เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2400 what's in your mind
เดหลี
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 30 พ.ค. 01, 02:31

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวเนื่องกับกระดานสนทนาหรือเปล่านะคะ   เพียงแต่เห็นว่าน่ารักดีค่ะ  เลยเอามาให้ลองทำดูนะคะ
หยิบปากกากับกระดาษมา มีอะไรดีๆให้เล่น ข้อความ : อันนี้ดิฉันก็อปเค้ามา เห็นน่ารักดี เลยเอามาลง ทำตามลำดับข้อ 1-6 ดังนี้ (แต่อย่าเพิ่งดูเฉลยนะ)
1. เขียนเลข 1-11 เป็นแถวยาวลงมา
 2. เขียนคำอธิฐานที่อยากให้เป็นจริงหลังหมายเลย 1
3. หลังเลข 2 ให้เขียนเลขอะไรก็ได้ ระหว่าง 1-11 หนึ่งหมายเลข
4. เขียนชื่อเพศตรงข้ามที่คุณรู้จัก 2 คน หลังเลข 3 และเลข 7
5. เขียนชื่อคนที่คุณรู้จัก อาจจะเป็นเพื่อน หรือ คนในครอบครัว 3 คน (ห้ามซ้ำกัน) หลังเลข 4 , 5 และ 6
6. เขียนชื่อเพลง 4 เพลง หลังเลข 8 ,9 , 10 และ 11 . . . . . . . .

เฉลยนะ -คุณต้องบอกวิธีเล่นเกมนี้ กับคนอื่นจำนวนเท่ากับ เลขที่คุณเขียนหลังเลข 2 แล้วคำอธิษฐาน (ในข้อ 1) จะเป็นจริง -คนในข้อ 3 เป็นคนที่คุณรัก -คนในข้อ 4 เป็นคนทีคุณแคร์มากที่สุด -คนในข้อ 5 เป็นคนที่รู้จักคุณดีที่สุด -คนในข้อ 6 เป็นดาวแห่งความโชคดีของคุณ -คนในข้อ 7 เป็นคนที่คุณชอบแต่แสดงออกไม่ได้ - เพลงในข้อ 8 เป็นความรู้สึกของคุณที่มีต่อคนในข้อ 3 -เพลงในข้อ 9 เป็นเพลงสำหรับคนในข้อ 7 -เพลงในข้อ 10 บอกถึงภาวะจิตใจของคุณเอง -เพลงในข้อ 11 เป็นเพลงประจำตัวของคุณ ตรงกันบ้างรึเปล่า?
ืne sais que
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 29 พ.ค. 01, 18:40

มีทั้งตรง และ ไม่ตรงครับ ข้อ 1 ถึงผมจะบอกคนเท่าจำนวนที่ผมเขียนในข้อ 2 ก็ไม่มีทางเป็นไปได้ เพราะ สิ่งนั้นคือ นิพพาน และ ข้อ 7 ก็ผิดไปนิดหนึ่ง ส่วนข้อ 8 คงไม่ใช่แน่ แต่ ข้อ 10-11 100% ครับ สนุกดีครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 29 พ.ค. 01, 19:39

แม่นพอใช้ครับ
เดหลี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 30 พ.ค. 01, 14:31

เวลาลองเล่นดู ก็งงเหมือนกันค่ะ  แม่นเป็นส่วนใหญ่
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW616x003.gif'>
หน้า: [1]
  พิมพ์