ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ของชมรมหน่อยนะครับ

(1/6) > >>

หัวโบราณ:
ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ  หลังจากได้แต่อ่านอยู่นาน

พอดีมีเรื่องขอความรู้จากผู้รู้ทั้งหลายหน่อยนะครับ
คือ  อยากรู้เกี่ยวกับ การจัดวางองค์ประกอบ หรือการวางลำดับชั้นตั้งแต่กษัตริย์จนถึงชาวบ้านในงานจิตรกรม
ทั้งฝ่ายในและฝ่ายนอก  มีในการเชื่อต่อกันยังงัยบ้างอ่ะครับ
เช่นการวางตำแหน่งการเข้าเฝ้า การให้ความสำคัญกับตำแหน่งแต่ละระดับชั้น
ถามเยอะเกินไปป่าวอ่ะรับ 
พอดีช่วงนี้หาข้อมูลเพื่อนำไปทำงานส่ง อ.อยู่อ่ะครับ  มึนๆงงๆมาก 

siamese:
เข้ามาทักทายครับผม

แวะมาแปะภาพจิตรกรรมฝาผนัง วัดพระศรีรัตนศาสดาราม เรื่องรามเกียรติ์ จับตอนพระรามแต่งงาน ครับ

siamese:
2.

siamese:
วัดคงคาราม จ.ราชบุรี

siamese:
วัดสุทัศน์ฯ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป