เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 3723 เที่ยวชมดอกไม้ป่า
นวล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 18 พ.ค. 01, 18:17

มาชื่นชมดอกไม้ป่างามๆ
เห็นคุณพวงร้อยเขียนเจ้า hornytoad แล้ว
อดคิดถึงสมัยแรกๆ ที่ไปต่างแดนไม่ได้...
เพื่อนๆ ชวนไปชมสวน ชม sweet peas
อิฉันมองหาใหญ่เลยว่า เจ้าถั่วหวาน นะมันอยู่ไหน...
เหอ เหอ เหอ เฉิ่มซะไม่มี.....
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 19 พ.ค. 01, 03:34

มาใหม่ๆนี่เพื่อนพาขับรถไปนอกเมือง  ไม่เห็นมีต้นไม้บนภูเขาซักต้น  มีแต่กอหญ้าแห้งๆเต็มไปหมด  ก็ร้องอุทานว่า  โห พวกตัดไม้นี่มันเลวจริงๆ  ตัดซะเรียบไม่เหลือแม้แต่ต้นเล็กต้นน้อย  เพื่อนเค้าทำหน้าเหรอบอกว่า  เค้าไม่เคยเห็นมีต้นไม้ซักต้นแถวนี้เลยน่ะ  ก็ภาคตะวันตกตอนใต้ของอเมริกาเนี่ยะ  มันทะเลทรายทั้งนั้นแหละค่ะ หน้าแตกเพล้งๆๆเลยค่ะ ฮ่าๆๆ

ตอนนี้บ้านเราคงเข้าหน้าหน่อไม้แล้วนะคะ  อยากกกกกินหน่อไม้ไผ่ตงสดๆ  ยำ้ สดๆนะคะ  เป็นที่สุดเลยค่ะ
อำแดงริน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 19 พ.ค. 01, 18:15

มาชื่นชมดอกไม้ค่ะ
^_____^
GRENOBLE 3 :)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 19 พ.ค. 01, 22:11

Magnifient and splendid ka ยิ้ม
I would like to see them with my real eyes jing jing ka ^_^
Thank you for the photos na ka.
นนนี่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 13 ก.ค. 01, 14:13

เห็นแล้วสวยมากนะคะ อิจฉาจัง ไม่รู้ว่าจะได้มีโอกาสได้ไปบ้างหรือเปล่า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์