เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 26 27 [28]
  พิมพ์  
อ่าน: 81703 น้ำท่วม ๒๕๕๔
:D :D
นิลพัท
ตอบ: 2333

ความคิดเห็นที่ 405  เมื่อ 06 มี.ค. 12, 11:48

กลุ้ม เหมือนกันค่ะ ...  ยิงฟันยิ้ม
ข้อมูลสับสนมาก บางสำนักบอกว่า น้ำท่วมอีกแน่นอน..
บางสำนัก บอกว่า ปีนี้จะเจอภัยแล้ง...แบบสุดๆ...
โอ้...ชีวิต...สับสน ค่ะ สับสน..
ของที่เก็บขึ้นชั้นสอง ยังไม่ได้ขนลงมาเลยค่ะ   ลังเล

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 406  เมื่อ 06 มี.ค. 12, 11:54

ใจคอไม่ดีเหมือนกันค่ะ   เกรงว่าจะมีทั้งฝนแล้งในหน้าร้อน และน้ำท่วมในหน้าฝนไปชนหน้าหนาวค่ะ
เงี่ยหูฟังนโยบายของรัฐบาลอยู่ ว่าจะมีประกาศอะไรออกมาเป็นรูปธรรมบ้าง  เพื่อประชาชนจะได้รู้ว่าควรรับมืออย่างไร
ยังนึกไม่ออกเลยค่ะ
พวงแก้ว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 407  เมื่อ 07 มี.ค. 12, 12:21

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเห็นข่าวคุณสมิธ กับคุณปราโมท ออกมาบอกว่า น้ำท่วมปีที่แล้วเกิดจากการบริหารงานผิดพลาดของรัฐบาล
และหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้อง 20 แห่งที่ต่างคนต่างทำไม่ประสานงานกันค่ะ

ดิฉันไม่ได้เซฟข้อมูลเอาไว้ ขอโทษด้วยที่ไม่มีแหล่งอ้างอิงค่ะ
Ruamrudee
องคต
ตอบ: 627

ความคิดเห็นที่ 408  เมื่อ 08 มี.ค. 12, 17:54

ได้อ่านหนังสือของ ดร. ธีรชน มโนมัยพิบูลย์ เปิดเผยกรณีขัดแย้งเรื่องเปิดประตูระบายน้ำไปทาง Flood Way ตะวันออก
หนังสือนี้ วางขายตาม 7-11 ค่ะ อ่านแล้วก็ไม่สบายใจเพราะเชื่อว่า คงจัดการความขัดแย้งนี้ไม่ได้อีกแน่ในปีนี้

อยากขายบ้านไปซื้อ Flood Way ปลูกแพลอยน้ำ และเรือสักลำ จะได้สิ้นกังวล
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 409  เมื่อ 08 มี.ค. 12, 18:53

กังวลด้วยคนค่ะ

หน้า: 1 ... 26 27 [28]
  พิมพ์