เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2288 คนสื่อสาร
puyum
พาลี
ตอบ: 245

เมื่อ 29 พ.ย. 13, 18:20

คนสื่อสาร
อยากถามเพื่อนๆในบ้านหลังนี้เกี่ยวกับคำว่า   news   และ  information
มีความหมายเหมือนและ ต่างกันอย่างไรครับ

อีกเรื่องหนึ่ง
ผมและเพื่อนมีความเห็นขัดแย้งกัน แล้ววันหนึ่ง เพื่อนผมอีกคน มาบอกผมว่า ไอ้เพื่อนคนนั้นด่าผม
พร้อมทั้งอัดเทปเสียงด่ามาให้ผมฝังด้วย
ผมก็เลยด่าตอบไป ในฐานะเพื่อน
รุ่งขึ้นอีกวัน เพื่อนคนที่ผมด่า ก็โทรมาด่าผมอีก
ผมถามว่า รู้ได้อย่างไร
มันบอกว่า กูได้ยินหมดแล้ว มึงด่ากูว่าอย่างไร
อยากถามเพื่อนๆว่า ผมและเพื่อน ที่ด่าผมและผมด่าเขา จะเป็นอย่างไรต่อไป
แล้วพฤติกรรมของเพื่อนคนที่เอามาบอก ท่านว่าในปัจจุบัน สื่อ ทำแบบนี้มีบ้างไหมครับ มีไหมครับ

เขาจัดอยู่ในประเภทไหน ข้างบนครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์