เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 32
  พิมพ์  
อ่าน: 123326 ใครเป็นใครในเรือนไทย (ของเรา) เท่าที่อยากจะเปิดเผย
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 135  เมื่อ 13 ก.พ. 15, 16:27

ขอยืนยันอีก ๑ เสียงว่า คุณ SILA เป็นนายแพทย์ จริงๆ ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 136  เมื่อ 13 ก.พ. 15, 19:21

ถึงคิวคุณชายประกอบเทพตัวจริงละ
ท่านนวรัตนเงื้อง่าอยู่แว้บๆ มานานแล้ว

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 137  เมื่อ 13 ก.พ. 15, 20:11

ถึงคิวคุณชายประกอบเทพตัวจริงละ
ท่านนวรัตนเงื้อง่าอยู่แว้บๆ มานานแล้ว

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
ประกอบ
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 138  เมื่อ 13 ก.พ. 15, 20:40

เอ รู้สึกว่าผมจะใส่ชื่อไว้เป็นลายเซ็นต์ในทุกความเห็นแล้วนี่ครับ ดูด้านล่างก็ได้

แต่ท่านอาจารย์ใหญ่จะให้ผมเปิดเผยจริงๆ หรือครับนี่ ผมนี่ใช้ชื่อประกอบตลอดไม่ว่าที่ไหน  โดยเฉพาะที่เว็บ pantip นี่โจทย์เยอะแยะไปหมดเลย เพราะเวลาแสดงความเห็นอัดใครโดยเฉพาะพวกที่ผมมองว่าใช้ตรรกะวิบัติหรือไม่มีเหตุผลนี่ไม่ค่อยยั้งมือ ยิ่งพวกสุดขั้วประเภทชาตินิยมจ๋ามากเกินไป หรือพวกชอบบอกว่าฮิตเลอร์ฆ่ายิวสมควรแล้ว มุสลิมไม่ดี  โรฮิงญามีค่าน้อยกว่ามแลงสาบ  ธรรมกลายดีที่สุด ฯลฯ นี่ไม่เคยไว้หน้าเลย นอกจากไปมีโจทย์ไว้ทั่วไปแล้ว  ผมยังปากเสีย บางทีก็ลามปามท่านผู้ใหญ่ไม่ระมัดระวังคำพูด เกิดบอกหมดว่าเป็นใครกลัวว่าเดี๋ยวจะโดนตามตีหัวหรือไปเล่นการเมืองไม่ได้หนะสิครับ

เอาเป็นว่าใครอยากรู้จริงๆ หลังไมค์ถามมาดีกว่า หรือใครจะแอบหลังไมค์บอกใครก็ไม่เป็นไร ไม่มีอะไรลึกลับมากอยู่แล้ว  แต่ถ้าท่านใดมี fb ด้วยก็ส่งมาให้จะขอบพระคุณมาก เดี๋ยวผม add กลับไปเอง จะแนะนำด้วยว่าเป็นใคร ชื่อ  นามสกุล ที่เรียน ที่ทำงาน ผมใส่รายละเอียดไว้ใน fb ดูสมจริงมากยังกะมีตัวตนจริงๆ เลย ในนั้นจะบอกว่าทำงานที่มหาลัยชานเมืองแห่งนึง ตอนนี้มาอาศัยอยู่แถวเมืองตากของอังกฤษ เรียนเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์แขนงนึง รายละเอียดดูสมจริงมาก ใครดูแล้วต้องเชื่อว่าเป็นคนธรรมดาจริงๆ ไม่ใช่เจ้าชายปลอมตัวมาหารักแท้

พูดถึง fb นี่ ซายาเพ็ญฯ  ท่านนวรัตนฯ ท่านอาจารย์ใหญ่ คุณหมอ SILA ฯลฯ ไม่ใช่กันบ้างหรือ ผมจะได้แอบตามไปส่อง  ลองหาแล้วยังไม่เจอเลย ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 139  เมื่อ 13 ก.พ. 15, 21:34

ในเมื่อคุณ SILA ก็ไม่มีท่าทีขัดข้องที่จะเปิดเผยตัวมากกว่านี้   ก็จะขอเผยความลับต่อไปว่า  ในที่สุดท่านก็เปิดเผยตัวจริงว่าเป็นนายแพทย์จริงๆ
บัดนี้  เรือนไทยน่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นเรือนแพทย์ไทย เสียแล้วละมัง

คุณ SILA จบแพทยศาสตรบัณฑิต  จากมหาวิทยาลัยมหิดล  ปัจจุบันเป็นผู้เชี่ยวชาญสาขาอายุรศาสตร์ทั่วไป ซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับวิชาความรู้สาขาต่างๆ   ที่คุณหมอสามารถเลคเชอร์น้ำไหลไฟดับอยู่ในเรือนไทยเอาเลย
ท่านทำงานอยู่ในโรงพยาบาลระดับบิ๊กใจกลางกรุงเทพ    สามารถออกจากออฟฟิศหลังเลิกงาน เลี้ยวรถไปดูละครเวทีเรื่องปริศนาได้สะดวก  

ป.ล. พักครึ่งเวลา  ทางโรงละครเปิดไฟสว่างค่ะ
อายุรศาสตร์ทั่วไป หรือว่า จักษุวิทยา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 15, 11:15 โดย เทาชมพู » บันทึกการเข้า
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 140  เมื่อ 15 ก.พ. 15, 09:44

สงสัยว่าคุณhoboท่าจะเป็นคุณหมออีกคนหนึ่งที่อยู่ในเรือน ยิ้ม สันนิษฐานจากการพูดการจาในกระทู้เรื่องแท็กซี่รมยาน่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 141  เมื่อ 15 ก.พ. 15, 12:33

ผู้อยูในข่ายต้องสงสัยมากเหลือเกิน
ผมไม่อยู่ในข่ายสงสัย แต่ได้รับเกียรติให้เป็นเลย!! อายจัง
เรือนแพทย์ไทยจริงๆนะ
นึกถึงอาจารย์หมอศานติ วิบูลย์มงคล ที่เป็นแพทย์ไทยแต่หน้าหรั่ง ตอนนี้ท่านหายไปไหนเลย
hobo
พาลี
ตอบ: 324

ความคิดเห็นที่ 142  เมื่อ 15 ก.พ. 15, 13:45

ผมจบทางวิทยาศาตร์ แต่เพราะแรงกรรมซัด เลยต้องมาทำงานที่เกี่ยวกับการแพทย์ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 143  เมื่อ 15 ก.พ. 15, 18:48

สงสัยว่าคุณ Samun007 น่าจะเป็นทหาร
คุณ Scarlet เป็นสีเลือดหมูรั้วชมพู รู้อยู่แล้ว
ึุคุณหมอศานติหายไปเลยค่ะ  ใครสามารถติดต่อท่านได้บ้างคะ
CVT
องคต

ความคิดเห็นที่ 144  เมื่อ 15 ก.พ. 15, 20:01

สงสัยว่าคุณ Samun007 น่าจะเป็นทหาร
คุณ Scarlet เป็นสีเลือดหมูรั้วชมพู รู้อยู่แล้ว
ึุคุณหมอศานติหายไปเลยค่ะ  ใครสามารถติดต่อท่านได้บ้างคะ

คิดถึงอาจารย์ศานติเหมือนกันครับ ท่านกรุณามากเลย เมื่อทราบว่าผมเรียนทางเดียวกับท่าน
ท่านส่งเมล์มาแนะนำตัวให้รู้ว่าท่านเป็นใคร นับว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งต่อรุ่นลูกศิษย์ครับ
SILA
หนุมาน
ตอบ: 6362

ความคิดเห็นที่ 145  เมื่อ 16 ก.พ. 15, 09:36

อายุรศาสตร์ทั่วไป หรือว่า จักษุวิทยา ครับ
          ไม่ได้ต่อ(ยอด) ตา ครับ ที่จริงเคยต่อยอด ต่อม(ไร้ท่อ) แต่ต่อมาเลิกทำไปเพราะรักสบาย ยิงฟันยิ้ม

ยังไม่เห็นคุณ CVT ซึ่งคุ้นกับการดมยามานานนมเข้าไปช่วยคุณชายประกอบเทพภาคปลอมตัว
เป็นคนขับแท็กซี่แก้ข้อกล่าวหาเรื่องแท็กซี่ดมยา ยิ้ม
CVT
องคต

ความคิดเห็นที่ 146  เมื่อ 16 ก.พ. 15, 09:51

ไม่ได้ต่อ(ยอด) ตา ครับ ที่จริงเคยต่อยอด ต่อม(ไร้ท่อ) แต่ต่อมาเลิกทำไปเพราะรักสบาย ยิงฟันยิ้ม

ยังไม่เห็นคุณ CVT ซึ่งคุ้นกับการดมยามานานนมเข้าไปช่วยคุณชายประกอบเทพภาคปลอมตัว
เป็นคนขับแท็กซี่แก้ข้อกล่าวหาเรื่องแท็กซี่ดมยา ยิ้ม

ผมไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านดมยา แต่ต้องทำงานคู่กับหมอดมยาครับ
ผมไม่ได้ทำเวชปฏิบัติมา ๑๐ ปีแล้ว เลยไม่กล้าออกความเห็นครับ
แต่ถ้าเป็นผม ผมจะลองเอาฮาโลเทนไปจ่อที่ช่องแอร์ที่เป่าไปทางผู้โดยสารด้านหลังดูว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับผู้โดยสาร และคนขับบ้าง  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 147  เมื่อ 16 ก.พ. 15, 13:14

น่าคิด..
ดิฉันยังไม่ปลงใจเชื่อคุณชายประกอบเทพ   มิใช่ว่าคุณชายเคยขับแท็กซี่แสวงหารักแท้ ย่อมเข้าใจในแท็กซี่ด้วยกัน
แต่เป็นเพราะกรณีดังกล่าวมันเกิดขึ้นมากมายเหลือเกิน  อาจจะมีตัวยาอะไรที่เป่าผ่านแอร์ไปทางด้านหลัง  คนขับจะได้รับน้อยมาก
แต่ผู้โดยสารได้เต็มๆ
ก็น่าจะทดลองฮาโลเทน หรือยาอื่นที่มีโทษแบบเดียวกัน
ประกอบ
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 148  เมื่อ 16 ก.พ. 15, 15:45

ยิงฟันยิ้ม

ประกอบ
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 149  เมื่อ 16 ก.พ. 15, 15:53

ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 32
  พิมพ์