เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3415 >>> Digital Book เคยอ่านกันมั้ย
แว่นใส
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 04 เม.ย. 01, 15:01

เพื่อนๆคนไหนรู้จัก eBook
ที่ย่อมาจาก Electronic Book บ้างคะ
/>
กำลังทำวิจัยเรื่องนี้อยู่และต้องการความช่วยเหลืออย่างมาก
ถ้าคุณรู้จักและเคยอ่าน eBook ช่วยเข้าไปตอบแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ
/>
ขอบคุณค่ะ

ตอบแบบสอบถามที่ URL นี้นะคะ

>> href='http://www.designparty.com/member/430408f/ask.html'
target='_blank'>http://www.designparty.com/member/430408f/ask.html
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 03 เม.ย. 01, 17:27

ไม่เคยอ่านเลยครับ
รินคำ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 03 เม.ย. 01, 23:23

ไปตอบให้แล้วนะคะ
Lotte
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 04 เม.ย. 01, 12:03

eBook เป็นปรากฏการณ์ใหม่ของวงการ การอ่านการเขียนเลยครับ ตอนนี้ทาง
แถบยุโรปเห็นจะฮิตเรื่องนี้เป็นพิเศษ หนังสือใหม่ๆที่ออกมาก็จะออกเป็นเวอร์ชั่น
อิเล็คทรอนิกส์มาด้วย โดยเฉพาะเวอร์ชั่นบนปาล์ม

วิธีซื้อเหรอครับ คุณก็เดินไปที่ร้าน ถือเครื่องปาล์มของคุณไปด้วย เมื่อจ่ายตังค์
เสร็จสรรพพนักงานก็จะต่อเครื่องปาล์มของคุณกับคอมพิวเตอร์ใช้เวลาไม่ถึงนาที
หนังสือทั้งเล่ม(e version) ก็จะลงไปอยู่บนปาล์มของคุณ เล็กกว่าฝ่ามือ
ทำให้คุณพกพาไปอ่านที่ไหนก็สะดวก แต่ออกจะอ่านยากสักนิดนึง แล้วแต่ชอบครับ

แต่ระวังอย่าไปให้ใครก๊อปต่อหล่ะ ผิดกฏหมาย เวอร์ชั่นใหม่ๆจะเช็ค ip ของปาล์ม
ด้วย จะไม่อนุญาตให้ beam อยู่แล้ว
k0be
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 04 เม.ย. 01, 15:28

ไม่รู้ว่าหนังสือที่อีตา stephen king แต่งใหม่ น่ะจะเรียกว่า E-book ได้หรือเปล่าครับ
เพราะไม่มีโรงพิมพ์ ออกมาเป็นรูปเล่ม
เปิดโอกาสให้ download ไปอ่านได้ ที่ละบท
แล้วจ่ายตังค์ให้ทีหลัง
เค้าจะเช็คยอดคน download กับ คนที่จ่ายตังค์ครับ ถ้ายอดต่างกันมาก ก็จะไม่มีการออกบทต่อไป

ว่ากันว่าได้หลายล้านเหรียญแล้วครับ
แจ้ง..ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 04 เม.ย. 01, 17:57

ไปตอบให้แล้วครับ
แว่นใส
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 05 เม.ย. 01, 03:01

ขอบคุณสำหรับทุกความร่วมมือนะคะ
หนังสือของ King เป็น eBook ค่ะ ฮิตมากๆเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์