เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
  พิมพ์  
อ่าน: 24753 แต่งรูปด้วยโปรแกรม Photoscape
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 21:13

จัดกลุ่ม แบบที่ 2

srisiam
สุครีพ
ตอบ: 857

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 21:45

ว้าย!!!!...โทษถึงประหารกลางกระทู้... ตกใจ
เอามือลงแทบไม่ทันเลยค่ะ....

rotate 180 ํ ในเสี้ยววินาทีเชียวนะคุณหนูดี๊ดี..................อย่างนี้ต้นเรื่องตายเดี่ยวซีครับ.................สม!

ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 21:48

.

แต่งภาพได้เยี่ยมยุทธกันทุกท่าน

รอชมการ์ดอวยพรปีใหม่ที่มีภาพเจ้าของกระทู้เป็นนางแบบครับ..
ใครเห็นด้วย?...........ยกมือขึ้นจ้า................

ยิงฟันยิ้ม

ใครยกมือ   โทษถึงประหารกลางกระทู้    โกรธ
ที่อยากเห็นตอนนี้คือรูปคุณศรีสยามและสมาชิกประจำท่านอื่นๆมากกว่าค่ะ  ยังไม่เคยเห็นหน้า
ใครมีรูปแฟน  ลูกหลาน เพื่อนฝูง หรือรูปตัวเอง  อยากให้เป็นนางแบบนายแบบ photoscape  เชิญลงในกระทู้นี้ได้เลยนะคะ

แถมรูปใหม่ให้นางแบบน้อย

รูปศรีสยามเคยลงไว้แล้วในเรือนไทยนานมาแล้วครับ............นั่งหันข้างเห็นเต็มตัว(ภาพเมื่อกว่า40 ปีที่แล้ว สมัยยังหล่อไม่เสร็จ)

ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 21:52

ทำไมดิฉันไม่เคยเห็นล่ะคะ    ช่วยเอามาลงให้ดูอีกทีได้ไหม  อยากทำโฟโต้สเคปให้
srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 21:57

"

โดนประหารเป็นรายแรกแล้วเรา................ไม่ควรเลย!
หาไม่เจอดีไหมนี่??

.
srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 22:08

.

ได้โอกาสโฆษณาแฝงในกระทู้นี้แล้ว.......อิอิอิอิ

รูปครึ่งตัวครับอาจารย์..............จำผิด  อยู่ใน หมวดประวัติศาสตร์ กระทู้ "พระวิหาร"เรื่องที่ใครก็อยากรู้...จริงหรือเปล่า
                                                                                                ความเห็นที่ 66

"

รอชมอยู่ครับ!

อายจัง
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 22:15

นำมาให้คุณเทาชมพู ตามความประสงค์

ดูแค่ปราสาทนะครับ..อย่าไปใส่ใจคน...แฝดผู้น้องของศรีฯเอง ..มันชื่อสีสยอง...แสบกว่าพี่มาก..ไม่มีใครคบดอก..ยังหาภาพเขาพระวิหารไม่พบ..เลยเอาเมืองต่ำมาบูชาครูติบอและคุณsugarเจ้าของกระทู้ก่อน

ยิงฟันยิ้ม
srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 22:21

.

คุณพระช่วยกล้วยทอด...................ไวขนาดนี้เลยนะครับ........ช่วยส่งเชือกให้คล้องคอไวจริงๆ

. ตกใจ
srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 17 พ.ย. 11, 22:25

.

โล่งอก..จอมดาบ Photoscape หลับแล้ว...................
รอดไปได้อีกหนึ่งคืน..................

.
 ยิ้มเท่ห์

เอาใหม่................(ไม่เข็ด)....ใครอยากเห็นภาพสมาชิกเรือนไทยท่านอื่นๆ(ยกเว้นอาจารย์เทาฯ)

ยกมือขึ้น...............?

ยิงฟันยิ้ม
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 07:43

ระบายสีกันหน่อย  ยิ้มเท่ห์

จัดเป็นแสตมป์ให้เลย

siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 07:52

จัดโปสการ์ดไป  ยิงฟันยิ้ม

เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 09:20

สานต่องานของคุณหนุ่ม    ยิงฟันยิ้ม

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 09:54

หนึ่งหนุ่มหนึ่งเพ็ญรุมกันประหารหนึ่งศรี

ไหนๆคุณศรีสยามเคยแจ้งว่ามีน้องฝาแฝดชื่อสีสยอง  ก็เลยจัดมาให้ทั้งคู่ค่ะ
วิธีทำ
1  ใช้ ACDSee >vignette>ภาพกลับข้าง
2  photoscape>จัดหน้า>กรอบ

srisiam
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 10:03

.

ขอบพระคุณทุกท่านที่เมตตารุม"จัดให้"..............ชอบมากครับ
สงสัยว่าท่านหนุ่มสยามโอนไฟล์ภาพที่ยังไม่ไ้ด้เมิร์จเลเยอร์ ให้อ.เพ็ญฯหรือเปล่าครับ............

สังเกตภาพของอ.เทาฯ  มีใครยืนท้าวสะเอวที่ประตูเทวาลัยด้วย..จ้องเขม็งเชียว...บรื๊อออออ........

ยิงฟันยิ้ม
เพ็ญชมพู
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 18 พ.ย. 11, 10:15

หน้าตาเป็นอย่างนี้หรือเปล่า    ยิงฟันยิ้ม 

นี่คงจะเป็นหน้าของศรีสยามแต่ปางบรรพ์เองกระมัง...เหนือซุ้มทิศตะวันออก

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11
  พิมพ์