เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
อ่าน: 23107 บ้านเลขที่ 301 ถนนนเรศ สี่พระยา พระนคร
chakad77
อสุรผัด
*
ตอบ: 38

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 14 ก.พ. 14, 00:47

เป็นหลังเดียวกันครับซึ่งเจ้าของใหม่ย้ายมาปลูกที่เขาใหญ่
ป.บางพลัด
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 27 เม.ย. 16, 17:34

ยิ้ม

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12600

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 27 เม.ย. 16, 17:57

ช่วยกลับบ้านให้เข้าที่ ยิงฟันยิ้ม

siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 27 เม.ย. 16, 18:44

ช่วยกลับบ้านให้เข้าที่ ยิงฟันยิ้ม

คงจะยากครับ เนื่องจากได้มีการซื้อขายอย่างถูกต้องแล้ว บ้านก็ได้อนุรักษ์อย่างสวยงามแล้ว ไว้รอให้คุณเพ็ญฯ เข้าไปเที่ยวกันนะครับ
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 27 เม.ย. 16, 18:55

หมายถึงกลับภาพจากแนวนอนให้เป็นแนวตั้งน่ะคุณหนุ่ม  ภูวนาลีรีสอร์ทเคยไปเที่ยวอยู่ แต่ไม่เห็นบ้านหลังนี้  ยิงฟันยิ้ม
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 28 เม.ย. 16, 09:28

หมายถึงกลับภาพจากแนวนอนให้เป็นแนวตั้งน่ะคุณหนุ่ม

ดูภาพในไอแพดต้นฉบับของคุณ ป. เป็นแนวนอน แต่เพิ่งดูภาพใน PC เป็นแนวตั้ง

วันวาน - วันนี้  ยิงฟันยิ้ม

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 28 เม.ย. 16, 09:34

คงจะยากครับ เนื่องจากได้มีการซื้อขายอย่างถูกต้องแล้ว บ้านก็ได้อนุรักษ์อย่างสวยงามแล้ว ไว้รอให้คุณเพ็ญฯ เข้าไปเที่ยวกันนะครับ

อ้างถึง
หมายถึงกลับภาพจากแนวนอนให้เป็นแนวตั้งน่ะคุณหนุ่ม  ภูวนาลีรีสอร์ทเคยไปเที่ยวอยู่ แต่ไม่เห็นบ้านหลังนี้

ตัวอย่างอมตะของ พูดอย่าง เข้าใจอย่าง ของคู่สนทนา
wanwan
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 03 พ.ค. 16, 17:02

ได้มีโอกาสไปมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วคะ คือไปนอนโรงแรมภูวนาลีกับแก๊งเพื่อนสาว 7-8 คน บ้านหลังนี้อยู่ในส่วนด้านหลังของโรงแรม ขอบอกว่าสวยสะดุดตามาก ไม่รอช้าเพื่อนสาวก้ไปเกาะรั้วชะโงกดูกันเลยค่ะ จนมีผู้ชายคนนึงผ่านมาตอนแรกนึกว่าแขกของโรงแรม แบบอยากดูใกล้ๆเหมือนกัน ปรากฏว่าไม่ใช่คร้า เป็นเจ้าของบ้าน นึกว่าเจ้าของจะอายุประมาน 50-60 ซะอีก แต่นี่ยังดูหนุ่มๆ อยู่เลยแอบหล่อสะด้วย ใจดีอีกตั้งหากพาเดินชมและอธิบายที่มาที่ไปของบ้านด้วย เค้าบอกว่าตอนแรกที่ซื้อมาไม่ใช่สภาพนี้เลยถ้าอยากดูภาพที่ซื้อมาให้เสิรชหาคำว่า 301 ถ.นเรศ หวานก้เลยเข้ามาดูนี่แหละคะ พอเห็นภาพ เอิ่มมมมมช่างแตกต่างอะไรแบบนี้

wanwan
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 03 พ.ค. 16, 17:04

เข้าได้ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

wanwan
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 03 พ.ค. 16, 17:08

รูปภายในคร่าวๆ ถ่ายไม่ค่อยสวยนะคะ เพราะรีบ เกรงใจเจ้าของเค้าค่ะ  เพราะเค้าค่อยๆอธิบายไปทีละห้องของบ้านเลย

wanwan
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 03 พ.ค. 16, 17:23

ภายในสวยมาก ทุกรายละเอียด แต่เค้าบอกว่ายังแต่งไม่เสร็จ...นี่ขนาดยังไม่เสร็จนะเนี่ย แอบถ่ายภาพเจ้าของมาด้วย....อิอิ แต่ที่หวานเห็นยังมีเรือนไทยอีกหลายหลังที่อยู่ในบริเวณเดียวกันด้วยนะคะ สวยไม่แพ้กันเลย แต่ไม่รุว่าสามารถลงรูปได้ป่าว เพราะกระทู้นี่เป็นของบ้านเลขที่ 301 อ่ะค่ะ

เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 03 พ.ค. 16, 18:16

เจ้าของบ้านที่คุณหวานพบน่าจะเป็นคุณโอ๊ค อรรถดา คอมันตร์

http://youtube.com/watch?v=h6GreTyFjwg#ws

บ้านหลังนี้คุณโอ๊คตั้งใจจะทำเป็นพิพิธภัณฑ์ ในคลิปข้างบนนอกจากจะมีเรื่องบ้านโบราณแล้วยังแถมเรื่องภาพถ่ายโบราณอีกด้วย  ยิงฟันยิ้ม

npnett
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 04 พ.ค. 16, 10:52

กระทู้มหัศจรรย์  ไม่น่าเชื่อว่าจะตามบ้านหลังนี้พบครับ ย้ายไปตั้งไกล
wanwan
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 03 ส.ค. 16, 11:03

ใช่ค่ะๆๆๆ  คนนี้เลยค่ะที่หวานเจอ
MCMLII
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 04 ต.ค. 16, 15:56

หมายถึงกลับภาพจากแนวนอนให้เป็นแนวตั้งน่ะคุณหนุ่ม

ดูภาพในไอแพดต้นฉบับของคุณ ป. เป็นแนวนอน แต่เพิ่งดูภาพใน PC เป็นแนวตั้ง

วันวาน - วันนี้  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์