เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 11607 สมควรที่จะมีหัวข้อ "ประวัติศาสตร์ต่างประเทศ" เพิ่มขึ้นหริอยัง?
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 06 ต.ค. 12, 15:26

เรื่องจัดอันดับที่คุณสุจิตราถาม  มีอยู่ใน database ค่ะ  แต่จะเอาขึ้นมาได้อย่างไรแบบไหน ทำได้หรือไม่
ต้องถามเว็บมาสเตอร์นะคะ   ดิฉันทำไม่เป็น
admin
เทพารักษ์
มัจฉานุ
ตอบ: 50

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 07 ต.ค. 12, 00:16

ระบบที่คุณ Sujittra มีอยู่แล้วครับ แต่จะแยกตามหมวดหมู่ของกระทู้ สามารถใช้ได้โดยการคลิกที่ชื่อหมวดหมู่กระทู้ที่อยู่ครึ่งล่างของหน้าแรก เมื่อมีรายการกระทู้แสดงขึ้นมาแล้วสามารถเลือกเรียงลำดับตาม ชื่อกระทู้, จำนวนคคห.ตอบ, จำนวนครั้งที่มีคนอ่าน, เวลาที่มีคนแสดงคคห.ครั้งล่าสุด โดยคลิกเลือกการเรียงที่หัวข้อของรายการกระทู้ (กระทู้, ตอบ, อ่าน, ความคิดเห็นล่าสุด) คลิกครั้งหนึ่งเรียงน้อยไปหามาก คลิกซ้ำหัวข้อเดิมอีกครั้งจะเรียงจากมากไปหาน้อยครับ
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 07 ต.ค. 12, 06:37

โอ อยู่ในห้องนี้ตั้งแต่เป็นอสุรผัด(ลิงหนุ่ม) จนเป็นหนุมาน(ลิงแก่) ก็เพิ่งจะทราบนี่เอง

ขอบคุณคร้าบ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 07 ต.ค. 12, 21:58

ลองทำตามที่คุณม้าแนะนำ     ได้คำตอบมาว่ากระทู้ห้องประวัติศาสตร์ไทย ที่มีคนอ่านมากที่สุด 9 อันดับแรก คือกระทู้อะไรบ้าง
แค็ปหน้าจอมาให้ดูกัน   ความจริงน่าจะมี 10 อันดับแต่แค็ปได้แค่นี้เองค่ะ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
Sujittra
พาลี
ตอบ: 326

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 07 ต.ค. 12, 23:11

ระบบที่คุณ Sujittra มีอยู่แล้วครับ แต่จะแยกตามหมวดหมู่ของกระทู้ สามารถใช้ได้โดยการคลิกที่ชื่อหมวดหมู่กระทู้ที่อยู่ครึ่งล่างของหน้าแรก เมื่อมีรายการกระทู้แสดงขึ้นมาแล้วสามารถเลือกเรียงลำดับตาม ชื่อกระทู้, จำนวนคคห.ตอบ, จำนวนครั้งที่มีคนอ่าน, เวลาที่มีคนแสดงคคห.ครั้งล่าสุด โดยคลิกเลือกการเรียงที่หัวข้อของรายการกระทู้ (กระทู้, ตอบ, อ่าน, ความคิดเห็นล่าสุด) คลิกครั้งหนึ่งเรียงน้อยไปหามาก คลิกซ้ำหัวข้อเดิมอีกครั้งจะเรียงจากมากไปหาน้อยครับ

แอะแฮ่ม! ขอบคุณมากครับ
(หน้าแหกอีกแล้วล่ะเรา)
 ลังเล  ร้องไห้
admin
เทพารักษ์
มัจฉานุ
ตอบ: 50

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 08 ต.ค. 12, 00:02

คุณ Sujittra ถามถึง ผมก็ลองไปหาดู ถึงได้รู้ว่ามีเหมือนกันครับ  ยิ้มเท่ห์
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 08 ต.ค. 12, 06:30

^

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 08 ต.ค. 12, 10:30

10 อันดับที่มีคนอ่านมากที่สุด ของ หน้าต่างโลก

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 08 ต.ค. 12, 10:34

10 อันดับฮิทของห้องวิเสทนิยม

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์