เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3311 [กระทู้สอบถาม]อ่านเจอในหนังสือ ในสมัยร.4 มีพระชายาองค์แรกก่อนทรงผนวชคะ
ขนมหวาน
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

อักษรอาคาร50ปีกับอาคาร36ปี

เมื่อ 19 พ.ย. 12, 20:54

ในสมัยร.4 มีพระชายาองค์แรกก่อนทรงผนวช มีบุตรด้วยแล้ว แต่หลังจากลาสิกขา มาครองราชย์ ก็ไม่ได้สถาปนา

ทีนี้เกิดเหตุขึ้น  เมื่อร.4และพระมเหสี นั่งเรือ แล้วมีเรือลำหนึ่งแล่นผ่านมา นางในทำท่าหัวเราะเยาะ ทำให้ร.4 กริ้ว อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมคะ
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12600

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 19 พ.ย. 12, 21:12

คุณขนมหวานตามไปอ่านเรื่อง เจ้าจอมมารดาน้อยในรัชกาลที่๔

แล้วจะทราบรายละเอียด

ยิงฟันยิ้ม
ขนมหวาน
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

อักษรอาคาร50ปีกับอาคาร36ปี

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 19 พ.ย. 12, 21:24

คุณขนมหวานตามไปอ่านเรื่อง เจ้าจอมมารดาน้อยในรัชกาลที่๔

แล้วจะทราบรายละเอียด

ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากนะจ้า ดิฉันพลาดกระทู้ดีดีแบบนี้ได้อย่างไร  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์