เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
อ่าน: 13413 ดวลเพลงกระทู้สุดท้าย- ขืนดวลกันต่อไปคงแก่กันตายไปข้างหนึ่ง
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 08:56

แม่หญิงบอกมาหลายหนแล้วค่ะ ว่าชื่อ เรไร ไม่ใช่ รจนา
ไม่จำเป็นต้องเลือกคู่  และ  
หาสามีไม่ได้ดังใจปอง
จงอยู่บนคานทองเสียดีกว่า

แม่หญิงก็คงร้องเพลงเล่นอยู่แถวนี้ไปเรื่อย
ใครอยากแวะมาทักทายก็ได้ หรือจะหายไปเที่ยวเล่นที่ไหนก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว  แซวกันสนุกสนานไปตามประสาคนคุ้นเคย
และไม่ต้องห่วงค่ะ  รับรอง ไม่ "อิน"  แน่นอน
little sun( แสนซนคนดันทุลังสูง)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 12:43

ถ้างั้นพี่จ้อจะจีบสาวไปทำไมล่ะคะก็น้องอยากรู้นี่นา มีคนบอกว่า อกหักดีกว่ารักไม่เป็น ทำเป็นถามว่าบึงใหน วันนี้ขอเป็นเด็กดื้ออีกซักวันแล้วต่อไปอาจจะยอมเป็นเด็กดีอยู่
ในโอวาทของพี่ชายที่น่ารัก(ไปหมด)
เอาเพลงนี้ไปฟังแล้วกัน
                             หนักใจ
ใจหนึ่งฉันพร้อมจะลืมทุกอย่าง
พร้อมจะไปให้ห่าง
ให้ภาพความหลังลบเลือนออกไป
ใจหนึ่งก็รู้ว่าทำไม่ได้
พร้อมให้ใจทนทรมาน
เมื่อยามที่คิดถึงเรื่องที่แล้วมา
ฉันรู้ว่าฉันต้องทำอย่างไร
แต่ทำไมถึงจำ
และยังรักเธอเรื่อยไป
ทั้ง..........................
เธอก็คงไม่มา
ไม่อยากคิดมากอีกเลย
#################
อีกไม่นานเธอคงลืมฉันใช่ไหม
ถ้าหากใครมีความรัก
ก็เหมือนดังต้นไม้
ที่สองเราร่วมกันปลูก
..................
ขาดเธอไปขาดใครไปคนหนึ่ง
เราเคยอยู่กันสองคน
มันไม่มีทางจะเหมือนเดิม
เมื่อเธอไม่รักกัน
จะให้ฉันไม่สิ้นหวังได้อย่างไร
เมื่อไม่มีใครจะดูแลเติมใจกันและกัน
ไม่มีน้ำลดต้นไม้
เธอทิ้งมันไป
เธอทิ้งฉันไว้ที่เก่า
และต้นไม้รักของเราที่เราเคยปลูกด้วยกัน
ก็คงจะตาย
#############
little sun(แสนซน เข็นครกขึ้นภูเขา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 12:57

ตอนนี้ยังมีความดันทุลังสูงอยู่น่ะพี่จ้อมาหาว่าน้องยังเด็กเล็กเค้าไม่ได้อยู่อนุบาลนะอยู่ตั้งป.3แล้วนะ แต่เป็นน้องพี่ก็ดีเหมือนกันจะได้มีคนช่วยสอนการบ้านให้ อยู่ดีๆก็มีพี่ชายเฮ้อ
    ขอต่ออีกเพลงหนึ่งนะคะ
**อยากมีใครสักคน***
   อยากมีใครสักคน
ที่จะรักและเป็นคู่ใจ
ร่วมเดินทางที่แสนไกล
สักวันคงผ่านพ้น
คงมีใครซักคนจริง
รักนั้นหรือคือทุกสิ่ง
ค้นหารักที่ยิ่งใหญ่
ไม่รู้จะนานเท่าใด
รักนั้นหรือคือการให้
อยู่ที่ใหนอาจไกลแสนไกล
ค้นหารักที่จริงใจจะมีใคนบ้างไหมสักคน

เอแล้วรักที่ยิ่งใหญ่นี่เป็นอย่างไรนะ
little sun(ไม่ดื้อแล้ว)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 17 มี.ค. 01, 13:19

เอชักยังไงอยู่พี่ๆหายกันไปหมดเลย
น้องไม่ดื้ออีกแล้วนะคะพี่จ้อต่อไปน้องจะเป็นน้องสาวที่ดีก็แล้วกันน้องจะเชื่อที่พี่สอนทุกอย่าง(พองาม)แต่ว่าเวลาพี่จ้อจะไปใหนต้องมีน้องสาวคนนี้ติดตามไปด้วยเหมือนฟ้ากับเมฆตกลงมั้ยคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 17 มี.ค. 01, 14:19

ุคุณจ้อ   พี่ได้ข่าวว่าแกกำลังจับไข้ครับ
หมัดน้องหนักจัง แหะๆ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 17 มี.ค. 01, 15:51

แม่หญิงเรไรคะ กระทู้นี้ท่าทางจะถูกยึด   คุณ jor กลายเป็นพระเอกแทน (แต่ตอนนี้หลบสาวน้อยแสนซนไปอยู่ไหนแล้วก็ไม่รู้)

คุณแจ้งของดิฉันแกก็หายเงียบ กู่ไม่กลับ ทิ้งกันไปหน้าตาเฉย ทั้งที่บอกว่ารักจริงนี่แหละ ทำเอาลูกคู่เสียศูนย์

แม่หญิงกับบัวไปดูลิเกกันดีกว่าค่ะ เรื่องไกรทอง วิกโน้น
ไปหาแฟนเป็นจระเข้เอาข้างหน้า ท่าทางจะรุ่งกว่ามีแฟนเป็นคนนะคะแม่หญิง
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 17 มี.ค. 01, 23:36

ฮัดช้า.... ใครว่าผมจับไข้หัวโกร๋น?
ผมไปกวาดโรงลิเกต่างหาก...

ฮา... ตกลงหนูลิตเติลว่านอนสอนง่ายแล้วใช่ป่าว...
ดีๆๆๆ งั้นมาช่วยพี่จีบแม่หญิงต่อดีกว่านะจ๊ะน้องสาว
little sun(ขี้อ้อน)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 18 มี.ค. 01, 14:15

ยินดีช่วยพี่ชายอยู่แล้วแหละเวลาที่พี่จ้อไปจีบแม่หญิงจะต้องให้น้องขี่คอไปนะคะ
      วันนี้น้องนอนไม่หลับเลยพี่จ้อช่วยเล่านิทานก่อนนอนให้น้องฟังหน่อยซิคะ เอาหนึ่งเรื่องก็พอเรื่องที่พี่จ้อฟังสมัยเด็กๆ(เมื่อ30ปีที่แล้ว)แล้วพี่จ้อก็ชอบฟังมากๆเล่าจบแล้วพี่จ้อก็จะได้ไปจีบแม่หญิงไง เล่าให้ได้นะๆๆๆ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 18 มี.ค. 01, 19:14

30 ปีที่แล้วพี่ยังไม่เกิดเลยน้องหนู
(ปะป้ากับม่าม้ายังไม่ทันจีบกันเลย)
ให้โอกาศไปนึกมุขใหม่
little sun(ยังไม่หมดฤทธิ์)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 19 มี.ค. 01, 14:39

รู้สึกว่ากระทู้นี้เหงาๆแล้วหละน้องมาช้าไป อีกไม่นานคงได้เวลาระเบิดตัวเองแล้วซิท่าใช่รึเปล่าคะพี่ชาย   เอาเป็นว่านิทานสมัยที่พี่ฟังตอนเด็กๆก็แล้วกันนะคะแล้ว30ี่ที่ว่าลบออกไป7ก็แล้วกันนะคะ พี่จ้อน้องมีสิ่งสำคัญที่ต้องบอกพี่ให้ได้ในวันนี้คือว่าคำว่าโอกาศที่ถูกต้องต้องใช้  ส สะกดนะคะ  เมื่อไรถ้าพี่ว่างก็เจียดเวลามาเล่านิทานก่อนนอนให้น้องสาวฟังบ้างนะคะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 19 มี.ค. 01, 18:17

แม่หญิงไม่ได้แวะเข้ามา เพราะเห็นคุณพี่ jor  กับ น้อง little sun ยังตัดพ้อต่อว่ากันไม่เสร็จ กระทู้ทำท่าจะถูกยึด
สรุปความว่ายังไง แล้วก็บอกด้วยละกัน

เห็นคุณ jor ร้องเพลง ลืม เลยตอบด้วยเพลงนี้ละกันนะคะ

"ไม่ลืม"  

ท้องฟ้า วันนี้เงียบเหงา ถึงวันที่เขาจากไป
วันคืนแม้นานเท่าไหร่ ฉันยัง ไม่เคยลืมเลือน

ท้องฟ้า วันนี้หม่นหมอง ถึงคราวเราต้องจากกัน
แม้สัก กี่ปีกี่วัน ฉันยัง ไม่ลืม...

หยาดฝนโปรยปราย ฉันไม่อยากหมายให้เธอ กลับคืน
ฉันอยากลืมรัก ทุกวันทุกคืน รักเคยหวานชื่น ไม่อยากจำ

นับดาวบนฟ้า เงียบเหงา ฉันจะ ไม่เศร้าต่อไป
ฉันจะไม่เผลอร้องไห้ แม้หัวใจ ฉันเจ็บเหลือทน

ท้องฟ้าวันนี้หม่นหมอง ถึงคราวเราต้องจากกัน
แม้สัก กี่ปีกี่วัน ฉันยัง ไม่ลืม...

ของเบิร์ด กับ ฮาร์ท เหมือนกันค่ะ
ฝากให้ผู้ชายทั้งหลายที่แปลงกายเป็นตะเข้ ว่ายกลับกระทู้นี้ไม่ถูกซะแล้ว
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 19 มี.ค. 01, 18:22

อ้อ  คุณ jor  ยังติดค้างเพลงของ ปานศักดิ์ ไว้กับแม่หญิงเพลงนึงนะเจ้าคะ  อย่าทำเป็นไก๋
ไม่จีบแม่หญิงแล้วก็ไม่เป็นไร  แต่กรุณามาร้องให้จบ
ค้าง ๆ คา ๆ อย่างนี้ได้ไง เจ้าคะ
บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 22:24

อ่อนใจค่ะ พอหนุ่ม ๆ เห็นนางตะเภาทองนุ่งทูพีซเท่านั้นแหละ หายเรียบไปหมดเลย ที่ว่ารักแสนรัก น่ะสงสัยจะฝัน  ดีนะที่ไม่หลลงคารม เลือกคู่ไปตามคำยุไม่งั้นป่านนี้น้ำตาเช็ดตาตุ่ม
แม่หญิงปิดกระทู้ ไปอยู่กะบัวดีกว่าค่ะ
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 23:16

ถ้าแม่หญิงเรไรตกลงตามคำชวนของคุณบัว  เรียกว่า กระทู้ดวลเพลงปิดฉากแบบพลิกล็อกถล่มทลายจริงๆแหละค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 20 มี.ค. 01, 23:22

อ้าวคุณบัว ไหงมาเหมาว่าผมหัวใจจิงโจ้ล่ะครับ

แม่หญิงครับ ถึงแม่ว่ากระทู้จะถูกยึด
แต่ก็ไม่มีใครจะมายึดหัวใจผมได้
นอกจากแม่หญิงคนเดียว

ขอลี้ภัยการเมืองไปแต่งบทยี่เกก่อน
คิดมาหลายชั่วโมงแล้วยังแต่งไม่ออกเลยครับ
โฮ่ๆๆๆ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์