เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 45180 สวยวิบาก
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 07 ก.พ. 12, 14:18

เฉกเช่นเดียวกันกับ "กระเหรี่ยงคอยาว" ที่ได้รับอิทธิพลความเชื่อในด้านต่าง ๆ ทำให้ความสวยได้รับการตอบรับด้วยการรัดส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย ไม่ว่าจะเป็นลำคอ แขน และขา ทั้งนี้ไม่ทราบที่มาที่ชัดเจนในการกระทำดังกล่าว แต่โดยทั่วไปกำหนดไว้ดังนี้

๑. เพื่อความสวยงาม ยิ่งห่วงมาก คอยาว ยิ่งสวย

๒. ป้องกันอันตรายจากเสือคาบคอ (แล้วผู้ชายละ  ฮืม)

๓. เชื่อกันว่าการไว้ห่วงนี้จะเป็นบทบาททางสังคมได้

๔. ตำนานเก่าแก่ของชาวกะเหรี่ยงเชื่อว่าตนเองสืบเชื้อสายจากลูกมังกร จึงต้องพันร่างกายให้ยาว ๆ ด้วยห่วง

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 07 ก.พ. 12, 22:12

เห็นความงามในรูปต่างๆแล้วสยองทุกรูป 
พวกปากจานนี่เขากินอาหารกันสะดวกไหมคะ  จะเคี้ยวกันยังไงนี่

นำความสวยแบบเจ็บเนื้อเจ็บตัวมาร่วมวงอีก ๒ รูปค่ะ     ปัจจุบันยังนิยมกันอยู่  คือการสักตัว
ต้องถามคุณติบอว่า สักแบบนี้ต้องฉีดยาชาหรือเปล่ากว่าจะทำเสร็จ

siamese
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 07 ก.พ. 12, 22:46

เห็นความงามในรูปต่างๆแล้วสยองทุกรูป 
พวกปากจานนี่เขากินอาหารกันสะดวกไหมคะ  จะเคี้ยวกันยังไงนี่

คลิปการดื่มน้ำครับ  ยิ้มเท่ห์
siamese
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 07 ก.พ. 12, 22:51

อาบน้ำ ทาปากแดงด้วย

กระต่ายหมายจันทร์
พาลี
ตอบ: 284

ศศ (สะสะ) แปลว่ากระต่ายและกวาง

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 07 ก.พ. 12, 22:59

รูปการรัดหน้าของอาจารย์ติบอดูเป็นวิทยาศาสตร์มากกว่าที่ต่ายเจอเยอะเลยค่ะ

ผลิตภัณฑ์หน้ากากสีสดใสที่เอารูปมาลงให้ดูก่อนหน้านี้เป็นผลิตภัณฑ์ของชาวญี่ปุ่นค่ะ แว่วว่าได้รับความนิยมพอสมควรเพราะคนญี่ปุ่นเชื่อว่าตัวเองหน้ากางไม่สวย

ผลิตภัณฑ์อื่นที่เห็นในปัจจุบันเช่น ที่หนีบดั้งจมูก หรือ ที่ถ่างปาก (จะได้หลอกตาว่าหน้าเล็กลง เพราะปากใหญ่ขึ้น)

ไม่มีรายงานทางการแพทย์ค่ะว่าผลิตภัณฑ์ที่เห็นได้ผล แต่คงหลอกเงินในกระเป๋าสาวหนุ่มยุคนี้ไปได้พอสมควรค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 00:56

เห็นคลิปของคุณ Siamese และเครื่องเสริมความงาม
ของคุณกระต่ายหมายจันทร์แต่ละอย่างแล้ว...
เห็นทีผมน่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น
'ชีวิตรันทดบนถนนสายความงาม'
เพราะแต่ละอย่างมันเกินแค่ 'วิบาก' กันไปทั้งนั้น

เรื่องรอยสักของ อ.เทาชมพู ไม่น่าจะต้องฉีดยาชาครับ
แต่ต้องทนกับอาการเหมือนโดนเข็มแทงไปจนกว่าจะเสร็จ
(หรือจะใช้ยาชาแบบทาหรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจนะครับ)

เคยอ่านงานเขียนของคนฟิลิปปินส์คนหนึ่ง
อ้างว่าที่คนผิวขาวต้องสัก เพื่อเพิ่มความอบอุ่นในการทำงานใต้แสงแดด
ผมไม่ทราบว่าจริงไหม? ถ้าจริงทำไมเวลาหนาวไม่ใส่เสื้อผ้าซะก็สิ้นเรื่อง

ติบอ
นิลพัท

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 00:59

ที่จริงถ้าเป็นสมัยโบราณ
รอยสักส่วนมากมักมีความหมายพิเศษ
เป็นต้นว่าบอกสังกัด หรือเครื่องหมายศักดิ์สิทธิ์
คนที่ผ่านคุกผ่านตารางมาหลายคนเป็นพวกชอบตีรันฟันแทง
ตามตัวก็เลยมักมีรอยสักมากเป็นธรรมดา

คำว่า 'prison' ในภาษาอังกฤษนอกจากจะหมายถึงคุกแล้ว
ยังหมายถึงคนที่รอยสักเต็มตัวไปหมดก็ได้

หนุ่มสาวสมัยใหม่ไม่ได้อยู่ในสังคมแบบนั้นแล้ว
เห็นรอยสักเป็นของเท่ ของสวย ก็เลยสักกันเต็มตัว
อยากเหมือนยากูซ่าก็มี อยากเหมือนนักโทษก็มี...
พวกผู้ใหญ่จะดีใจหรือเสียใจดีล่ะเนี่ยะ เหอๆ

ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 01:04

พูดถึงเรื่องสักแล้วอดนึกถึงเพลงนี้ไม่ได้
ขออนุญาตเอามาลงแกล้มกระทู้นะคราบบบ

จะว่าไป แฟชั่นสมัยใหม่นอกจากสักแล้วต้อง 'เจาะด้วย'
แม่สาวในคลิปนี้ยอมลงทุนเจาะหลังตัวเองเป็น 2 แถวยาว
เอาไว้ร้อยริบบินให้กลายเป็น corset ให้ได้...
จะมากไปไหมนี่!

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 10:49

มาถึงสวยวิบาก เรื่อง เจาะ  ขอเว้นเจาะหูไปก่อน เพราะทำกันเป็นเรื่องธรรมดา จนไม่รู้สึกว่าเป็นวิบากอีกแล้ว   ขอข้ามไปถึงการเจาะที่ได้รับความนิยมเป็นอันดับสอง คือเจาะจมูก
แพร่หลายมากที่สุดในอินเดีย

puyum
พาลี
ตอบ: 245

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 14:18

ไปเห็นมาที่วัดบางพระ นครชัยศรี

ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 14:20

สาวคนนี้ได้รับการบันทึกในกินเนสต์ ว่า 'เจาะเยอะที่สุดในโลก'

เออ.... จะเจาะกันมากมายไปถึงหน๊ายยย....
มีใครรู้สึกว่าน่ากลัวมากกว่าน่าดูไหมครับนี่
ทำไมผมเห็นแล้วนึกถึงประติมากรรมแนว Vanitas หลายๆชิ้น
ที่ชอบเอาหัวกระโหลกมาทำงานยังไงพิกลอะครับ เหอๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 14:50

แม่คนข้างบนนี้เธอล้างหน้าด้วยวิธีไหนเนี่ย  เช็ดๆก็คงเจ็บ  อักเสบจากการกระทบกระเทือน
ถ้าล้างน้ำ ก็อาจจะติดเชื้อเป็นหนองได้ง่าย
อาบน้ำฝักบัวคงไม่ได้เลยละมังคะ

ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 14:57

น่ากลัวจะต้องลองถามตาคนนี้ดูครับอาจารย์
(นาทีที่ 1.11 นะครับ)
กระต่ายหมายจันทร์
พาลี
ตอบ: 284

ศศ (สะสะ) แปลว่ากระต่ายและกวาง

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 18:10

เข้ามาดูรูปดูคลิปแล้วรู้สึกเสียววาบๆ ยังไงก็ไม่รู้ค่ะ บอกไม่ถูก  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 08 ก.พ. 12, 19:57

ดูรูปสวยวิบากอีกแบบค่ะ   เจาะปากเจาะลิ้น    ไม่รู้กินอาหารได้ยังไง
ดูมากๆประสาทจะชา หายกลัวไปเองค่ะ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์