เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 14888 ลิเกวิกวิชาการดอทคอมเรื่องที่ ๓-ไกรทอง ประเดิมที่กระทู้นี
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:44

ถ้าผมเป็นชาละวันแล้วใครจะเป็นไกรทองครับ ตกลงกันให้ได้ก่อน เดี๋ยวไม่มีใครมาเป็นอีก ผมก็รอจนตะไคร่ขึ้นพอดี..

นี่ถ้าเปลี่ยนไปเล่นเรื่องสังข์ทอง ตอนรจนาเลือกคู่ ผมว่าป่านนี้ได้ตั้งกระทู้ใหม่แล้ว? หรือว่าไงครับ
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:44

ผู้ร้ายไม่ยอมมาเข้าฉากจนแล้วจนรอด
ผู้กำกับก็กล้าๆ(ตะเภาทอง)กลัวๆ(วิมาลา) ไม่รู้จะยอมควบสองตำแหน่งหรือเปล่า ดูไม่ออกค่ะ
ดิฉันติดสินบนชาละวันนอกเรือนไทยให้มารับบท   ถ้าภายในยี่สิบสี่ชั่วโมงยังไม่มา  ถือว่าสินบนที่ให้ไว้เจ๊ากันไป
อาจจะต้องเล่นเรื่องไกรทองแบบไม่มีชาละวัน  จะออกมาเป็นยังไง...ปวดเฮดค่ะ
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:47

คุณแจ้งคะ
รจนาเธอเลือกคู่มา ๑๓ กระทู้แล้วยังเลือกไม่ได้  
ขืนเล่นเป็นลิเกอาจจะได้ ๒๐๐๐ กระทู้ก็ยังไม่จบอีกซีคะ
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:52

เอ  หรือไม่
นึกอีกที เล่นลิเกเรื่องไกรทองแบบไม่มีไกรทอง มีแต่ชาละวันกับตะเภาทอง...ก็คงเก๋ไปอีกแบบ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:56

หา...จะเปลี่ยนบทเปลี่ยนเรื่องกันอีกแล้วหรือคะ
คราวที่แล้วคุณ jor  แจกบทมั่ว จนดิฉันเข้ามา casting ผิดตัวไปรอบนึงแล้วนา
คราวนี้ขอแบบชัด ๆ นะคะ เดี่ยวพลาดอีก
ผู้กำกับปวดหัวเหมือนกัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 00:57

ตกลงมีจระเข้อิมพอร์ตด้วยหรือครับ

เอางี้มัยครับ... คุณแจ้งเป็นชาละวัน
ถ้าถึงเวลาถ้าไม่มีไกรทอง ผู้กำกับจะเป็นเอง ฮี่ๆๆๆ
กำกับเอง เป็นพระเอกเอง หวานๆๆๆ
แต่นางเอกต้องเล่นตามผู้กำกับสั่งนะจ๊ะหนู
ผู้กำกับ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 01:06

หรือ...
จะรอตะเข้อิมพอร์ตของโต้โผก่อน ถ้าไม่มาละก็
ผู้กำกับจะควบตำแหน่งเองซะเลย ฮี่ๆๆๆ  ตอนนี้กำลังติวเข้มอยู่
ให้เวลาจนถึงอาทิตย์ขึ้นนะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 01:08

ถูกเด้ง จากพระเอก กลายเป็นผู้ร้ายเลยนะครับ ผมว่า รอชาละวันอิมพอร์ตก่อนดีมั้ย ถ้ายี่สิบสี่ชั่วโมงแล้ว ยังไม่มา เดี๋ยวผมเป็นชาละวันให้เอง
ดีเหมือนกันได้ตั้งสาม ถ้ามีเวลาจะคาบตะเภาแก้วกับแม่ยาย ลงไปอยู่ในถ้ำด้วยกัน เป็นพระยาตะเข้เทครัวไปเลย...
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 01:10

ตกลงเป็น ผู้กำกับ หรือ ผู้กินกับ แน่
แหม ..ท่าทางบทใหม่นี่จะเล่นยากนะคะ
ชาละวันอิมพอร์ต
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 01:29

น้อมรับสินบนแต่โดยดี
แต่มีเหตุที่ isp ที่ใช้ประจำกำลังหยุดบริการชั่วคราว
ตอนนี้ใช้เบอร์สำรองที่หลุดบ่อยจนน่าเบื่อครับ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 01:32

โอ้แม่น้องตะเภาทองคนงามของพี่
ใช่ว่าพี่นี้จะดูถูกน้องก็หาไม่
ที่ขอให้น้องลงมานอนรอในถ้ำทอง
ก็ยังไงน้องของพี่ก็ต้องมาเปลี่ยนบทจากตะเภาทองถูกคาบเป็น ตะเภาทองยุค 2001
คิดจะมาล่าชาละวันไปทำกระเป๋าหนัง
เธอจึงดำน้ำลงมาถึงถ้ำทอง แล้วก็เกิดเหน็ดเหนื่อยเลยนั่งพัก ในถ้ำทองไม่มีใคร เพราะต้องไปงานท่านปู่ที่เจนีวา ตะเภาทองเลยเผลอหลับไหลในถ้ำทอง พี่ชาละวันของน้องกลับมานั่งยลโฉม โนมพรรณ โอ้น้องเอ๋ย เหตุไฉนถึงได้ ขนาดนี้ ลูกเกด เฮเลน ปุ๋ย รวมกันยังไม่สู้ ชาละวันเห็นแล้วใจสั่น ที่สั่นนี่สั่นสู้นะครับผู้กำกับ เอ้าว่ามาจะเอาบทนี้หรือเปล่า
ถ้าว่ากันตามมา ชาละวันจะคาบเอ้ยจะงาบตะเภาทองซะก่อนเอยแล้วค่อยลอยคอไปคาบตะเภาแก้วกับแม่ยายมางาบอีกต่อนึง
(ไม่มีเวลาแต่งกลอนนะครับต้องขออภัยจริง)
เลื่อมลายพร้อย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 05:01

ไหนๆ ขอดูตัวชาละวันอิมพอร์ตซิ อืม ใช้ได้ๆ  รีบๆหน่อยนะคะคุณพี่  ท่านปู่เด๊ดสะมอเร่จะ rigour mortis ขึ้นขากรรไกรแล้วค่ะ  วิมาลานั่งเผ้าศพท่านปู่จนจะจับไข้หัวโกร๋นแล้วนะคะ  แหม คุณชาละวันพระนาย จะรอ หนูตะเภาทองมาส่งตัวเองถึงเตียงเลยนิ  หนูตะเภาจ๋า เจอชาละวันหยั่งงี้อย่ามาเลยจ้ะ  เดี๋ยวก็ต้องมาทำเองทุกอย่างเลยหละจะบอกให้  อิฉันก็มะอาวเหมือนกันค่า  คุณพระนายขา ผู้หญิงเค้าไม่มีแบบ home delivery เหมือน Domino pizza หรอกค่ะ โฮะๆๆ
ผู้กำกับ(อยากกินกับ)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 05:38

ไม่เป็นไรหรอกครับคุณพระนาย วิกนี้เล่นสนุกๆ คลายเครียส
ว่างเมื่อไหร่ค่อยมาแจมก็ได้ครับ

อ้าวแม่เลื่อมลายพร้อยยังว่ายอยู่แถวๆ นี้หรอกหรือ
ผู้กำกับนึกมาไปตามเมียร์อยุ่แถวๆ มหาสมุทรแปซิฟิกตอนใต้ซะแล้ว
หรือว่าไม่ชอบน้ำเค็ม...อิอิ
โต้โผลิเก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 09:05

ตกลงชาละวันมีกี่ตัวกันเนี่ยคะ  งง
แต่ไงก็เล่นกันต่อเถอะค่ะ  คนดูรอนานแล้ว
ชาละวันตัวไหนเข้ามาก็ต่อบทไปเลย
เลื่อมลายพร้อย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 09:44

เอ้า ชาละวันนั้นจะเป็นตัว เอ๊ย คนไหน........รีบมาไวๆเหอะวิมาลานั่งคอยท่า
คอยไปคอยมาก็ชักจะมึนหัว......................ตะเข้หลายตัวเดี๋ยวมาเดี๋ยวก็ไม่มา
ตะแรกวิมาลานึกว่าจะเป็นตะเข้สวิส............เผลอไปนิดตะเข้อังกิตมาโผล่แบบกลัวๆกล้าๆ
ซักกะเดี๋ยวกะมีตะเข้พระนาย...................ต่อท้ายขอโฮมออเด้อร์จากอเมริกา
แล้วนี่ยังมีตะละเข้อิมพอร์ต.....................แต่เครื่องคอมจอดจนต้องไปหาใหม่เอาข้างหน้า
สงกะสัยหนูจะได้เป็นหม้ายอินเตอร์............ได้แต่นั่งเก้อเพราะพวกตะเข้หนุ่มๆไม่กล้าเข้ามา

เตร๊ง เตรง เตร่ง เตร๊ง .........

เฮ้อ ยี่เกโรงนี้เหลือแต่สาวๆ  หนุ่มรายเดียวที่โผล่ขึ้นมาก็เท่งทึงไปซะแล้ว  โต้โผว่าไงคะ  ศพท่านปู่ขึ้นอืดไปแล้ว  
จะให้วิมาลาลากออกไปทิ้งหน้าถ้ำเป็นอาหารปูปลาดีมั้ยเนี่ยะเจ้าคะ  กลิ่นชักออกจนวิมาลาจะเป็นลมแล้วจ้า
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์