เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 11587 โหราศาสตร์กับพระมหากษัตริย์ไทย
willyquiz
องคต
ตอบ: 501

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 03 เม.ย. 11, 16:03

คุณธีร์สมาชิกท่านหนึ่งของเรือนไทย  ได้เตือนความจำให้ผมรำลึกได้ว่า  บันทึกต่างๆ ที่ผมได้นำมาลงไว้ในกระทู้นี้มาจากตำราของ อ. เอื้อน มณเฑียรทอง  ผมขอกราบคารวะ
บูชาคุณของท่านอาจารย์ เอื้อน มณเฑียรทองเอาไว้ในที่นี้  รวมทั้งอาจารย์ท่านอื่นๆ ทุกท่านที่ผมได้นำตำราของท่านมาลงไว้ด้วย   ตำราทางด้านโหราศาสตร์ที่ผมสะสมไว้จะอยู่ใน
ราวๆ ปี 2510-2526 ก่อนผมจะเริ่มเบื่อและวางมือไป  นั่นหมายถึงว่าอาจารย์หลายท่านคงจะหาชีวิตไม่แล้ว  ถ้าอาจารย์ท่านใดได้เสียชีวิตแล้ว  ผมก็ขอกราบคารวะดวงวิญญาณ
ของท่าน  และกราบขออภัยต่อดวงวิญญาณท่านที่ได้นำผลงานของท่านมาเผยแพร่เอาไว้
     ผมเริ่มเป็นห่วงกังวลเรื่องลิขสิทธิ์ของหนังสือเสียแล้ว   ก่อนหน้านี้ไม่ได้คิดอะไรมากนัก   แต่เมื่อทราบอย่างนี้แล้วผมจะเขียนต่อไปอีกจะเหมาะสมหรือไม่  ผมขอความรู้เรื่อง
ลิขสิทธิ์จากท่านผู้รู้ด้วยครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์