เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 40122 ชอบเจ้าบ้าน เจ้าเรือน
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 03 พ.ย. 15, 10:10

ภาพที่ถูกเซนเซอร์ออกสื่อในเรือนไทยอยู่ ๗ นาที ใครดูทันบ้างหนอ  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 03 พ.ย. 15, 21:25

เจ๋ง

Jalito
องคต
ตอบ: 478

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 03 พ.ย. 15, 23:26

ภาพที่ถูกเซนเซอร์ออกสื่อในเรือนไทยอยู่ ๗ นาที ใครดูทันบ้างหนอ  ยิงฟันยิ้ม

ไม่ทันครับ เลยตามไปดูรายการย้อนหลังเมื่อกี้เอง (๒๓.๐๐)  อาจารย์สดใสในโทนชมพู ห้อมล้อมด้วยคุณไก่ คุณบุ๋ม บรรยากาศก็รื่นรมย์ ไม่เห็นต้องติดเรตอะไรนี่ครับ ยิ้มกว้างๆ
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 08:45

ข้างหลังภาพ  ยิงฟันยิ้ม

รื่นรมย์บรรยากาศ    โทนผุดผาดสีชมพู
ผู้จัดเทียบชั้นครู       คุยกันเฟื่องเรื่องละคร
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 08:55

ไปไหนคนจำหน้าได้ มันไม่มีอะไรดีหรอกค่ะคุณ Jalito  

ซื้อของ จะต่อราคาก็ไม่ได้   ตอนโนเนม เขาลดให้ 50 %   พอมีเนม  % เดียวก็ไม่ลด  

ไปไหนก็เจอคนเข้ามาต่อว่า ตอนจบทำไมอั้ม(นามสมมุติ) ไม่ได้กะใหม่(นามสมมุติ)ตอนจบล่ะคะ เสียดายจัง หนูลุ้นมาตั้งแต่ฉากแรก    ทำไมเรื่องนี้นางร้ายมันร๊ายยย มันร้าย  หนูหมั่นไส้ อยากฝากหนามทุเรียนไปให้ได้มั้ยคะ

ไปงานไหน  ได้รับเกียรติไม่หวาดไม่ไหว   ซองบริจาคเอย  เชิญไปบรรยายเอย  สัมมนาเอย   เป็นกรรมการงานโน้นงานนี้เอย   ล้วนแล้วแต่ทำให้ไม่มีเวลาเข้าเรือนไทย  บ่อยๆเข้าสมาชิกก็ประท้วงว่าทำไมไม่ต่อกระทู้ซะที   โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง

แต่ที่แย่ที่สุดก็คือ   ถ้ามีหน้าออกสื่อบ่อยๆ จะเจอคำทักแบบนี้
" สวัสดีครับ เพิ่งเห็นตัวจริงอาจารย์วันนี้เอง   เคยเห็นแต่รูปทางสื่อ  ดูแก่กว่าตัวจริงเยอะนะครับ"

เพราะฉะนั้น  ในเรือนไทย ขอเป็นเขตปลอดรูปค่ะ

ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 11:57

เพราะฉะนั้น  ในเรือนไทย ขอเป็นเขตปลอดรูปค่ะ

กำลังจะลงรูปตัวเอง  เผื่อจะได้เป็นภาพปกนวนิยายเรื่องใหม่แท้ๆ เชียว เห็นประโยคนี้เข้าเลยต้องงดทันทีเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 12:00

กำลังจะลงรูปตัวเอง  เผื่อจะได้เป็นภาพปกนวนิยายเรื่องใหม่แท้ๆ เชียว เห็นประโยคนี้เข้าเลยต้องงดทันทีเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ลงรูปตนเอง แต่ลงรูปคนอื่น ผิดกติกาหรือเปล่า  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 21:22

รูปเจ้าเรือนคนเดียวอยู่ในเกณฑ์ ไม่นำลง 

รูปเจ้าปางฟ้า จะปางแท็กซี่หรือปางต๊อกเตอร์ ก็ดี   รูปอาจารย์หมอ CVT ก็ดี  คุณหมอเพ็ญชมพูก็ดี หรือท่านใดๆในเรือนไทย
ล้วนอยู่นอกเกณฑ์
เชิญนำลงตามสบาย ทั้งรูปตัวเองและคนอื่นๆ
รูปเจ้าปางฟ้ากับคุณหมอ CVT  ดิฉันพอหาในกูเกิ้ลได้ เพราะเผลอบอกชื่อจริงมาให้ทราบแล้ว    เหลือแต่คุณหมอเพ็ญนี่แหละยังไม่เปิดไฟเขียว 
จะหามาลงให้เองก็เกรงใจ   แต่ขอบอกว่ามีอยู่ในแกลเลอรี่ในเรือนไทยเรียบร้อยแล้วค่ะ
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 04 พ.ย. 15, 22:39

หนูเพ็ญชมพูมาแล้วเจ้าค่ะ ที่นี่เรือนคุณยุงวินนะเจ้าคะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 02 มี.ค. 16, 13:31

เซนเซอร์ค่ะ หนูเพ็ญชมพู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 16, 20:17 โดย เทาชมพู » บันทึกการเข้า
Koratian
พาลี
ตอบ: 329

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 02 มี.ค. 16, 14:57

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 02 มี.ค. 16, 20:12

โฆษณานะเจ้าคะ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์