เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
อ่าน: 17617 ร้านอาหารนอกบ้านแสนอร่อยที่ถูกใจคุณ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 05:23

Khun Aomrak ka, thank you so much ka. I will be happy if I can see everyone too. However, I am unsure if I can make it or not. since I am doing an independent research during the summer break ka.  (I really like to go back home because I want to "grab" a person, who is very very nice and kind to me. Do you know who that person is ka?)  

I have just realized who Pa Mun is. Actually, you can be "Beam" na ka not Pa Mun.  ยิ้ม
นาข้าว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 08:45

พี่แพรพูดจริงอ๊ะป่าว
พูดจริงหนูก็ไปจริงนา ..พูดแล้วก็หิว ยังไม่ได้ทานข้าวเช้าเลยค่ะ
เพลิน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 10:15

พูดถึงบุฟเฟ่ต์มื้อกลางวันที่ Royal Princess หลานหลวงที่คุณอ้อมรักแนะนำ เคยไปทานตอนไปอบรมค่ะ อาหารหลากหลายดีค่ะ โดยส่วนตัวชอบทานอาหารไทยและอาหารญี่ปุ่นค่ะ และพบคุณมารุต บุนนาคและนักการเมืองบางคนที่นี่ด้วยค่ะ
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 11:27

พูดถึงอาหารทะเลแล้ว เคยไปกินที่ ร้าน "ปูเป็น" แถวๆป้อมพระจุล พระประแดง อร่อยดีคะ ชอบปูนิ่มทอดกระเทียม ของร้านนั้นจังเลย
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 11:31

เพื่อนเคยพาไปกินแถวๆรองเมือง เป็นร้านที่ได้ได้ติดถนน ต้องเดินเข้าซอยไป ร้านนี้จะขายอย่างเดียวเลย (คล้ายๆร้านนายไข่เจียวของเฉลียงนะคะ) เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่น่ะค่ะ อร่อยดี แต่ก็เคยไปแค่ครั้งเดียว เพื่อนพาไปตอนค่ำๆ จากนั้น ไม่เคยหาทางไปถูกอีกเลย เฮ้อ แถมเพื่อนคนที่พาไปก็ไปอยู่อังกฤษซะแล้ว
แจ้น คนโสด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 16:44

คุณอ้อยขวั้นคะ   ร้านคุ้นลิ้น  เขา ผัดฉ่า หอยหลอดสด  อร่อยดีคะ
คุณอินทนิลคะ  แจ้น เคยไปตลาดน้ำที่ตลิ่งชันหลายปีมาแล้ว  ระหว่างรอพรรคพวกก็นั่งกินอาหารที่แพไปด้วย  อาหารอร่อย  อากาศดี  สองฝั่งคลองมีดอกกล้วยไม้ให้ชมด้วยคะ    ตอนนี้ยังอยากจะไปอีกสักครั้ง  คงต้องรวบรวมพลพรรคก่อนคะ
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 16:57

อะแฮ่ม!!!!
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW637x051.gif'>
นิลลา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 20:28

คุณอ้อมรักเอาตาชั่งมาเตือนแล้วเหรอคะ  ชอบอาหารเวียดนามเหมือนกันค่ะคุณแพรมน มีร้านอร่อยอยู่แถวๆซอยอารีย์วันไหนว่างๆเราแวะไปชิมกันดีไหมคะ
แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 20:32

สงสัยต้องจัด ทัวร์เวียดนาม แล้วเจ้าคะ
แล้วค่อยต่อด้วย ทัวร์ไหหลำ
ต่อมาก็ทัวร์นครชัยศรี
สุดท้ายจบด้วยว ทัวร์ตลากน้ำคลองชักพระ อิอิ
"บอกซิเออ เธอจะเอาเท่าไร ไม่อ้วนเิอาเท่าไร"
จุลลา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 22:23

พี่แพรขา จูนยกมือสมัครเข้าทัวร์คนนึงเลยค่ะ
เอ.. กลับมาคุณสืบสายจะบ่นไหมเนี่ย
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 07 มิ.ย. 01, 23:48

ไม่กลัวอ้วนค่ะ  
ฝนมี... เคล็ดลับค่ะ  วิธีกินแล้วไม่อ้วน.... อิ อิ

ฝน....ขอตามไปด้วยคนนะคะ  .....ทัวร์ที่หมดที่ว่ามานั่น....

วันหลังไปชิมก๋วยเตี๋ยวกลางกรุงกันไหมคะ  ...
นั่งรถไฟฟ้าไปค่ะ  แถวสุขุมวิท  เลย ดิเอมโพเรียม ไปนิดดด ค่ะ..ไม่กี่ซอยนะคะ ..เอ หรือจะซอยถัดไป ...อร่อยมากค่ะ
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 08 มิ.ย. 01, 12:36

ถ้าำใครได้ไปเชียงใหม่ และชอบกินข้าวซอย ต้องอย่าลืมไปร้านนี้นะคะ ข้าวซอยอร่อยมาก อร่อยที่สุดในเชียงใหม่แล้ว (ขอโฆษณาเสียหน่อย) รู้สึกว่าจะไม่มีชื่อร้าน แต่หาง่าย เพราะอยู่ใกล้ๆกับวัดฟ้าฮ่าม (อยู่ฝั่งเดียวกัน) ร้านอื่นที่ขึ้นชื่อดังๆหน่ะ สู้ร้านนี้ไม่ได้หรอกค่ะ น้ำแกงและเส้นเค้าอร่อยมากค่ะ ขอบอก ใครไปแ่อ่วเชียงใหม่อย่าลืมแวะไปชิมนะคะ
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 08 มิ.ย. 01, 14:37

ก๋วยเตี๋ยวหมูซอย 26 หรือเปล่าคะคุณฝน  ได้ยินกิตติศัพท์มานานแล้ว  ไปเมื่อไหร่ชวนด้วยนะคะ  ก๋วยเตี๋ยวนี่ของโปรด...

เคยได้กินข้าวซอยเชียงใหม่อยู่หนนึง  ที่เค้าว่ากันว่าเป็นร้านของคนไทยใหญ่หรือเงี้ยวนี่ล่ะค่ะ  อ่านพบในหนังสือ  พอไปเชียงใหม่ก็เดินๆ หาในซอยแถวไนท์บาร์ซ่าที่ทะลุไปโรงแรมเพชรงาม(?)  ผ่านหน้าร้านๆ นึงเป็นร้านไม้เก่าๆ  ตาไวเหลือบไปเห็นผักกาดดอง  รีบเลี้ยวขวับเข้าไปเลย  ทั้งๆ ที่ยังไม่เห็นว่าร้านขายอะไรหรือป้ายหน้าร้านชื่อว่าอะไร  อื้อฮือ! อร่อยมากค่ะ  ไม่เลี่ยนเลย  ผักกาดดองกับหอมแดงที่แกล้มก็ปรุงรสด้วย  แต่ไปครั้งหลังๆ หาไม่เจอเสียแล้ว  เสียดายจัง...
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 08 มิ.ย. 01, 19:40

น่าจะใช่นะคะ....คุณอ้อย.....ฝนไปทีไรก็ตามเพื่อนไปทุกทีค่ะ  .
.....ไม่เคยจำนะคะ ถ้าไปกันจริงฝนไปถามเพื่อนอีกทีก่อนไป.....เพื่อกันพลาดนะคะ

ก๋วยเตี๋ยวเจ้านี้ ...เขามีมะนาวไว้ปรุงรสค่ะ...
เป็นก๋วยเตี๋ยวหมูนะคะ  ....แถมหนังปลาทอดกรอบมาแกล้มด้วย.....อร่อยสุดยอดค่ะ

ความจริง แถวที่ทำงานก็มีก๋วยเตี่ยวลูกชิ้นปลาทำเอง...ก็อร่อยอีกแหละค่ะ  
แถม..ด้วยเย็นตาโฟ  สารพัดเส้นนะคะ ......
CrazyHOrse
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 08 มิ.ย. 01, 21:27

อะฮ่า นึกออกแล้ว ร้านอาหารไทยที่อยุธยา ที่ว่าอร่อยๆน่ะ ชื่อ ครัวแตน ครับ
ทานเสร็จแล้วขับรถต่อไปตามถนนเลียบแม่น้ำจะไปเจอแหล่งผลิตโรตีสายไหมของอยุธยาที่วางขายไปทั่ว ถูกมากกกกกกกครับ อร่อยด้วย กลับจาก trip นี้ต้องอดข้าวไปอีกหลายวันเลย
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์