เมนูอาหารป่า

<< < (26/55) > >>

naitang:
อ้างจาก: NAVARAT.C ที่  13 มี.ค. 12, 22:52

รูปช่วยขยายจินตนาการ
น่าจะมีรูปตอนที่อยู่ในป่ามาประกอบเรื่องบ้างนะขอรับ

จะขอลองใส่รูป (ยังทำไม่เป็นครับ)

พวงแก้ว:
การส่งภาพ
 1. กด"ตัวเลือกเพิ่มเติม"
 2.กด Browse
 3.เลือกภาพ กด open (ข้อสำคัญต้องย่อภาพให้มีขนาดเล็ก
    สัก50 KB. ดูก่อนนะคะ เพราะพอส่งไปแล้ว เวลาเปิดอ่าน
    ในกระทู้มักมีขนาดใหญ่มาก...ถ้ารูปที่ส่งใหย่เกินไปมักส่งไม่ได้ค่ะ

4.กดส่งข้อความ

(รูปดอกไม้นี้ขนาดที่ส่ง 6.32 kB.)

เพ็ญชมพู:
สัก ๒๕๐ กิโลไบต์ ก็คงได้

;D

เทาชมพู:
ถ้าเป็นภาพสกุล jpg.  ขนาด 250 จะใหญ่คับหน้าจอค่ะ   ไม่เกิน 50 Kb. กำลังดี   
แต่ถ้าใหญ่เกินไป  ดิฉันจะแก้ไขลดขนาดภาพให้ค่ะ  เพื่อมิให้ลำบากในการโหลด

naitang:
ขอบพระคุณสำหรับความช่วยเหลือต่างๆครับ
คิดว่าทำได้แล้ว จะลองส่งมารูปแรกครับ

เป็นแคมป์ที่ทำกันปกติดังที่เล่ามา คือ ใช้ผ้าใบ 3 ผืน ผืนหนึ่งทำหลังคา ผืนหนึ่งปูนอน อีกผืนเล็กปูทำครัว กินข้าว
แคมป์ดังภาพนี้อยู่ใกล้เมืองหน่อย เลยมีรถแลนด์ประจำตัวให้เห็น ตั้งแคมป์อยู่ที่ต้นห้วยซึ่งไหลไปเป็นน้ำตกไทรโยค อยู่ตรงบริเวณใกล้ๆกับน้ำผุด
ต้นไม้นั้นไม่ได้ตัดเองนะครับ ใครก็ไม่ทราบมาตัดไว้ก่อนแล้ว ผมเพียงมาอาศัยพื้นที่นอน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว