เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 14850 ต้องการดาวน์โหลดหนังสือมาเพื่อนการใช้งาน
han_bing
นิลพัท
ตอบ: 1622

เมื่อ 01 มี.ค. 12, 13:42

การเปลี่ยนแปลงโลกทัศน์ ของชนชั้นผู้นำไทยตั้งแต่รัชกาลที่ 4 - พ.ศ. 2475 / อรรถจักร์ สัตยานุรักษ์

ข้าพเจ้าอยากได้หนังสือเล่นนี้ม​าทำรายงาน

เห็นว่ามันโหลดได้จากเว็ปตำราเร​ียนเพื่อสังคมศาสตร์ แต่ทำไมเข้าเว็ปเขาไม่ได้เลย

โหลดได้จากเว็ปไซด์ มูลนิธิโครงการตำราสังคมศาสตร์ | OpenBase.in.th

www.openbase.in.th/​textbookproject

ท่านใดโหลดได้โปรดเมตตาโหลดให้ข​้าพเจ้าที ทำไมเข้าไม่ได้ก็ไม่รู้

ทั้งนี้ หนังสือเล่มดังกล่าวเป็นวิทยานิพนธ์ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ปี ๒๕๓๘ ท่านได้โหลดจากทางนั้นได้ข้าพเจ้าก็ยินดีเช่นกัน

ขออภัยทุกท่าน ด้วยข้าพเจ้าไม่ได้อยู่เมืองไทย

ติดต่อข้าพเจ้าได้ที่

han_bing_phum_h@126.com
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 13:50

ที่กรุงเทพ โหลดได้ครับ ไฟล์ 14.56 MB ลองกดที่นี่ดูนะครับ http://www.openbase.in.th/files/tbpj016.pdf

หากไม่ได้จะพยายามส่งให้ทางเมล์ครับ
:D :D
นิลพัท
ตอบ: 2333

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 13:54

กำลังจะเข้ามาบอก เหมือนท่าน siamese พอดีเลยค่ะ   ยิงฟันยิ้ม
http://www.openbase.in.th/files/tbpj016.pdf
มี 360 หน้าค่ะ เป็น pdf file ขนาด 14.5 MB ค่ะ

หรือจะเข้าไปที่ http://www.openbase.in.th/tbpj016
แล้วกดตรงช่อง ไฟล์แนบ ก็สามารถ download ได้ค่ะ

ขอบคุณคุณhan_bing ด้วยนะคะ ทำให้ได้ทราบแหล่ง หนังสือ online เพิ่มขึ้นอีกแห่ง มีหนังสือน่าสนใจหลายเล่มค่ะ
han_bing
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 14:12

คือ ข้าพเจ้าพยามเข้าหลายครั้งแล้ว เพราะที่เมืองไทยเคยเข้าได้ตามปรกติ

แต่พอมาเมืองจีน มิรู้ว่าเขาจะบล๊อคอะไรอีก (อันนี้เรื่องจริง) ข้าพเจ้าเข้าเท่าไรก็เข้าไม่ได้ บางครั้งเข้าได้ ก็เข้าไปโหลดไม่ได้

รบกวนส่งให้ทางเมลล์ได้ไหมครับ เพราะว่า ทางจีน...พยายามมาครึ่งวันแล้ว ก็เข้าไม่ได้ กระทั่งเข้าหน้าเว็ป...
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 14:28

หนูดีดีส่งเป็น pdf file ให้ทาง mail แล้วนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

ถ้ายังไม่ได้รับ หนูดีดี เอา file ไปฝากไว้ให้อีกที่หนึ่งด้วยนะคะ
คุณhan_bing เข้าไป download ได้ที่นี่นะคะ
http://file2.uploadfile.biz/i/EIEXMEIMIWMDXW

รอ 17 วินาที มันจะขึ้นปุ่มมาให้ download กดแล้วจะถามว่า open หรือ save เลือกเลยค่ะ

han_bing
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 15:23

ขอบพระคุณมากครับ

ทั้งนี้ อยากจะเล่าความคับแค้นใจสักนิด

ประเทศแห่งหนึ่ง อันว่าสิ่งใดๆที่จะใช้ติดต่อกับโลกภายนอก ไม่ว่าจะเป็น www.youtube.com,www.facebook.com,www.hi5.com จะถูกห้ามใช้หมด

เว็ปค้นห้าอย่าง www.google.com ช่วงหนึ่งใช้ไม่ได้เลย ตอนนี้ใช้ได้ แต่เข้าไปจะหลุดตลอด จะเป็นอย่างนี้ทั้งหมด

ภายหลัง สิ่งใดที่ใช้ดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆจากต่างชาติ ไม่ว่าจะเป็นเพลงธรรมดาดัง www.4shared.com,www.mp3skull.com,www.beemp3.com ล้วนแล้วแต่ถูกบล๊อกสิ้น

โปรแรมที่ใช้ฝากไฟลด์อย่าง www.uploadfile.com ก็ถูกบล๊อกเช่นกัน

...

ปิดกั้นหูตาประชาชนในประเทศทุกทาง

ยิ่งใกล้ๆเดือนใดก็ตามที่รำลึกเหตุการณ์ทางการเมืองที่ไม่น่าจะรำลึก ในหอเด็กต่างชาติแทบทั้งประเทศ กระทั่งเมืองหลวง (ยกเว้นเมืองบ้านนอกคอกนาขอบชายแด หรือเจริญทางเศรษฐกิจสุดเชื่อมต่อกับนานาชาติตลอดเมืองเดียวในประเทศ) จะใช้อินเตอร์เน็ตกับต่างชาติไม่ได้...

เฮ้อ...

กลุ้มใจ ค้นข้อมูลที นี้ต้องรบกวนชาวบ้านทั่วแผ่นดิน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 16:08

ยังดีนะคะ ไม่บล๊อก mail ... ยิงฟันยิ้ม
han_bing
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 01 มี.ค. 12, 17:59

บล๊อคครับ  ร้องไห้

บางครั้งในจีนจะใช้ hotmail, yahoo, gmail ไม่ได้เป็นเดือนๆ เวลาเกิดอะไรขึ้นในต่างประเทศ หรือในประเทศ ที่รัฐบาลเห็นว่าไม่ดีไม่งาม

ทุกวันนี้แม้ใช้ได้ก็ใช้ลำบากส่งข้อความยาก โหลดช้า

เมลล์ที่ข้าพเจ้าให้ไปคือเมลล์ของในประเทศจีน

หน้า: [1]
  พิมพ์