เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3875 สารคดีเฉลิมพระเกียรติ "มหาธีรราชเจ้า"
V_Mee
สุครีพ
ตอบ: 1436

เมื่อ 02 เม.ย. 11, 16:50

ล้นเกล้าฯ รัชกาลที่ ๖ เคยมีรับสั่งคุณมหาดเล็กท่านหนึ่งว่า "กว่าคนจะรู้ว่าข้าทำอะไรไว้แก่แผ่นดิน  ข้าคงตายไปนานแล้ว"
แต่พระราชกรณียกิจที่ทรงบำเพ็ญไว้เมื่อร่วม ๑๐๐ ปีมาแล้ว  ก็ยังหาได้ประจักษ์แก่พสกนิกรชาวไทย
ในวโรกาสฉลอง ๑๐๐ ปีแห่งการเสด็จเสวยสิริราชสมบัติ  และการพระราชทานกำเนิดวชิราวุธวิทยาลัยครบ ๑๐๐ ปี 
สมาคมนักเรียนเก่าวชิราวุธวิทยาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ จึงได้สนองพระมหากรุณาธิคุณด้วยการจัดสร้างภาพยนตร์สารคดี "มหาธีรราชเจ้า"
ออกเผยแพร่ทางสถานีโทรทัศน์ ไทยพีบีเอส   ทุกวันเสาร์ – อาทิตย์  เวลา  ๑๑.๓๐ น. – ๑๒.๐๐ น.  เริ่มวันเสาร์ที่  ๙  เมษายนนี้
siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 02 เม.ย. 11, 18:18

ขอบคุณครับ ติดตามชมแน่นอนครับ เมื่อเร็วๆนี้ก็ได้อ่าน "ดังดวงแก้วแห่งพระมงกุฎเกล้าฯ" ก็ได้รับทราบข้อมูลเบื้องต้นเกี่ยวกับพระองค์ท่านมากมาย ครับ
Pangram
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 04 เม.ย. 11, 13:41

ในอนาคตจะออกเป็น DVD/VCD ให้สะสมไหมคะ
V_Mee
สุครีพ
ตอบ: 1436

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 06 เม.ย. 11, 06:59

ในอนาคตจะออกเป็น DVD/VCD ให้สะสมไหมคะ

มีแน่นอนครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์