เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 15199 ผมอยากทราบว่า พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าเทพยปรียามหาราชรวิวงศ์ราชกุมาร ท่านคือใครครับ
teekungccc
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 12 พ.ค. 13, 14:15

ต้องขอบคุณอาจารย์เทาชมพูและทุกๆท่านที่เข้ามาตอบ และขออภัยในความไม่รู้ด้วยนะครับ ผมเรียนอยู่สายวิทย์สุขภาพและไม่เคยมีความรู้หรือสนใจอย่างจริงจังมาก่อนเลย แต่ได้โอกาสหาข้อมูลเกี่ยวกับพระราชวงศ์ ผมเห็นความแปลกของ2บุคคลดังกล่าว ซึ่งบางเว็บมี บางเว็บไม่มี ผมจึงอยากรู้ว่าเขาเป็นใครกันแน่ เพราะไม่มีข่าวไม่มีประวัติอะไรเลย ผมแค่ต้องการความแน่ใจ แล้วมีคนแนะนำที่นี่มา ขอบคุณที่ให้ความรู้และชี้นำแนวทาง ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 12 พ.ค. 13, 14:32

ขอเชิญแวะเข้ามาอีกนะคะ   ถ้ามีอะไรจะถาม หรือแลกเปลี่ยนความรู้กันก็ทำได้เสมอค่ะ

การใส่ข้อมูลเท็จตามใจชอบลงไปในเว็บไซต์ต่างๆทำได้ง่ายมาก  ไม่ต้องเป็นแฮกเกอร์ก็ทำได้   โดยเฉพาะเว็บที่เปิดโอกาสให้คนอ่านได้โพสต์ข้อความได้   วิกิพีเดีย สารานุกรมเสรีก็มีข้อความอันเป็นเท็จทั้งบทความอยู่บ่อยๆ เพราะเป็นสารานุกรมที่ใครจะป้อนข้อมูลอะไรเข้าไปก็ทำได้     ถ้าคุณจขกท.จะอ้างข้อมูลจากวิกิ  ก็ควรตรวจสอบจากที่อื่นด้วยหลายๆแห่งด้วยก็จะดีค่ะ

ส่วนเรื่องเจ้าเก๊ที่คุณถามมา  ถ้าไปเจอทำนองนี้อีก  คุณตรวจสอบง่ายๆก่อนโดยไม่ต้องถามใครก็ได้     เช่น เขาอ้างว่าเป็นพระเจ้าหลานเธอในรัชกาลที่ 7    แปลว่าเป็นหลานปู่   ก็ลองบวกลบพ.ศ.ดูก่อน  เพื่อดูความเป็นไปได้ของอายุ
ใช้กูเกิ้ลค้นพระราชประวัติ   พระบาทสมเด็จพระปกเกล้าฯ มีพระราชสมภพ พ.ศ. 2436     ถ้ายังมีพระชนม์อยู่ พระองค์ท่านจะมีพระชนมายุ 120 พรรษา 
บุคคลในรูปที่อ้างว่าเป็นหลานปู่ของท่าน อายุประมาณ 30 ปี  ไม่น่าจะเกินจากนี้
หลานอ่อนกว่าปู่ 90 ปี ทีเดียวหรือ   
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 16:19

มีของแถมให้คุณteekungccc เจ้าของกระทู้ และท่านอื่นๆที่แวะเข้ามา  ได้อ่านเป็นความรู้ว่า เจ้ากำมะลอพวกนี้ระบาดกันมานานแล้ว    บางคนก็โชว์ตัวตนชัดเจน ปะปนอยู่ในสังคม   ยิ่งกว่าตัวอย่างผลุบๆโผล่ๆ ที่คุณถามมาเสียอีก
บทความตามลิ้งค์ข้างล่างนี้  ท่านเจ้าของบทความเขียนไว้ชัดเจน เป็นความรู้สำหรับประชนชนผู้สุจริต    เผื่อใครเคราะห์ร้ายไปเจอเข้าที่ไหน จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อค่ะ

http://www.vattavan.com/detail.php?cont_id=103
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 17:31

จริงๆ แล้วนอกจากเจ้ากำมะลอที่มีมาเป็นพักๆ แล้ว แต่ที่เห็นบ่อยกว่าก็พวกชาววังกำมะลอ ที่มักจะอ้างว่าเป็นคนใน สนิทสนมหรือรับใช้เชื้อพระวงศ์ชั้นสูงต่างๆ  ชอบออกมาให้ข้อมูลโดยเฉพาะเรื่องลับๆ แนวก็อดซิปทั้งหลาย  สร้างชื่อเสียงตามเว็บบอร์ดต่างๆ ที่เห็นๆ มาก็หลายคนอยู่  ท่านอาจารย์ใหญ่เทาชมพูของเราจะมีประสบการณ์ตรง คุ้นเคยกับพวกนี้คนหนึ่งดี  ยิงฟันยิ้ม

เข้าใจว่าคนพวกนี้ส่วนหนึ่งคงมีปมในใจ อยากเป็น อยากเด่น อยากมีคนนับหน้าถือตา เลยสร้างตัวตนปลอมๆ คนไหนความรู้น้อยหน่อยก็ปลอมไม่เนียนแบบคนที่ จขกท ถามมา แต่คนไหนสนอกสนใจเรื่องในรั้วในวังมากหน่อยก็ปลอมเหมือนมากหน่อย  ปลอมมากๆ คนเชื่อเยอะๆ ก็เลยเริ่มเห็นช่องทางหาผลประโยชน์ เลยกลายเป็นพวกต้มตุ๋นต่อซะเลย

อย่างผมก็ปลอมตัวเหมือนกัน เพียงแต่เรื่องในรั้วในวังไม่ค่อยรู้ เลยสร้างภาพว่าเป็นนักเรียนนอกหนุ่มหล่อเรียน ป เอกแทน อาศัยหาข้อมูลคนไทยที่เมืองนอกก็เลยพอเอามาโม้ได้อยู่ แต่ที่จริงแล้วตัวจริงขับ taxi ป้ายดำ หาเหยื่ออยู่แถวสนามบิน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 18:06

อ้าว  จบกัน   กำลังจะแนะนำคุณชายประกอบเทพ   ดร.ทางคอมพิวเตอร์จากอังกฤษ สุภาพบุรุษจุฑาเทพคนที่ 6 อยู่พอดี  ชิงเผยตัวเสียก่อนแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 13, 20:28 โดย เทาชมพู » บันทึกการเข้า
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 18:09

ทราบมาว่าคุณประกอบชื่อจริงคือ คุณชาย รุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์

คนอาไร ชื่อเขียนยากจัง

ฮา   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 19:03

^

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 21:38

จุ๊จุ๊ อย่าเอ็ดไปครับ ผมกำลังตามหารักแท้ เลยต้องปลอมตัวเป็นคนขับ taxi บ้าง คนงานทำความสะอาดบ้าง เด็กแจกใบปลิวบ้าง หรือนักเรียนโค่งบ้าง ทั้งอาจารย์ใหญ่อาจารย์รองอย่าไปบอกใครนะครับ  ไว้ผมเจอรักแท้เมื่อไหร่ ค่อยเปิดเผยตัวตนที่แท้จริง รูดซิบปาก  รูดซิบปาก  รูดซิบปาก

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 14 พ.ค. 13, 21:58

เอาใจช่วยค่ะ   คุณชายรุศฑ์ษมาศร์
ถ้าไม่รู้ว่านางเอกไปซ่อนอยู่เว็บไหน   ขอเชิญไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญอย่างท่านอาจารย์เภ็ณย์ฌร์มภูว์    ยังไงก็หาเจอ
ทีคุณชายประกอบ ท่านยังหา blog ได้จริงๆ  น่านับถือ

tita
พาลี
ตอบ: 253

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 15 พ.ค. 13, 10:41

สมาชิกขาจร นานๆ ผ่านมาที ขำคุณเฒาว์ฌร์มภูว์ มาก

atsk
มัจฉานุ
**
ตอบ: 59

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 15 พ.ค. 13, 12:38

ชื่อคุณชายผมยังอ่านไม่ออกเลยครับอาจารย์   5555

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 16 พ.ค. 13, 16:07

อ่านว่า "ประกอบ" ค่ะ
ท.เอริณวลี
อสุรผัด
*
ตอบ: 6

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 22 พ.ค. 13, 22:36

เพิ่งสมัครสมาชิก ขอฝากตัวด้วยค่ะ
เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วตกใจ
มีแบบนี้ด้วยหรือคะ ถึงขั้นแต่งตั้งตัวเองกันเลยเชียว
แล้ว ณ อยุธยา ปัจจุบันนี้ มี ณ อยุธยาไม่จริงอยู่เยอะไหมคะนี่

...แอบไม่เข้าใจมุข ชื่อคุณประกอบค่ะ 5555
พยายามจะตามให้ทันว่าเล่นมุขอะไรกันอยู่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์