เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 13412 ดวลเพลงกระทู้สุดท้าย- ขืนดวลกันต่อไปคงแก่กันตายไปข้างหนึ่ง
ตาอยู่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 21 มี.ค. 01, 08:00

ได้เวลาตาอยู่ออกโรงยังเนี่ย.... ?
^_^ อิอิ
นนท์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 23 มี.ค. 01, 14:48

เรือนหอทัชมาฮาลเสร็จแล้ว
ผมมารับแม่หญิงตามสัญญาครับ
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 23 มี.ค. 01, 15:11

รางวัลแด่คนช่างฝัน

อย่ากลับคืนคำเมื่อเธอย้ำสัญญา  
อย่าเปลื่ยนวาจาเมื่อเวลาแปรเปลื่ยนไป
ให้เธอหมายมั่นคง  แล้วอย่าหลงไปเชื่อใคร
เดินทางไปอย่าหวั่นใครขวางกั้น..
มีดวงตะวันส่องเป็นแสงสีทอง
กระจ่างครรลองให้ใฝ่ปองและสร้างสรรค์
เมื่อดอกไม้แย้มบาน ให้คนหาญสู้ไม่หวั่น
คือรางวัลแด่ความฝันอันยิ่งใหญ่ ให้เธอ
บนทางเดินที่มีขวากหนาม  
ถ้าเธอคร้ามถอยไปฉันคงเก้อ
ฉันยังพร้อมช่วยเธอเสมอ
เพียงตัวเธอไม่หนีไปเสียก่อน
จะปลอบดวงใจให้เธอหายร้าวราน
จะเป็นสะพานให้เธอเดินไปแน่นอน
จะเป็นสายน้ำเย็นดับกระหายยามโหยอ่อน
คอยอวยพรให้เธอสมดังหวังได้นิรันดร์
.
ดีใจ   ขอย้ำว่าดีใจมากค่ะ  คุณนนท์ ที่กลับมา
ส่วนแม่หญิงว่ายังไง   ดิฉันขอลุ้นคำตอบด้วยใจระทึกอีกคนนะคะ

ขอโทษนะจ๊ะลูกหญิงเรไร  คุณแม่ยายออกนอกหน้าไปหน่อย
อย่ามาหาว่าทำให้คะแนนตะแคงเลยนะ  ไม่ได้เจตนาจริงๆ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 23 มี.ค. 01, 15:21

อ้าว คุณนนท์กลับมาแล้ว  ดีใจจัง  ไปเล่นลิเกกันดีกว่า ตอนนี้แม่หญิงกลายร่างเป็นตะเภาทองไปแล้ว ตำแหน่งชาละวันยังว่างนะครับ ถ้าสนใจก็โดดลงมาเลย
little sun
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 23 มี.ค. 01, 17:40

เอ น้องลิตเติ้ลหายไปไม่กี่วันพี่จ้อ
ไม่ยอมมาเล่านิทานให้น้องลิตเติลฟังบ้างเลยมัวแต่จีบสาวๆปล่อยให้น้องสาวของตัวเองน้อยใจรอฟังนิทานนานเป็นชาติแล้วนะคะพี่จ้อจ๋า  งานวันคืนสู่เหย้าของจุฬาปีนี้พี่จ้อคงไม่ได้มาเสียดายที่น้องไม่ได้อยู่เหย้าเดียวกันไม่งั้นน้องจะได้ไปแทนพี่ชาย
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 24 มี.ค. 01, 05:43

Sawasdee ka Khun Non.
little sun(ช่วยพี่จีบสาว)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 24 มี.ค. 01, 11:42

แม่หญิงคะพี่จ้อก็มีบ้านนทรงไทยสมัยอยุธยาสำหรับแม่หญิงนะคะถึงจะไม้ใหญ่เท่าทัชมาฮาลของพี่นนท์ก็ตาม แต่พี่จ้อก็มีแต่ความอบอุ่นให้แม่หญิงนะคะ
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 24 มี.ค. 01, 13:26

ฝากให้แม่หญิงเรไรค่ะ
คุณจะงอนมากไปแล้ว...รู้ไหมแก้วตา....
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 24 มี.ค. 01, 22:45

มาต้อนรับคุณนนท์กลับเรือนด้วยคนค่ะ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 25 มี.ค. 01, 13:06

ฮูเร... คุณนนท์กลับมาแล้ว  แม่หญิงเรไรจ๋า ดีใจไหม

ยินดีต้อนรับพระเอกจากเมืองชลค่ะ  
ไปเล่นเป็นตะเข้น้ำเค็มวิกโน้นกันนะคะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 26 มี.ค. 01, 21:36

ดีใจค่ะที่คุณนนท์กลับมา
แม่หญิงรอ และนึกถึงคุณนนท์อยู่เสมอ แม้จะไม่ได้เอ่ยคำ
ไม่ได้รีบมาต้อนรับตั้งแต่แรก เพราะคุณแม่ยายเรียกไปนั่งฟังเลคเชอร์เปรียบเทียบ
เรื่อง เรือนหอทัชมาฮาล กับ กระท่อมในสวนกล้วย
บ้านนี้คุณแม่ยายเป็นใหญ่ค่ะ คุณพ่อตาเลยไม่กล้าหือ
แม่หญิงจำเป็นต้องปิดกระทู้ เชื่อแม่ยายตามเพลงนี้

วัดเอ๋ยวัดโบสถ์  ปลูกข้าวโพดสาลี
(ว่าที่) ลูกเขย (แจ้ง) ตกยาก   แม่ยายก็พรากลูกสาวหนี..

แต่อย่างไรก็ตาม สำหรับคุณแจ้งผู้น่ารัก
แม่หญิงขอแนะนำให้ไปตามตะเภาทอง ตะเภาแก้ว วิมาลา  
หนูไม่บอก เฮียแจ๋ว แม่ค้าไก่ย่าง และกองเชียร์ มารักษาแผลหัวใจนะคะ
แม่หญิงจำเป็นต้องลาไปอยู่ทัชมาฮาล ค่ะ

ส่วนมิตรรักนักเพลงทุกท่าน
กระทู้ดวลเพลงเริ่มต้นขึ้นตั้งแต่วันที่ 26 ธ.ค. 43  
ยืดเยื้อกันมายาวนาน จนถึงวันนี้ปาเข้าไปเป็น 13 กระทู้ต่อเนื่องกัน
นับความเห็นถึงปัจจุบัน  ได้รวมทั้งสิ้น 1189 ความเห็น
ย้อนกลับไปนับแล้วแม่หญิงยังอึ้งว่า โห อะไรจะขนาดนี้เชียวหรือ
มีผู้คนแวะเข้ามามากหน้าหลายตา ล้วนแต่เป็นสีสันทำให้กระทู้สนุกสนานตลอดมา

แม่หญิงขอมอบเพลงนี้เป็นเพลงปิดท้าย
ด้วยความระลึกถึงและขอบคุณจากหัวใจ

"ขอเป็นคนของเธอ"

จากวันที่พบกัน จากวันที่พบเธอ ฉันยังจำยังตื้นตัน
เธอรับฉันไว้ในใจ เธอให้ความผูกพัน ที่ฉันไม่เคยได้จากใคร
ไม่เคยจะนึกเลย ไม่เคยจะหวังไกล ว่ามีใครที่รักจริง
เมื่อเธอเป็นคนที่แสนดี และเธอก็เป็นเหมือนทุกสิ่ง อยากขอพูดความจริงจากใจ

ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักจะดีกับเธอ ขอให้เธอได้รู้ไว้
ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักเธอตลอดไป ทั้งหัวใจฉันให้เธอ

ขอบคุณที่ค้ำจุน ขอบคุณที่ค้ำใจ ให้ฉันมีวันที่สวยงาม
ขอบคุณจริงจริงที่รักกัน ขอบคุณที่เธอไม่มองข้าม อยากย้ำความรู้สึกจากใจ

ยืนยันจากใจ สิ่งใดถ้าต้องการ
แม้จะเหนื่อย ฉันไม่หวั่น ทำได้เพื่อเธอ
ตอบแทนที่เธอ ให้ความรัก
ตอบแทนที่ดีเสมอ จะไม่ทำให้เธอ ต้องผิดหวัง

ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักจะดีกับเธอ ขอให้เธอได้รู้ไว้
ฉันจะอยู่เป็นคนของเธอ จะรักเธอตลอดไป ทั้งหัวใจฉันให้เธอ.

>>>>> GAME OVER<<<<<
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์