เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3885 ใครมีปัญหาในการสมัครเป็นสมาชิก
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

เมื่อ 01 ก.ย. 13, 20:36

เจอคนบ่นหลายคน แต่วิธีแก้ไขไปโผล่ที่นี่

http://pantip.com/topic/30862753
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 ก.ย. 13, 20:47

แอดมินเขาจำเป็นต้องทำให้วิธีสมัครยอกย้อนหน่อย  เพื่อป้องกันสแปมเมอร์จากต่างประเทศน่ะค่ะ
โปรดเห็นใจด้วย
เมื่อก่อนพวกนี้สมัครสมาชิกเข้ามา  แล้วปล่อยสแปมกระจายทุกวัน ลบไม่หวัดไม่ไหว
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 ก.ย. 13, 20:50

ผมหนะ ตามอ่านมาเป็นปีๆ  อยากร่วมวงสนทนาแต่สมัครกี่หนกี่หนไม่เคยสำเร็จ  ร้องไห้  ร้องไห้  เพราะผมไม่เคยอ่านคำแนะนำในการสมัครเลย มันยาวเกิน เกิน 7 บรรทัด อ่านไม่ไหว  ยิงฟันยิ้ม มีช่องให้กรอกก็กรอก  กรอกทีไรก็สมัครไม่ผ่านซักทีบอกว่าข้อความผิด จนถอดใจแล้วถอดใจอีก แต่หลังๆ สงสัยเห็นมีสมาชิกใหม่ๆ คนอื่น แสดงว่าเราต้องมีอะไรผิดพลาดเอง  คราวนี้ถึงรู้ว่าพุ่ดโธ่   คำที่ให้กรอกเค้าบอกไว้อยู่แล้วแต่ดันไม่อ่านคำแนะนำให้ดีเอง  ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 ก.ย. 13, 20:57

ยิ้ม

prahnmongkol
อสุรผัด
*
ตอบ: 37

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 02 ก.ย. 13, 11:47

เหมือนกันเลย กว่าจะตาสว่าง  ยิงฟันยิ้ม
ninpaat
ชมพูพาน
ตอบ: 167

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 02 ก.ย. 13, 12:27

สมัครแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ  ตามลายแทง
umnart
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 02 ก.ย. 13, 12:33

หลังจากพยายามมาหนึ่งปีเต็มก็สำเร็จ... ยิงฟันยิ้ม
admin
เทพารักษ์
มัจฉานุ
ตอบ: 50

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 02 ก.ย. 13, 12:36

เมื่อก่อนนี้มีสแปมเมอร์เข้ามาก่อกวนมากครับ บางวันสมัครเข้ามาหลายสิบคน ผมพยายามเพิ่มมาตรการสกัดกั้นแต่ก็เอาไม่อยู่ มาสังเกตเห็นว่าพวกนี้ล้วนแล้วแต่เป็นมนุษย์ต่างด้าวทั้งสิ้น ก็เลยมาจบด้วยมาตรการนี้ครับ หลังจากนั้นอยู่อย่างสงบสุขมาตลอด เพิ่งจะทราบเหมือนกันว่าพลอยสร้างความลำบากให้สัปปุรุษไปด้วย

ยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 02 ก.ย. 13, 12:46

เอาโบสีน้ำเงินมาติดให้ทุกท่านที่ผ่านด่านสะกัดเข้ามาได้ค่ะ

หลงลืม
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 19 ก.พ. 14, 22:49

สมัครได้แล้วค่ะ หลังจากที่โง่มานาน  แลบลิ้น แลบลิ้น
Hally
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 27 ก.พ. 23, 23:14

ขอบพระคุณค่ะ เพิ่งจะสมัครสำเร็จ  อายจัง
หน้า: [1]
  พิมพ์