เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2706 อกหักเลยแวะพักบ้านเรือนไทย
อังศุมาลิน
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 16 มี.ค. 01, 00:22

อยากแวะพักใจฟังเพลงไทยๆให้ลืมเค้าคนนั้นเร็วๆอาจจะเป็นกลอนก็ได้นะเจ้าคะ เค้าเรียกว่าอกหักหรือเปล่าก็แค่แอบปลื้มเค้าโดยที่เค้าไม่รู้ตัวเลยอยอยู่ๆรู้ว่าเค้ามีแฟนก็เลนใจหวิวๆพิกล เข้ามาฟังเพลง(อ่าน)
ในบ้านเรือนไทยคงจะช่วยได้นะคะ

B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 10 มี.ค. 01, 12:59

Khun Taochompoo ka, let's change our home's name from Ruenthai to "Salakhonsao."    ยิ้ม
เจ้าชายกบ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 10 มี.ค. 01, 14:36

โอ เข้ามาถูกที่เจงๆ  ผมขอเสนอหน้ามาต้อนรับก่อนเจ้าของเรือนไทยเลยเนี่ย    ผมกำลังเตรียมเพลงไว้เยอะเลยเอาไว้ร้องคนเดียว ยินดีแบ่งกันฟัง

คุณไม่อกหักหรอกครับแค่ใจหวิวๆ  แต่ใจผมเนี่ยสิ หักซะป่นไม่มีชิ้นดี   เรารึสู้รับใช้ทุกอย่าง  เค้าไม่เคยเห็นใจ   มีอ้อนอิมพอตเข้ามาเท่านั้นแหละ  อ้อนเมดอินไทยแลนด์อย่างผมกระเจิงกระจายลูกเดียว    แม่ยายก็ขับไล่ไม่ไว้หน้า

เอาเพลงหากรักไปประเดิมซักเพลงนะครับ  ผมจะนั่งใกล้ๆเป็นเพื่อนให้หายเหงา  คุณจะได้แวะเข้ามาที่เรือนคนเศร้าอีกงัยครับ เหอ เหอ

หากรัก เป็นเหมือนเมฆลอยไป
ในฟากฟ้า กว้างไกลตา
ไม่หวนมา ลมยังพา
เมฆน้อยเลื่อนลอยไป
ดั่งฉัน..มั่นหมายและปองเธอละเมอ
เผลอรักหมดใจ รักเธอเท่าไหร่
รักมากแค่ไหน โปรดอ่านใจ
ของฉันดู หากฉันเป็นนก
จะติดตามเมฆน้อย
ที่ล่องลอย ลับไป
ฟากฟ้า..มืดมนเพียงไหน
ไม่หวั่น หวังไว้(หวังไว้)
คงสักวัน (คงสักวัน)
อาจได้เจอ
อังศุมาลิน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 10 มี.ค. 01, 15:57

ดิฉันก็มีเพลงไว้ปลอบใจตัวเองเหมือนกันค่ะ ของอิทธิ พลางกูล
แต่ร้องได้แค่ท่อนเดียว
    น้ำในตามันไหลออกมาตั้งครึ่งใจ
   เมื่อเค้ามีใครคนนั้นดูแลหัวใจได้ดี
      กว่าฉัน น้ำในตามันไหลออกมา เพราะตื้นตัน

จำได้เลือนลางเต็มทีใครร้องเพลงนี้ได้ก็ช่วยหน่อยนะคะ
เพลงของเจ้าชายกบเพราะดีค่ะ
กระบี่อิงฟ้า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 11 มี.ค. 01, 18:38

อยากปักป้ายแขวนเป็นแผ่นเท่าฝา  ประกาศให้คนรู้ว่า  บ้านนี้หนามีคนอกหัก  เผื่อมีสาวใด  คนไหนโอนใจมากรัก  อ่านป้ายแล้วคงประจักษ์  ว่าชายอกหักเกลียดนักคนลวง
กระบี่อิงฟ้า(ภาคโกโบริ)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 11 มี.ค. 01, 18:40

แก้
   โอนใจมอบรัก
ด.เด็ก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 14 มี.ค. 01, 18:57

ต้องถามอายุคุณก่อนว่าอายุเท่าไหร่
เพราะคนอายุน้อย ยังต้องอกหักอีกหลายครั้ง
แต่ถ้าเป็นคุณนิลกังขาอกหักละก้อ........(อิอิ เอามือปิดหน้ากันเสียงหัวเราะเล็ดลอดออกมา)
อังศุมาลิน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 12:55

บอกตามตรงค่ะก็แค่ยี่สิบต้นๆเท่านั้นเอง
    มีคนแอบอ้างชื่อของโกโบริด้วย
อย่างนี้มันต้องพิสูจน์กันหน่อยนะคะ
    โกโบริจะต้องร้องเพลง คู่กรรมได้
ใหนลองร้องให้ฟังหน่อยซิคะ
แจ้ง ใบตอง (สวมวิญญาณโกโบริ)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 20:25

ดังนรกชัง หรือสวรรค์แกล้ง
แกล้งทรมาน ให้ฉันพบเจอ
เกลียดชิงชัง สุดท้าย รักเธอ
แต่พอเผลอ พรากเธอ จากฉัน...
อังศุมาลิน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 12:22

ร้องไม่จบแสดงว่ายังไม่ใช่ตัวจริงค่ะเอาไป1คะแนน
หน้า: [1]
  พิมพ์