เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 4307 บ้านเดิมซ่อมเสร็จแล้วค่ะ
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 13 มิ.ย. 01, 00:27

บ้านเดิมที่จากมา ตอนนี้เวปมาสเตอร์ซ่อมเสร็จแล้วค่ะ

เวปมาสเตอร์วิชาการดอทคอมใจดี  เชื้อเชิญให้อยู่คุยต่อไปได้ไม่ต้องจากไปกันหมด
พรรคพวกก็คงแวะมากันอีก  ที่นี่อบอุ่นมาก
 ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
แหยม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 09:30

บ้านซ่อมเสร็จแล้ว กลับกันเหอะเจ้าโด่ง  ข้าน่ะมันเปรี้ยวปากแต็มแก่เล้ว่ะ...
แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 09:39

"กลับบ้่านเรา รักรออยู่ กลับบ้านเรา ของบ้านเกิด สูลำเนาของบ้านเก่า กลับบ้านเรา"
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 11:40

เย้ เย ดีใจจัง กลับบ้านดีกว่า
แล้วว่างๆจะแวบเข้ามาอีกนะคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 13:14

แล้วอย่าลืมสัญญาว่าจะกลับมาเยี่ยมกัน อีกนะคะ  ยินดีด้วยค่ะที่บ้าน(?)ซ่อมเสร็จแล้ว  สองสามวันนี้ยุ่งๆเรื่องงานเลยไม่มีเวลาเข้ามามาก  และโรงเรียนคงเพิ่งเปิดเทอมในเมืองไทย  น้องๆหลานๆเข้ามาตั้งคำถามที่ห้องอื่นกันจนตาลายอ่านกันไม่หมด อย่าว่าแต่จะตอบให้ครบเลยค่ะ  

แล้วตอนนี้กำลังออกไปล่าถ่ายรูป ต้น jacaranda ที่กำลังออกดอกสีม่วงสะพรั่งพรึบเต็มต้น  อีกไม่นานมันก็จะร่วงโรยหายไปหมด  รอไม่ได้เลยค่ะ  พร้อมทั้งแมกโนเลียสีขาว(สำหรับคุณ... เอ่อ... อ้อมรัก โดยเฉพาะค่ะ)  ที่กำลังออกดอกเท่าจานข้าวหอมกรุ่นไปทั่ว รูปยังล้างไม่หมดเลยค่ะ  และจะทยอยสแกนมาลงนะคะ  อย่าลืมแวะกลับมาด฿ูรูปดอกไม้กันบ้างนะคะ
นกเงือก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 15:09

แล้วจะกลับมาเยี่ยมอีกค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่เอื้อเฟื้อ ให้เราได้มีที่คุยกันก่อนจะลงแดงตายค่ะ อิ อิ อิ
ดารา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 15:18

มาแล้วติดใจค่ะ  แล้วจะมาเป็นขาประจำค่ะ
เจ้าแก้วรัดเกล้า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 20:28

จะเข้ามาบ่อยๆๆเหมือนเป็นบ้านอีกหลังค่ะ
ราชาวดี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 21:54

รับทราบค่ะ แวะไปเยี่ยมบ้านมาแล้วค่ะ
อ่านกระทู้ข้างบน เห็นตาแหยม เขียนตลกดี
ใครกันหนอ เป็นตาแหยม อยากรู้จังเลย

คุณพี่พวงร้อย อย่าลืมเที่ยวชมดอกไม้เผื่อหนูบ้างนะคะ
นิลลา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 22:33

ดีใจจัง ขอบคุณเจ้าของบ้านนะคะที่ใจดีให้ใขช้สถานที่ มาที่นี่แล้วติดใจค่ะ คงได้แวะมาอีกบ่อยๆ
รวิปรียา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 22:44

แอบเข้ามาหลายครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่เคยแสดงความเห้นเลย ตามมาฟังคารมเพื่อนๆจากบ้านเก่าน่ะค่ะ พอดีสงสัยว่าต้น jacaranda ของคุณพวงร้อยหน้าตาเป็นอย่างไรรอค่ะ คล้ายดอกศรีตรังหรือเปล่า เห็นซื่อสกุลเดียวกับต้นศรีตรังในเมืองไทย ถ้า post แล้วจะตามเข้ามาดูอีกครั้งนะคะ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 22:44

อืม ม.......ซ่อมเสร็จจริงๆนะคะ

แหมแต่...คุณอ้อมรักคะ  ฝนชักติดใจบ้านนี้...
ไม่กลับได้ไหมคะ  อิ อิ ....

เมื่อวานมีบางคนแอบตั้งคำถาม หลอกให้ฝนไปหาคำตอบ  แล้วไปเจอว่าฝนอยู่ในรายชื่อห้ามกลับเข้าบ้านค่ะ  อิ อิ  ส่วนใครห้าม  คุณอ้อมรัก....คงทราบนะคะ คิก  คิก ....
ปริบ ปริบ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 09 มิ.ย. 01, 23:12

เอออออ. คือว่าเออออ บ้านเก่าที่ว่าซ่อมเสร็จแล้วอยู่ตรงไหนหละฮับเพื่อว่างๆจะเข้าไปเยี่ยมบ้าง ไม่รู้จริงๆ
NE SAIS QUE
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 10 มิ.ย. 01, 00:36

บ้านใหม่ ดังกล่าว คือ webboard ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ขอความกรุณาบอกชื่อ web ด้วยได้ไหมครับ
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 10 มิ.ย. 01, 08:52

ขอตัวไม่บอกนะคะ   ไม่ได้มีเจตนาจะประชาสัมพันธ์เว็บค่ะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์