เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 24 25 [26]
  พิมพ์  
อ่าน: 79977 ริชลิว-นักธุรกิจข้ามชาติในมาดนายพลเรือสยาม
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 375  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 05:18

ของคุณ  Anna เรื่องอะไร สนพไหน บู๊ตอะไร แอบกระซิบ
ให้หน่อยคร้าบ จะได้ไม่เสียเที่ยว ยิงฟันยิ้ม

แหม..กระซิบในเรือนไทยนี่ต้องเรียกว่ากระซิบช้างแล้วละค่ะ..ขนาดช้างแมมมอธซะด้วยซี เด้วโดนนนนดุว่าโฆษณาแฝง  ร้องไห้
เอาเป็นว่าขอขอบคุณด็อกเตอร์จริงๆค่ะ ที่พยายามจะให้กำลังใจนักเขียนลูกเจี๊ยบอย่างดิฉัน  ยิงฟันยิ้ม
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 376  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 06:13

ตัดสินใจแล้ว วันอาทิตย์นี้จะลงทุนเข้ากรุงเพื่อไปคว้าสองเล่มนี้มาให้ได้ ยิงฟันยิ้ม

รอจะเลี้ยงรับขวานในโอกาสคืนสู่เหย้าอยู่ละหนา ไม่เห็นบอกสักทีว่าจะเอายังไง
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 377  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 07:50

ตัดสินใจแล้ว วันอาทิตย์นี้จะลงทุนเข้ากรุงเพื่อไปคว้าสองเล่มนี้มาให้ได้ ยิงฟันยิ้ม

รอจะเลี้ยงรับขวานในโอกาสคืนสู่เหย้าอยู่ละหนา ไม่เห็นบอกสักทีว่าจะเอายังไง

กุ้งฝอยที่เตรียมไว้ตกปลากระพง เช่นชาอังกฤษ ขนม ยังติดค้างอยู่ที่ท่าเรือพร้อมสัมภาระเลยครับ จะไปรับขวานตัวเปล่าก็กระไรอยู่ ทั้งกุ้งแม่น้ำแท้งี้ ปูเผาแบบ 2 ตัวโลงี้ หอยเชลล์ขนาดฝ่ามืองี้ โอยๆๆๆ แค่คิดก็ธาตุไฟเข้าแทรก ลมปราณตีกลับแล้ว

คุณ Anna ไม่ยอมบอกนี่ ไม่กลัวผมเสียใจเหรอ แบบนี้เสียใจจริงๆ นะ ลังเล

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
Koratian
พาลี
ตอบ: 329

ความคิดเห็นที่ 378  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 07:53

ยินดีด้วยครับ รออุดหนุนอยู่โคราชครับ  ยิ้มกว้างๆ

NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 379  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 08:51

ยินดีด้วยครับ รออุดหนุนอยู่โคราชครับ  ยิ้มกว้างๆ
ผมได้เจอคุณศรีสรรเพชญ์ไปซื้อหนังสือริชลิวแล้วมาให้ผมเซ็นซ์ให้ด้วยน๊า
แต่ผมยังไม่เปลี่ยนใจหรอก เรื่องเจ้าฟ้ากุ้งนั่นน่ะ ฮ่า ฮ่า
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 380  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 08:59

[คุณ Anna ไม่ยอมบอกนี่ ไม่กลัวผมเสียใจเหรอ แบบนี้เสียใจจริงๆ นะ ลังเล
/quote]

โอ๋ๆๆๆ..อย่าน้อยใจไปเลยนะคะด็อกเตอร์ ดิฉันไม่ใช่คิดเล่นตัวเลยจริงๆ สาบานได้..ขอให้ฟ้าผ่าคนอื่นตายด้วยเอ้า!
แต่ที่ไม่บอกเพราะกลัวโดนนนนนดุคร้าาาา รูดซิบปาก
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 381  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 16:32

มีวารสารรายสัปดาห์เล่มหนึ่ง เพิ่งลงบทสัมภาษณ์ผม เพิ่งวางตลาดอาทิตย์นี้ เหลือเวลาถึงวันจันทร์จึงจะเอาเล่มใหม่มาขึ้นแผง

ผมก็ตอบละเอียดกว่านี้ไม่ได้แล้วละครับ เดี๋ยวจะเป็นโฆษณาแอบแฝง

ตามพบแล้วครับ ส.ก.ท.ฉบับที่ ๓๑๘๓
มีบทสัมภาษณ์ชื่อ "ในประวัติศาสตร์มี 'ชีวิต' หม่อมหลวงชัยนิมิตร นวรัตน"
เปิดเผยตัวตนของท่านอาจารย์ใหญ่กว่า ซึ่งคงหาอ่านจากที่อื่นคงลำบาก
เห็นภาพชีวิตของท่านอย่างแจ่มแจ้ง (หลังจากที่พากันงงกับภาพบุรุษปริศนากันอยู่เป็นนาน)
visitna
นิลพัท
ตอบ: 1724

ความคิดเห็นที่ 382  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 16:43

ได้มาแล้ว สกท เหลืออยู่สองเล่มในแผง
ยังไม่ได้อ่านเพิ่งกลับมาถึงต้องทานข้าวก่อน
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 383  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 19:35

ครับ ยอมรับว่าหนังสือเขาหาซื้อยากจริงๆ
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 384  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 21:44

ได้มาเป็นสมบัติแล้วทั้ง ประวัติศาสตร์มีชีวิต ๑ และ ๒ ของอาจารย์NAVARAT.C
แต่เสียดายไม่พบอาจารย์ แต่ไม่เสียเที่ยวที่ได้พบอาจารย์เทาชมพู
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 385  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 21:55

ขอบคุณครับ

อยากเห็นใบหน้าที่แท้จริงของคุณชลิโตจัง เผื่อเดินไปชนกันกลางถนนจะได้ทักทาย
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 386  เมื่อ 28 ต.ค. 15, 08:01

เพิ่งจะมีโอกาสไปเดินดูแผงต่างๆในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติเมื่อวานนี้ พบว่าหนังสือล้วนมีราคาแพงขึ้นมากจริงๆ โดยเฉพาะหนังสือเก่าก็พลอยขึ้นราคาไปด้วยโด่งลิ่วจนต้องยอมวางลงไปหลายเล่ม ซื้อหามาได้ก็แค่สองเล่มนี้ที่พลิกๆอ่านดูแล้ว มีข้อมูลที่ไม่เคยเห็นมาก่อนน่าสนใจ เผลอๆจะต้องมีภาคผนวกในปลายกระทู้ให้อ่านกันต่อน่ะครับ

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 387  เมื่อ 29 ต.ค. 15, 12:12

http://cuptv.com/play/2400/68278/ชลยุทธ-บุรุษสองแผ่นดิน/23-ตุลาคม-2558-ประวัติผู้บัญชาการกรมทหารเรือชาวต่างชาติคนเดียวของไทยในรัชสมัยพระพุทธเจ้าหลวง

ขอเชิญชมรายการนี้อีกที ที่นี่  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 24 25 [26]
  พิมพ์