เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2492 ถึงVteam ยังจําได้ไหมคุณติดอะไรผมอยู่
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 18 พ.ค. 01, 04:53

ตั้งชื่อกระทู้ให้เตะตาไปอย่างนั้นเอง  :-)
เมื่อไหร่ระบบค้นหากระทู้จะเสร็จครับ รอมานานแล้ว
พอดีกําลังหากระทู้ สร้อยชื่อตัวอักษร (ก.ไก่ในเล้า  ฯ)
จําได้ว่ามีอยู่ที่ไหนสักแห่ง แต่ก็ไม่แน่ใจว่าครบหรือเปล่า
มีคนถามมา อยากได้ทั้งชุด
ตอนนี้ผมเปิกดูคราวๆทุกหน้าแล้วแต่หาไม่เจอ ไม่ทราบมีใครจําได้ไหม
ขอบคุณครับ

(Vteam  อย่าลืมทําการบ้านนะครับ)
vteam
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 11 พ.ค. 01, 05:07

ยังไม่ลืมหรอกครับ ยังอยู่ในแผนพัฒนาเว็ปอยู่
แต่ตอนนี้โปรแกรมเมอร์ติดเรียนครับเลยทำช้าหน่อย
ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 16 พ.ค. 01, 07:24

กำลังทดลองใช้ครับ ค้นหาอย่างง่ายได้ในตอนนี้
ถ้ามีเวลาจะปรับปรุงให้มันเท่ห์ๆกว่านี้ครับ

ง่ายดีเหมือนกันครับ กระทู้นี้ผมก็ใช้วิธี Search เอา ก่อนมาแปะข้อความนี้:+)

พบเห็นปัญหา หรือ มีข้อเสนอแนะ โปรดแจ้งทีมงานครับ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 17 พ.ค. 01, 09:40

ทันใจดีจังครับ ขอบคุณมาก
พบปัญหาเล็กน้อย
จากหน้าผลลัพธ์ ไม่สามารถค้นต่อได้ (เปล่ียนคํา หรือเงื่อนไข)
ต้องกลับไปที่หน้าเเรกก่อนเสมอ
ถ้าจะทําในลักษณะนี้ ผมว่าควรจะเอาปุ่มVSEARCH  ออกจากหน้าผลลัพธ์

ข้อเสนอแนะ
น่าจะมีตัวเลือกค้นทีเดียวทั้งเวปนะครับ ซ้อนไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายก็ได้ จะได้
ไม่โหลดเซิฟเวอร์
เปี้ยว
พาลี

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 17 พ.ค. 01, 18:19

ไม่ค่อยเข้าใจตรงที่ว่า "จากหน้าผลลัพธ์ ไม่สามารถค้นต่อได้ (เปล่ียนคํา หรือเงื่อนไข) "
มันก็ยังได้นี่ครับ ใส่คำใหม่ลงไปแล้วค้นหาใหม่
ส่วนค้นทีเดียวทั้งเว็บ..อีกสักครู่ครับ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 18 พ.ค. 01, 13:44

ไปลองอีกทีแล้ว
ปรากฏว่า ที่ใช้ไม่ได้นั้น คือ กรณีที่ใช้กับ netscape 4.7 ครับ
IE ไม่มีปัญหา
>> จากหน้าผลลัพธ์ ไม่สามารถค้นต่อได้ (เปล่ียนคํา หรือเงื่อนไข)
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 18 พ.ค. 01, 16:53

เรียบร้อยครับ bug เล็กน้อย
(เห็นแล้วสงสัยอยู่เหมือนกันว่า IE มันยังค้นต่อได้ไง)
ขอบคุณคุณภูมิครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์