เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2666 อยากรู้จัด e-books
kiwi
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

เมื่อ 13 พ.ค. 13, 17:19

ท่านใดเคยใช้บริการ e-books บ้าง  อยากขอทราบรายละเอียดว่าเป็นอย่างไรค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 16:07

คุณกีวีคงหมายถึง "อยากรู้จัก" ไม่ใช่" อยากรู้จัด"
 ฮืม
คำถามกว้างมาก   ช่วยตีวงให้แคบ เจาะจงหน่อยได้ไหมคะ  จะได้ตอบถูกว่าคุณอยากทราบอะไร
:D :D
นิลพัท
ตอบ: 2333

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 16:17

เป็นเอกสารอิเล็กทรอนิกส์ค่ะ มีโปรแกรมเปิดอ่านแบบเราพลิกหน้าหนังสือ หรือบางโปรแกรมมี link ที่หน้าสารบาญไปยังบทที่ต้องการอ่านได้ทันที
มี file เอกสาร  หนังสือ นิตยสาร บทความ ให้ download ได้ทางอินเตอร์เน็ต ทั้งแบบฟรี และเสียเงินค่ะ
ถ้าใช้พวก ipad ก็ download app แล้วก็เลือกเรื่องที่ต้องการ เก็บไว้อ่านในเครื่องเราได้เลยค่ะ ส่วนใหญ่ถ้าฟรีก็จะเป็นพวก ธรรมะ น่ะค่ะ
เดี๋ยวนี้พวก นิตยสาร ก็ให้บริการ e-book ค่ะ จ่ายเงินแล้วโหลดมาอ่านได้เลย

ไม่รู้ว่าตอบตรงกับที่ต้องการถามหรือเปล่านะคะ... ยิงฟันยิ้ม
kiwi
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 15 พ.ค. 13, 17:28

ขออภัย  สะกดผิดค่ะ  คืออยากรู้จักค่ะ  ตามที่คุณ ยิ้มกว้างๆ:D กรุณาบอกมา  e-book ของนิตยสารจะมีลักษณะการจัดหน้าเหมือนเล่มจริงรึเปล่าคะ
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 15 พ.ค. 13, 18:50

ตัวอย่างนิตยสาร "ทางอีศาน"  คุณกีวีลองเปิดดู

http://e-shann.com/wp-content/emagazine/13/

หน้า: [1]
  พิมพ์