เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 27015 เวนคืนวังสระปทุม แค่คิดก็ผิดแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 30 มิ.ย. 14, 21:59

ไปหามาให้แล้วค่ะ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 30 มิ.ย. 14, 23:22

หรือสายด่วน

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 30 มิ.ย. 14, 23:23

ได้ผลยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 09:23

จัดการโยงกระทู้ไปยังช่องทางที่ชี้ไว้ให้แล้วครับ ที่เหลือคือภาวนาให้ท่านอ่าน และแก้ไขในสิ่งที่พึงควร

ขอบคุณท่านที่แสดงความเห็นในกระทู้ทุกท่านครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 09:30

มีอีกทางหนึ่ง

ถ้าท่าน NAVARAT.C  สามารถ add friend กับหม่อมเจ้าจุลเจิมทาง Facebook ได้ 
https://www.facebook.com/chulcherm.yugala?fref=ts
ส่งให้ท่านชายโดยตรง ท่านอาจจะไปต่อเรื่องได้เองค่ะ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 11:19

ได้ผลมาแล้วครับ
Delivery to the following recipient failed permanently:

mcpo.2014@gmail.com

Technical details of permanent failure:
 The email account that you tried to reach does not exist. Please try double-checking the recipient's email address for typos or unnecessary spaces. Learn more at http://support.google.com/mail/bin/answer.py?answer=6596

ระโยงไปfacebookหม่อมเจ้าจุลเจิม ทำแต่วันแรกแล้วครับ
ninpaat
ชมพูพาน
ตอบ: 167

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 11:41

คือ email address ที่ท่านอาจารย์ใช้ ผิดที่อักษรตัวแรก น่ะครับ

จะต้องเป็น ncpo.2014@gmail.com ไม่ใช่ mcpo.2014 ครับ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 11:56

ขอบคุณที่แจ้งคำผิด ได้แก้ไขและส่งแล้วครับ
scarlet
ชมพูพาน
ตอบ: 155

โกหกเมียตายไปตกนรก แต่พูดความจริงตายทันที เลือกเอา

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 12:10

ขอให้กรณีนี้จบลงด้วยดี
ที่สมเด็จพระเทพฯท่านคิดหนทางแก้ไข สุภาพเป็นที่สุดแล้วครับ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 12:22

ด้วยความเคารพ
หมายความว่า ที่ท่านจะเสด็จไปประทับที่ "บ้าน"ใหม่เล็กๆ ที่ต่อไปใครจะได้ไม่ไปยึดของพระองค์ท่านอย่างนั้นหรือครับ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 12:36

ข่าวล่า

เราได้รับข้อมูลของท่านแล้ว ขอบคุณที่กรุณาแจ้งข้อมูลที่เป็นประโยชน์
คณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.)
scarlet
ชมพูพาน
ตอบ: 155

โกหกเมียตายไปตกนรก แต่พูดความจริงตายทันที เลือกเอา

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 12:38

ผมหมายความว่าท่านมีสิทธิมากมาย แต่ก็ทรงอดทน ยังดีที่มีคนเห็นพระทัย

หน่วยงานที่เกี่ยวข้องก็ช่างกะไร อย่างนี้เรียกว่าซุ่มซ่ามหรือเปล่าครับ?

prahnmongkol
อสุรผัด
*
ตอบ: 37

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 15:03

ถ้าต้องมีการเดินขบวนหรือลงชื่อคัดค้าน  ขอเข้าร่วมด้วยคนเถิด  (เสียใจที่ได้ยินข่าวน่าเกลียด อุบาทว์อะไรอย่างนี้)
 เศร้า
พนักงานชาวที่
อสุรผัด
*
ตอบ: 14

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 17:44

บ้านที่เชียงใหม่ท่านทรงซื้อไว้มาหลายปีแล้วครับไม่ใช่เพิ่งซื้อ แต่ว่าทิ้งไว้นานเพิ่งไปบูรณะใหม่เมื่อสองปีที่แล้ว และซื้อทาวน์เฮาท์เล็กๆเพิ่มสองห้องสำหรับให้ข้าราชบริพารพักเวลาที่เสด็จไปประทับ ครั้งใดที่เสด็จฯไปก็จะเสด็จพระราชดำเนินออกกำลังพระวรกายรอบๆหมู่บ้าน แวะพูดคุยทักทายเพื่อนบ้านอย่างเป็นกันเองไม่ถือพระองค์ พระราชทานเลี้ยงขันโตก ออกร้านอาหารต่างๆเลี้ยงเพื่อนบ้านและครอบครัวอย่างเป็นกันเองเพื่อนบ้านก็ทำขนม ทำอาหารมาถวาย ทำอาหารมาทานร่วมกัน ประดิษฐ์สิ่งของเอามาถวาย ส่วนเรื่องกรณีออกพระราชกฤษฎีกาเวรคืนครั้งแรกตั้งแต่ปี 2530 ตอนนั้นสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ ท่านยังประทับอยู่พระตำหนักจิตรลดาเลยครับ เพิ่งย้ายไปวังสระปทุมเมื่อสิบกว่าปีนี่เอง
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 01 ก.ค. 14, 18:55

^
ที่คุณพนักงานชาวที่เขียนมานี่ แค่ต้องการเล่าให้ผู้อ่านเฉยๆ หรือมีนัยยะเกี่ยวกับการเวนคืนวังสระปทุมอย่างไรหรือครับ เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ?
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์