เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2703 สืบเนื่องจากเรือนพระนนทิการ
วรวิชญ เวชนุเคราะห์ warawijy@thaimail.com
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 15 มี.ค. 01, 07:49

ได้อ่านเรื่องเรือนพระนนทิการ นึกได้ว่ามีบ้านนนทิอยู่อีกหลังหนึ่ง เป็นบ้านของเจ้าพระยาธรรมาธิกร (ปุ้ม มาลากุล) เช่นเดียวกัน บ้านหลังนี้เป็นตึกสองชั้นอยู่ริมคลองผดุงกรุงเกษม ปัจจุบันเป็นสำนักงานการพลังงานแห่งชาติ เชิงสะพานกษัตริย์ศึก หากอยากทราบเรื่องเพิ่มเติมผมจะส่งมาให้ภายหลัง
จาก วรวิชญ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 19:49

ขอบคุณมากค่ะคุณวรวิชญ
จะรออ่านด้วยความสนใจค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์