เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2633 คิดอย่างไร กับ การที่คนไทย ไปช่วยเรื่อง การศึกษาของประเทศเพื่อนบ้าน ในขณะที่ ส่วนตัว ก็ยั
ne sais que
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 29 พ.ค. 01, 12:20

วันนี้ ได้ทราบมาว่า รัฐบาลไทย ได้อนุมัติ เงินงบประมาณไปสร้าง อาคารเรียน ห้แงสมุด ตึกนอน และ อื่นๆ แก่ ประเทศเพือ่นบ้านไม่ว่า จะเป็น ลาว กัมพูชา

แต่ ในขณะเดียวกันนั้น ประเทศไทยเอง ก็ยังคงประสบกับปัญหา เด็กนักเรียนขาดแคลนทุนทรัพย์  โรงเรียนไม่ได้มาตรฐาน ขาดอุปกรณ์การเรียน บุคคคลากรที่มีประสิทธิภาพ รวมทั้ง อาคารเรียน และ ภาวะโภชนาการของเด็กนักเรียนด้วย

รบกวน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 พ.ค. 01, 22:55

คงเป็นการลงทุนประเภทหนึ่ง
สมชาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 25 พ.ค. 01, 23:53

ตามความเห็นของผมที่อยู่ในวงการก่อสร้าง คิดว่าผู้ที่ไปก่อสร้างให้ตามงบช่วยเหลือก็น่าจะเป็นผู้รับเหมาไทยซึ่งสนับสนุนและอยู่เบื้องหลังการให้งบนี้
สมชาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 27 พ.ค. 01, 21:07

อีกความเห็นหนึ่ง กระทรวงกลาโหมกับทหารกัมพูชาสนิทสนมกันดี ทหารกัมพูชาเคยรับจ้างงานหลายงานของทหารและนักการเมืองไทย มีผลประโยชน์มากมาย ที่เราท่านนึกไม่ถึง
สมชาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 28 พ.ค. 01, 23:53

รบกวนคุณ ne sais que นิดนึง ชื่อนี้แปลว่าอะไรครับ อ่านว่า.......
แบบว่าผมเป็นเด็กวิทย์ครับ
ne saia que
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 29 พ.ค. 01, 18:33

ภาษาฝรั่งเศศ ครับ แปลว่า  รู้เพียงเท่านี้  ne....que  ตรงกับคำ  seulement  หรือ ภาษาไทย คือ เท่านั้น  ส่วน sais แปลว่า รู้ ครับ

ที่ใช้ชื่อนี้ เพื่อให้ท่าน ที่รู้มากกว่า อธิบายเพิ่มเติม
ป.ล.ขออภัยที่ตอบช้าครับ
สมชาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 30 พ.ค. 01, 00:20

ขอบคุณครับ
มิน่าล่ะ ไม่ค่อยได้เห็นชื่อนี้
แซวครับ แซวนิดหน่อย
หน้า: [1]
  พิมพ์