เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 12598 ข้อมูลข้าราชการ ๒๔๗๔
Wandee
หนุมาน
ตอบ: 4006

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 07 ก.พ. 11, 15:22

7. อำมาตย์เอก พระประกาศกลศิลป (พิณ บูรณยุกติ)
    ราชทินนามในเอกสารฉบับนี้  สะกดว่า  ประกาศกลศิลป์ ค่ะ
    นายช่างบำรุงทางแขวงหาดใหญ่  กรมรถไฟหลวง

8. อำมาตย์โท พระชลเขตอำรุง (ตู้ อิงคุทานนท์)
    ราชทินนาม ในเอกสาร สะกด  ชบเขตต์อำรุงค่ะ
    เจ้าพนักงานจัดซื้อที่ดินสร้างการชลประทาน

9. อำมาตย์ตรี พระวิบูลย์ธนกิจ (เชื้อ มัฏฐานนท์)
    ราชทินนาม  เอกสารสะกด  วิบูลธนกิจ
    ผู้ตรวจการฝิ่น  มณฑลพายัพ

10. อำมาตย์ตรี พระประกาศสหกรณ์ (สดับ วีรเธียร)
      สารวัตรใหญ่สหกรณ์   กระทรวงพาณิชย์

รับประทาน คุณท่านจะสำรวจอะไรหรือเจ้าคะ 
art47
องคต
ตอบ: 739

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 07 ก.พ. 11, 15:28

หามิได้ขอรับคุณวันดี
ผมเพียงอยากรู้อยากเห็นเป็นประมาณเท่านั้นล่ะครับ มิมีสิ่งใดมากเกินไปกว่านี้ด้วยความสัตย์จริง

และผมจะถามต่อเลยว่า
1. มณฑลทหารบกของไทยนั้นมีกี่แห่ง และใครดำรงตำแหน่งปลัดมณฑลทหารบกในขณะนั้นบ้าง
2. คณาจารย์ในจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยมีท่านใดบ้างครับ (ทุกคณะ)
Wandee
หนุมาน
ตอบ: 4006

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 08 ก.พ. 11, 07:07

๑.     ๖ แห่ง
        พ.อ. พิชัยชาญณรงค์
        พ.ท. พิชิตชาญณรงค์
        พ.ท. พระภักดีศรีสงคราม
        พ.ท. พระศรีราชสงคราม
        พ.ท. พระวิธานสรเดช
        พ.ท. พระวิชิตชาญณรงค์

๒.     แหล่งข้อมูลอื่นน่าจะสมบูรณ์กว่าค่ะ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์