เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3893 ถึงคุณพลายงาม..จากเรือนไทย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 03 พ.ค. 01, 18:16

ตั้งกระทู้ เพราะเกรงว่าคุณจะไม่มีเวลาแวะเข้ามาหลังจากนี้อีก  เพราะจะเตรียมตัวบวชสัปดาห์หน้า
ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
จมื่นฌองฌาค
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 02 พ.ค. 01, 17:23

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ จะบวชที่ วัดไหนครับ
ดาหาชาดา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 02 พ.ค. 01, 18:50

ไม่ได้มานานค่ะ
มาเยี่ยมดูกิจการของคุณเทาชมพู
เลยมาลงชื่อไว้ที่กระทู้นี้แทน...
สวิฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 02 พ.ค. 01, 18:59

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อานิสงค์จากการสอนโคลงกลอนที่นี่คงจะเกืเอหนุนให้สำเร็จในการบวชเรียนครั้งนี้นะคะ
ศรีมนต์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 02 พ.ค. 01, 20:42

ขอร่วมอนุโมทนา ด้วยคนค่ะ
ขอติดการบ้านไว้ก่อนนะคะ
ชายต๊อง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 07:35

ขอร่วมอนุโมทนากับอาพลายงามด้วยนะครับ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 08:08

ร่วมอนุโมทนากับอาพลายงามด้วยครับ
พลายงาม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 09:03

ขอบคุณ คุณเทาฯ ครับที่เปิดกระทู้นี้ขึ้นมา

ดังนั้นผมขอใช้กระทู้นี้ลาบวชอย่างเป็นทางการเลยแล้วกันครับ

ผมจะเข้าพิธีบรรพชาอุปสมบท ประมาณหนึ่งเดือน เพื่อทดแทนพระคุณพ่อแม่ หลังจากผลัดท่านมาหลายปี ในวันที่ ๑๓ พ.ค. ๒๕๔๔ ที่ จ.นครศรีธรรมราช กรรมใดที่ผมเคยกระทำไว้ ไม่ว่า กายกรรม มโนกรรม หรือ วจีกรรม ทั้งที่ ตั้งใจ และไม่ตั้งใจ ก็ขออโหสิกรรมจากทุกท่าน ด้วยครับ

ตั้งแต่ช่วงนี้ไป ผมคงจะห่างหายจากเรือนไทยไปช่วงหนึ่ง อีกประมาณหนึ่งเดือนค่อยเจอกันครับ
PINK RIBBON
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 09:33

ขออนุโมทนา ด้วยค่ะ คุณครู
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 12:09

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ  แล้วค่อยพบกันใหม่นะคะ  ขอบคุณที่มาให้ความรู้เรื่องโคลงกลอนด้วยค่ะ
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 12:38

ขอร่วมกราบอนุโมทนาด้วยค่ะ
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 13:26

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ
สตาร์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 03 พ.ค. 01, 13:29

ขออนุโมทนากับคุณพลายงามด้วย
แหม ไปบวชเสียไกล นครฯ นี้ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว
แต่ก่อนมีงานแถวนั้นก็วนเวียนไปปีละหลายครั้ง
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 04 พ.ค. 01, 06:16

ขออนุโมทนาด้วยครับ
เอ คุณอ๊อฟอยู่ที่ ม.วลัยลักษณ์นี่ครับ บวชที่วัดไหนครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์