เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2093 ...อยากทราบประวัติความเป็นมาของหมู่บ้าน....
warisa
อสุรผัด
*
ตอบ: 30

เมื่อ 16 ก.พ. 13, 06:54

....ดิฉันมีความสงสัยมาตั้งนานแล้วค่ะว่า..หมู่บ้านหรือชุมชนที่เราอาศัยอยู่นั้น...ถ้าเราอยากจะทราบข้อมูลในเชิงลึกว่า...ก่อตั้งขึ้นมาเมื่อไหร่...ถิ่นฐานเดิมอพยพมาจากที่ไหน...เราจะสามารถไปสืืบค้นได้ที่ไหนได้นอกจากอำเภอคะ...เข้าไปดูเว็บในอำเภอแล้วไม่ละเอียดเลยค่ะมีแต่ข้อมูลพื้นฐานทั่วไป...
werachaisubhong
องคต
ตอบ: 449

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 16 ก.พ. 13, 12:16

สอบถามผู้เฒ่าผู้แก่ในหมู่บ้านดูสิครับ

ฅนเมียงแป้ มาอยู่ เจียงฮาย
warisa
อสุรผัด
*
ตอบ: 30

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 16 ก.พ. 13, 12:48

...ขอบคูณค่ะ....จริงซิ...ถามคนเฒ่าคนแก่ในหมู่บ้านน่าจะได้ข้อมูลมากกว่าของอำเภอ...ขอบคุณจ้าดนักเจ้าอ้าย.. ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]
  พิมพ์