เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26
  พิมพ์  
อ่าน: 79971 ริชลิว-นักธุรกิจข้ามชาติในมาดนายพลเรือสยาม
visitna
นิลพัท
ตอบ: 1724

ความคิดเห็นที่ 360  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 10:43

ทีวี ย้อนหลังเป็นรายการอื่น ครับอาจารย์ นวรัตน
อยากดูรายการของอาจารย์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 361  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 10:47

ดิฉันไม่ได้ไปวันที่ 27 ค่ะ  ไว้พบกันในโอกาสอื่นนะคะ
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 362  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 11:22

NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 363  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 11:31

http://cuptv.com/play/2400/68278/ชลยุทธ-บุรุษสองแผ่นดิน/23-ตุลาคม-2558-ประวัติผู้บัญชาการกรมทหารเรือชาวต่างชาติคนเดียวของไทยในรัชสมัยพระพุทธเจ้าหลวง/
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 364  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 13:20

ผมได้ดูจากทีวีย้อนหลังตั้งแต่ต้นจนจบบริบูรณ์แล้วครับ บอกได้คำเดียวว่ายอดเยี่ยมมาก โดยเฉพาะท่อนท้ายๆ เป็นที่ตื่นตาตื่นใจผมจริงๆ

ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆของกองทัพเรือ
Anna
องคต
ตอบ: 552

ความคิดเห็นที่ 365  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 13:43

ดิฉันไม่ได้ไปวันที่ 27 ค่ะ  ไว้พบกันในโอกาสอื่นนะคะ

ได้ค่ะ นอกจาก'เพชรกลางไฟ'ยังมีหนังสือที่รอลายเซ็นอาจารย์อยู่อีกเพียบเลยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 366  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 17:24

ผมได้ดูจากทีวีย้อนหลังตั้งแต่ต้นจนจบบริบูรณ์แล้วครับ บอกได้คำเดียวว่ายอดเยี่ยมมาก โดยเฉพาะท่อนท้ายๆ เป็นที่ตื่นตาตื่นใจผมจริงๆ

ขอบคุณสำหรับผลงานดีๆของกองทัพเรือ

เข้าไปชมแล้วครับตามที่ระโยงไว้ เยี่ยมครับ ทั้งเน้ือหา การผลิต และวิทยากรทั้งสองท่าน สงสัยจริงๆว่าวิทยากรท่านที่สองหันเหจากวิชาชีพเดิม มาแนวประวัติศาสตร์แต่เมื่อไร เป็นรายละเอียดที่ยังไม่มีใครนำเสนอแบบเจาะลึกมาก่อน
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 367  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 18:43

มีวารสารรายสัปดาห์เล่มหนึ่ง เพิ่งลงบทสัมภาษณ์ผม เพิ่งวางตลาดอาทิตย์นี้ เหลือเวลาถึงวันจันทร์จึงจะเอาเล่มใหม่มาขึ้นแผง

ผมก็ตอบละเอียดกว่านี้ไม่ได้แล้วละครับ เดี๋ยวจะเป็นโฆษณาแอบแฝง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 368  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 19:17

คุณ Jalito เซฟรูปลงมือถือ เอาไปส่องตามแผงหนังสือ อาจจะเจอนะคะ
ลบชื่อนิตยสารออกไปแล้ว จะได้ไม่เป็นโฆษณา

visitna
นิลพัท
ตอบ: 1724

ความคิดเห็นที่ 369  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 19:54

ดูจบแล้วได้สาระดีมาก ภาพสวยชัดเจน
แล้วอาจารย์นวรัตน  smart  มาก   ยิงฟันยิ้ม
Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 370  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 20:05

ปกงามบาดใจมากครับอาจารย์
ต่างจังหวัดหายากครับ  วางใจชั่วข้ามคืนก็หมดแผงแล้ว
นิตยสารสืบสายเลือดไทยหัวนี้
พรุ่งนี้เช้าจะรีบส่งสายสืบออกไป
ขอบคุณอาจารย์ที่กรุณาเบาะแส
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 371  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 20:23

เอาเรื่องส่วนตัวมาเผยนิดหน่อย  หน้าตาของผมในจอมันดูขรึมๆเครียดๆไปหน่อย เพราะขณะนั้นยังไม่หายขาดจากอาการของอัมพาตครึ่งซีกบนใบหน้า (Bell’s Palsy)

http://www.healthtoday.net/thailand/disease/diisease_133.html

หน้ายังยิ้มได้สัก ๘๐% แต่ถ้าไม่บอกก็คงจะไม่มีใครทราบ

และอันที่จริงวันนั้นผมพูดมากกว่านี้แยะ แต่ก็บอกท่านนายทหารทั้งหลายไปเลยว่าให้ตัดออกเอาเองนะครับ จะได้ไม่กระทบกระเทือนใครต่อใครมากนัก แต่หากเป็นไปได้ ก็ขอความกรุณาให้ทำอีกสัก version นึง สำหรับห้องสมุดนักเรียนนายเรือ  จะได้มีโอกาสเรียนรู้สิ่งผิดพลาดในอดีต

ได้ไปช่วยงานตัดต่ออยู่บ้าง สุดท้ายผลงานที่ออกมาผมก็พอใจครับ และคิดว่าทางเดนมาร์กก็คงจะยินดีที่สารคดีเรื่องนี้ออกมาอย่างสวยงาม สมความต้องการขอผู้สนับสนุนค่าใช้จ่ายให้ทีมงานไปค้นคว้าและถ่ายภาพถึงบ้านเกิดเมืองนอนของพระยาชลยุทธโยธิน

อย่าเอะอะไปนะครับ ถ้า “ริชิว นักธุรกิจข้ามชาติในมาดของนายพลเรือสยาม” จะออกมาเป็นภาพยนตร์ฮอลิวูด เพราะขณะนี้หนังสือของผมกำลังได้รับการแปลเป็นภาษาอังกฤษอยู่
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 372  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 22:42

อย่าเอะอะไปนะครับ ถ้า “ริชิว นักธุรกิจข้ามชาติในมาดของนายพลเรือสยาม” จะออกมาเป็นภาพยนตร์ฮอลิวูด เพราะขณะนี้หนังสือของผมกำลังได้รับการแปลเป็นภาษาอังกฤษอยู่

ดวงกำลังไปโลด
เห็นจะต้องเชิญให้ท่านเปิดเรือนไทยเลี้ยงสมาชิกประจำเสียแล้วละค่ะ

NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 373  เมื่อ 24 ต.ค. 15, 23:14

ต้องขอเวลาไปส่องอินทรเนตรเข้าไปโหลดเมนูจานเด็ดๆมาสต๊อกไว้ก่อนนะครับ ครบรายการคาวหวานแล้วจะเอามานำลงให้เสพย์พร้อมๆกัน

แต่ต้องขอไปเปิดกระมู้ใหม่แล้วกัน เดี๋ยวกระทู้นี้จะเละเทะกู่ไม่กลับ
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 374  เมื่อ 25 ต.ค. 15, 00:27

ตัดสินใจแล้ว วันอาทิตย์นี้จะลงทุนเข้ากรุงเพื่อไปคว้าสองเล่มนี้มาให้ได้

แล้วของคุณ  Anna เรื่องอะไร สนพไหน บู๊ตอะไร แอบกระซิบ
ให้หน่อยคร้าบ จะได้ไม่เสียเที่ยว ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26
  พิมพ์