยากรู้ว่าคุณ CVT เป็นใคร จริงๆนะคะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมเขินที่จะแนะนำตนเองครับ ไม่ว่าจะวัยวุฒิ คุณวุฒิ ผมยังด้อยกว่าทุกท่านเยอะครับ

ผมอยู่ในวัย ๕๓ จะเข้า ๕๔ เดือนมิถุนายนนี้ครับ
เป็นเด็กบ้านนอกเรียนที่ปัตตานีจนจบชั้น ม.ศ.๕ แล้วเรียนหมอที่บ้านนอกอีกเช่นกันคือ ม.สงขลานครินทร์ หาดใหญ่
เพิ่งจะมีโอกาสเป็นชาวกรุงตอนที่เข้ามาเรียนต่อเป็นหมอผ่าตัดหัวใจที่ศิริราช ๓ ปี แล้วกลับไปเป็นครูแพทย์ที่โรงเรียนเก่า ๑๑ ปีแล้วลาออก
ปัจจุบันวางมือจากการผ่าตัดคนไข้มา ๑๐ ปี ทำงานบริหารระบบหลักประกันสุขภาพสำหรับคนไทย ๔๘ ล้านคน
เป็นคนที่สนใจวิชาประวัติศาสตร์ วรรณคดีไทยมาตั้งแต่เด็ก แต่ความที่เป็นเด็กบ้านนอกรุ่นเก่าไม่มีครูแนะแนวเลยเดินผิดทาง
สนใจค้นคว้าประวัติตระกูลที่เป็นชาวจีนอพยพมาอยู่เมืองแขกตั้งแต่ครั้งรัชสมัย พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว
เลยกลายเป็นได้ข้อมูลประวัติศาสตร์เมืองปัตตานีมาประดับความรู้เยอะมากครับ

ในเว็บพันทิป เดิมใช้ชื่อว่า ...CVTบ้านโป่ง... ปัจจุบันเปลี่ยนเป็น ...เด็กหัวตลาด...
มี facebook ใช้ชื่อจริงนามสกุลจริงว่า ...ปานเทพ คณานุรักษ์...
ด้วยความบังเอิญพี่บรรยง พงษ์พานิช ที่เอ่ยถึงรุ่นพี่ OV เป็นหม่อมหลวง นามสกุลนวรัตน์ เป็นลูกพี่ลูกน้องกับภรรยา
เพราะพ่อพี่บรรยงเป็นพี่ชายพ่อภรรยาผมครับ

และด้วยความบังเอิญอีกเช่นกัน เมื่อครั้งที่ยังเป็นครูแพทย์ หัวหน้าประชาสัมพันธ์ รพ.สงขลานครินทร์ เป็นศิษย์เก่าอักษรศาสตร์ จุฬาฯ
พี่ตุ่น พัชนี สุทธิธรรม มักจะเอ่ยถึงเพื่อนร่วมรุ่นที่เป็นนักเขียนนวนิยายชื่อดังให้ผมฟังบ่อยๆครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 26 ม.ค. 15, 19:50

ู^

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12600

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 26 ม.ค. 15, 19:54

อ้าว คคห.ก่อนที่คุณหมอแนะนำตัว เห็นแว้บ ๆ รูปท่านเจ้าเรือนถ่ายรูปคู่อยู่ที่ปาลิโอปากช่อง ข้างหลังเห็นต้นพวงชมพูออกดอกสวยทีเดียว รูปหายไปไหนเสียแล้ว  ฮืม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 26 ม.ค. 15, 19:58

ของดีมีน้อย

NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 26 ม.ค. 15, 20:01

อ้าว คคห.ก่อนที่คุณหมอแนะนำตัว เห็นแว้บ ๆ รูปท่านเจ้าเรือนถ่ายรูปคู่อยู่ที่ปาลิโอปากช่อง ข้างหลังเห็นต้นพวงชมพูออกดอกสวยทีเดียว รูปหายไปไหนเสียแล้ว  ฮืม

แล้วบ้านอยู่แถวๆนั้น ได้เห็นตอนที่ท่านถ่ายรูปกันไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 04:20

ยินดีกับชาวเรือนไทยทุกท่านที่เรือนเปิดแล้ว   ยิงฟันยิ้ม
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 05:03

แล้วบ้านอยู่แถวๆนั้น ได้เห็นตอนที่ท่านถ่ายรูปกันไหมครับ

คิดไว้ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นรูปคู่ หากพบท่านเจ้าเรือนที่นั่นจะเข้าไปแนะนำตัวเชียว   ยิ้มเท่ห์
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 06:18

ผมเข้าใจไปว่า ที่ผมโพส์ตลงไปในความเห็นก่อน คุณเพ็ญชมพูเลยล่มเวปซะ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 06:37

คุณhan_bingคงต้องกล่าวอะไรบ้างแระ ข่าวว่ากระทู้นางใน ขณะนี้คนเปิด ๕๗๓๗๔ ครั้ง เป็นต้นเหตุให้ถึงกับเวปล่ม เพราะคนกดเข้ามาชนกันเป็นร้อยเป็นพันในคราวเดียว งงว่าเป็นคนจีนกดเข้ามาอ่านภาษาไทยหรือครับ เพราะคนไทยที่เป็นขาประจำที่นี่ก็เข้ามาหลักร้อยเท่านั้น
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 07:04

ผมเข้าใจไปว่า ที่ผมโพส์ตลงไปในความเห็นก่อน คุณเพ็ญชมพูเลยล่มเวปซะ

แหะ  แหะ   ยิงฟันยิ้ม
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 07:12

ตอนมือไวไปเขียนถึงวิชาเอกวิชาโทของใครต่อใคร ก็ใจไม่ดีเหมือนกัน  เกรงว่าซายาเพ็ญจะละมือจากกรงจิ้งหรีด วิ่งถลาเข้ามา เงื้อไม้บรรทัด
เพราะที่บอกไปว่าท่านเป็นสัตวแพทย์ เป็นการใช้วิชาเดาศาสตร์ของแท้   แต่ความที่เคยหลอกชาวบ้านว่าทายแม่น ท่านซายานวรัตนเลยหลงเชื่อไปด้วยอีกคนว่าเป็นสัตวแพทย์จริงๆ
แต่ในเมื่อกลับตาลปัตร  ท่านซายาเพ็ญไม่ปฏิเสธ แม้ว่าจะยังไม่รับก็ตาม   แถมยังแนะนำให้เปิดกระทู้ใหม่
ก็ดีใจยิ่งนัก  ทิ้งงานมาเปิดทันที  ปล่อยแม่คอนซูเอโลนั่งหาวอยู่หลังม่าน

ใครอยากแนะนำตัวเชิญเลยนะคะ  หรือจะรอให้เจ้าเรือนและสมาชิกแนะนำก็ได้ อาจจะเจอของแสบ ฉบับจริง

เปิดจิตอย่างนี้ก็ดีครับ คุณเพ็ญชมพูจะได้เลิกหนอสักที ผมจะได้เลิกหลงเชื่ออะไรผิดๆอีก

ด้วยความเคารพ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 08:04

เข้ามาดีใจ ที่เว็บกลับคืนมาค่ะ
ถ้าล่มถาวร  คงมีคนหน้ามืดกันหลายคน เพราะไม่ทันเซฟกระทู้สำคัญๆไว้

แล้วบ้านอยู่แถวๆนั้น ได้เห็นตอนที่ท่านถ่ายรูปกันไหมครับ

คิดไว้ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นรูปคู่ หากพบท่านเจ้าเรือนที่นั่นจะเข้าไปแนะนำตัวเชียว   ยิ้มเท่ห์

ไม่แน่นา   วันดีคืนดี ดิฉันอาจจะโผล่ไปทักทายซายาเพ็ญที่ปากช่องเองก็ได้

CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 08:05

ตกลงที่เว็บล่มนี่คงไม่ใช่เพราะผมนะครับ
ผมหลงไปรำพึงรำพันกับคุณประกอบว่าคงเป็นเพราะผม หลังจากเปิดเผยข้อมูลส่วนตัวได้แป๊บเดียวเว็บล่มไปหลายวันเลย  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 08:12

เจ้าเรือนที่นี่ วิชาเอกอักษรศาสตร์ วิชาโท โหราศาสตร์
สามารถทายดวงคนได้จากกระทู้    ใครจะให้ทายคุณเพ็ญชมพู โปรดยกมือขึ้นค่ะ

ตอบอาจารย์หมอ CVT   ข่ายผู้ต้องสงสัยทำเว็บล่มมีหลายคนค่พ
- คุณ NAVARAT.C  ชะลอพระเมรุมาศมามากมายหลายรูป   หนักเว็บเกินไป เลยล่ม
- ซายาเพ็ญรู้ว่าจะถูกเผยตัวจริง เลยชิงล่มเว็บซะก่อน
- ลูกศิษย์ลูกหาและคนไข้แห่กันมาหาอาจารย์หมอ CVT จนเรือนไทยรับไม่ไหว เลยล่ม
- แผ่นดินไหวตามคุณตั้งมาติดๆ  เลยล่ม
- เหล่าเสนาข้าเฝ้าของแคว้นปางฟ้าแห่กันมาตามองค์ชายวิรุศฯ หมดทั้งแคว้น  ให้กลับไปเรียนต่อซะที  เว็บเลยล่ม

ในที่สุด หวยไปออกที่คุณ han_bing   กระทู้นางในมีคนแห่จากอีกเว็บหนึ่งเข้ามามากมายมหาศาล
นอกจากคนไทย อาจมีคนจีนที่อ่านภาษาไทยออกด้วย
เรือนไทยรับน้ำหนักไม่ไหว เลยล่มค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 30 ม.ค. 15, 08:16

คุณhan_bingคงต้องกล่าวอะไรบ้างแระ ข่าวว่ากระทู้นางใน ขณะนี้คนเปิด ๕๗๓๗๔ ครั้ง เป็นต้นเหตุให้ถึงกับเวปล่ม เพราะคนกดเข้ามาชนกันเป็นร้อยเป็นพันในคราวเดียว งงว่าเป็นคนจีนกดเข้ามาอ่านภาษาไทยหรือครับ เพราะคนไทยที่เป็นขาประจำที่นี่ก็เข้ามาหลักร้อยเท่านั้น

คนไทยขาประจำไม่ใช่หลักร้อยนะคะ   แต่ตัวเลขที่บอกไว้ว่า มีคนอ่านเท่าไหร่  คือคนอ่านในขณะเวลานั้นๆพร้อมกัน มีเท่าไหร่
แต่จำนวนคลิกรายเดือน มีแปดแสนกว่าถึงล้านกว่าครั้งค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 32
  พิมพ์