เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 5533 สงสัยว่านักโทษในเรือนจำเค้ามีสิทธิ์ในการเลือกตั้งไหมครับ
bert631
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

เมื่อ 15 มิ.ย. 11, 21:00

เป็นความสงสัยส่วนตัวเกี่ยวกับการเลือกตั้งครับ
คนที่อยู่ในต่างประเทศก็เลือกตั้งได้ เป็นทหารก้เลือกตั้งได้
เลยสงสัยว่านักโทษในเรือนจำลือกตั้งได้ไหมครับ
เพราะผมว่านักโทษในเมืองไทยมีจำนวนมากเหมือนกัน
hobo
พาลี
ตอบ: 324

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 16 มิ.ย. 11, 05:36

เคยอ่านเจอผู้ที่ไม่มีบัตรประชาชนได้แก่ พระราชินี นักโทษต้องขัง พระ
ดังนั้นไม่น่าจะเลือกตั้งได้เพราะขาดบัตรครับ
werachaisubhong
องคต
ตอบ: 449

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 16 มิ.ย. 11, 10:30

ไม่มีสิทธิ์ตามกฎหมายเลือกตั้งครับ

ฅนเมียงแป้ มาอยู่ เจียงฮาย
หน้า: [1]
  พิมพ์