เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 13419 ดวลเพลงกระทู้สุดท้าย- ขืนดวลกันต่อไปคงแก่กันตายไปข้างหนึ่ง
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 14 มี.ค. 01, 23:07

เจนีวากำลังหนาว กินสุกี้อย่างเดียวคงอุ่นไม่พอ
แม่หญิงกลัวหนาว เลยไม่กล้าไป แต่ไอศครีมก็อยากกินนะคะ ระหว่างความหนาวกับความตะกละอยากกิน ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ

หนาวเนื้อห่มเนื้อ  จึงหายหนาว
หนาวราวอกร้าว  ห่มอกหาย
หนาวรักห่มรัก  อุ่นรักสบาย
หนาวคลาย  เพราะห่มที่สมกัน

โอ้ตัวเราหนาวเนื้อ ไร้เนื้อห่ม
หนาวลมห่มลม  ยิ่งหนาวสั่น
หนาวรักห่มร้าง  อ้างว้างครัน
หนาวสวรรค์ ห่มนรก  อกช้ำเอย

คุณ นกข. ฟังเพลงนี้แก้หนาวไปก่อนนะคะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 14 มี.ค. 01, 23:17

อ้าว  คุณ jor  ก็มีโจทย์มาตามเหมือนคุณพระนายเลยนะคะ

แม่หญิงก็อยากบวกคะแนนเพิ่มให้คุณแจ้งแบบที่คุณบัวบอกเหมือนกันล่ะค่ะ ถ้าไม่บังเอิญไปเห็นลีลาเกี้ยวสาวที่วิกลิเกอยู่เต็มตา  ท่าทางลูกพี่ของคุณบัวก็กระดี๊กระด๊าไม่ผิดกับตอนอยู่ในกระทู้นี้สักเท่าไหร่หรอกค่ะ

ก็ไม่ยาก ดูอาการก็พอรู้
ที่แล้วแล้วเธอมีใจ ให้กับฉัน
ก็ไม่ยากเกินจะเดา
ว่าเธอนั้นคิดจะรักกันจริงจัง

ไม่ได้แกล้งทรมาน ให้เธอท้อ
ไม่ได้แกล้งเธอให้รอ ให้หมดหวัง
ไม่ได้แกล้งทำกำแพง ขึ้นมาขวาง
ให้ยุ่งยากเกินไป

แต่ใจ มันยังไม่พร้อม
ไม่พร้อม จะมีใครใคร
ต้องการเวลา ดูจิตดูใจ
ก็รออีกหน่อย แล้วกัน

พรุ่งนี้จะไปกับเธอ
หากเธอเป็นเธอ คนเดิมได้นาน
ไม่ทิ้งกันไป มีใจให้กัน
อย่างฉันจะไปรักใคร

พรุ่งนี้จะไปกับเธอ
หากเธอเป็นเธอ ที่ยังเข้าใจ
ถ้าพร้อมจะรอ ไม่หนีกันไป
พรุ่งนี้จะพาหัวใจ จะไปกับเธอ

ฝากคุณบัวไปบอกลูกพี่ด้วยเพลงนี้ก็แล้วกันค่ะ
พรุ่งนี้  จะมีไหม
ก็อยู่ที่การกระทำของคุณแจ้งเอง
ไม่ใช่แม่หญิงหรือกองเชียร์นะเจ้าคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 07:04

อ้าว... ตกลงน้อง little sun แสนซน คนขี้ตู่ เป็น สาวน้อยแสนซน
หรือหนุ่มน้อยหน้ามลกันแน่ละนี่
พี่จ้อไม่เคยสัญยิง สัญญากับหนุ่มๆ นะจ๊ะบอกให้ กลัวฟ้าผ่า

เอ... หรือว่าน้อง สุริยะน้อย เป็นหญิงปลอมเป็นชายสลับกับคุณแจ๋ว?

น่าเสียดาย ที่พี่คงเป็นได้แต่เพียงพี่ชาย นะน้องนะ
เพราะว่าหัวใจพี่ดวงเดียวให้แม่หญิงไปหมดแล้ว
ร้องเพลงพี่ชายที่แสนดีให้แล้วกัน

... แม้ใครเขารักแก ร้องงองแงร้องไห้
พี่คนนี้จะคอยคุ้มครองคุ้มภัย
น้องเอยอย่ากลัวใครเขา ....
สองพี่น้องเดินไป น้องตามพี่ชาย
... มองฟ้าอันกว้างใหญ่ ฟ้าคงไกลไป ... ขี่คอพี่สูงเอง

ถ้าเป็นน้องสาวพี่จะให้ขี่คอ เอาป่าว?
ถ้าเป็นน้องชายก็เดินไปแล้วกัน
ไม่ใช่พี่ลำเอียงน่อ... แต่เป็นผู้ชายมันต้องอดทน

สรุปเดินไปแล้วกันนะน้อง นะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 07:44

กลับมาอ่านอีกรอบ... คุณนกกางเขนก็ได้ผ้าห่มกันหนาวไว้รอท่า
คุณแจ้งมีวันพรุ่งนี้ให้รอ

******** รอรัก ****************

รักแท้ที่เกิดขึ้นมา มีดวงใจของเธอ
รับรู้ก็แค่ตัวเอง ไม่อาจบอกกลัวเก้อเสียใจ
ตัวเธอจะบอกได้ไหม ว่าใจของเธอรักใคร
ไม่ยากไม่มากใช่ไหม ก็ใจฉันมันเรียกร้องมาจาก

ความรักที่แห้งโรย เก็บเธอไว้ในหัวใจ
จนกว่า...ที่เธอซึ้งและเช้าใจ อยากให้เธอรู้...

รักแท้ที่มอบให้เธอ มีความจริงของใจ
ใช่ว่าจะบอกเรื่อยไป ไม่เคยให้ใครเก็บรักให้
ฉันรู้คงได้แต่หวัง สักวันฉันอาจเสียใจ
แต่รักฉันไม่มีวัน หมดสิ้นเพราะความรักนั้นฉันรออยู่

ความรักที่แห้งโรย ยังรอคอยในหัวใจ
จนกว่า... ที่เธอซึ้งและเข้าใจ อยากบอกให้เธอรู้...เธอผู้เดียว

จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 07:50

เบิร์ดกะฮาร์ท ต่ออีกซักเพลงแล้วกัน
คนกำลังน้อยใจ

ลืมแล้วใยเจ้าเอย ...
ก่อนเราเคยสัญญา จะรักกันไว้ให้มั่น
แต่ก่อนจะจากกันนั้น...
โปรดได้ฟัง ฉันสักบ้างเป็นไร

ฟังนะฟังฉันก่อน ...
โปรดอย่าได้ร้าวร้อน อ้อนวอนด้วยหัวใจ
เธอรักเขาใช่ใหม ...
ขวัญใจ ตอบฉันหน่อยคนดี

เขา... มีดีที่ไหนเธอ
เธอจึงละเมอ เพ้อถึงอยู่ร่ำไป
โปรดอย่าลืม รักเราที่เคยปักใจ
โปรดเห็นใจ ขอจงได้ปราณี

หรือลืมแล้วหรือเจ้าเอย...
ก่อนเราเคยรักกัน  ทุกคืนวันหวานชื่น
ไม่รักก็โปรดอย่าฝืน  ขอให้ลืมอย่ากลับคืนกลับคำ

อย่ากลับคืนกลับคำ... ฉันจะได้ไม่ลืม
little sun(แสนแสบ แนบในทรวง)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 13:20

พี่จ้อคะหนูเป็นผู้หญิงนะจ๊ะทำไมถึงคิดว่าน้องเป็นผู้ชายไปได้สาบายไดถ้าน้องพูดโกหกให้ฟ้าผ่าพี่ละกันนะคะแต่ยังไงน้องก็เป็นชายไม่จริงหญิงแท้นะคะ  มีพี่ชายที่หลงตัวเองแบบนี้ก็ดีค่ะจะให้น้องขี่คอจริงอ๊ะเปล่าแต่สงสารพี่ชายคนนี้จังกลัวว่าคอจะหักน้องไม่ขี่คอพี่หรอกนะแต่พี่จะต้องอุ้มน้องแล้วเดินไปว่าไงคะ
      ยังไงน้องก็ยังจะขอต่อความเมื่อตอนที่แล้วว่า
      นึกแล้วไงว่าพี่ต้องปฎิเสธ
     เหตุนี้น้องจึงไม่อยากบ่นพร่ำเพื่อ
     ในเมื่อพี่ไม่ยอมรับ
      น้องขอกลับไปนึกถึงความ หลัง คนเดียว
       นึกถึงวันที่สองเราเคยเดินเที่ยว
       ป่าสีเขียวน้ำไหลใสเย็น
        พี่บอกว่าเห็นมั้ยนั่นปลา
        แต่น้องว่าไม่ใช่ นั่นน่ะใบไม้
        พี่บอกให้น้องลงไปดู
        พิสูจน์ให้รู้ว่าคืออะไร
        น้องรีบกระโดดลงไปเร็วไว
         อู๊ยลืมไปน้องว่ายน้ำไม่เป็น

บุ๋มๆๆๆๆๆๆๆ
little sun( แสนซน คนเดิม)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 13:46

ขอเปลี่ยนข้อความนิดนึงค่ะ เปลี่ยนคำว่า สาบายได  เป็น สาบานได้
   งั้นน้องขอต่อด้วยเพลงประกอบละครชายไม่จริงหญิงแท้
        ห้ามใจเก็บกดอยู่อย่างนั้น
         ถึงแม้ว่ามันอัดอั้นตันใจ
         ฉันกลัวถ้าบอกเธอออกไป
         แล้วเธอเปลี่ยนไม่เหมือนที่    ผ่านมา
          ได้ใกล้ชิดกับเธอก็พอ
           ได้แค่ขอมีเธอในใจ
#################
     รักเก่าที่บ้านเกิด
    เราเคยเล่นน้ำใน.......
   พายเรือ......เก็บดอกโสน
     ลุยน้ำลุยโคลนหาปูหาปลา
     จำได้ติดตาแต่เล็กจนโต
    แทบร้องไห้โฮ ใจหายเสียดาย...
################
    พี่บัวคะ จากข้อความที่42
    หนูไม่ได้ว่าพี่ๆแก่นะคะก็แค่มี
        อายุเยอะเท่านั้นเองค่ะ
           ###########
หนูบัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 14:01

เพลงประกอบละคร ชายไม่จริงหญิงแท้
แม่หญิงเรไรเค้าเคยร้องไปแล้วนะ ถ้าจำไม่ผิด

คุณแจ้ง ข่าวดีค่ะ คุณ jor กำลังจะโดนชู๊ตออกนอกสนามแล้ว  มีสาวแสนซนตามมาตัดพ้อต่อว่าถึงนี่  คู่ต่อสู้แพ้ภัยตัวเองไปอีกหนึ่ง
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 19:08

ผมหนาวจริงๆ ด้วยสิครับ อยู่นี่ แต่ผมหนาวเนื้อแล้วจะเอาเนื้อใครห่มล่ะ ...โอ้ตัวเราหนาวเนื้อไร้เนื้อห่ม...
มีเพลงรุ่นเก่าขึ้นไปกว่าดิอิมฯ อีกเพลงหนึ่ง สมัยรุ่นคุณลุงจีบคุณป้า ว่า
....หนาวลมก็ต้องห่มผ้า หนาวฟ้าก็ต้องผิงไฟ หนาวผู้หญิงให้อิงผู้ใหญ่ แต่พี่หนาวใจนี่น้องเอย.. พี่ หนาวใจ จะทำอย่างไรเล่าเรไรเอย...

อยู่ตรงนี้ หนาวๆ แล้วก็เหงาๆ ด้วย
...เคยเหงา บ้างไหม
เหมือนดังว่าโลกไร้สรรพเสียง
เรไรไม่ร้อยจำเรียง
มีเพียงหัวใจไหวระรัว
จำได้ไหม
เคยเรียนเคยเล่าเย้าหยอกเล่นหัว
เคยคุยส่งเสียงลั่นครัว
ไม่กลัวไม่เกรง ใดๆ
...ลาที เจอะกันวันใหม่ ถึงห่างไกล ฝากใจไปถึง ภาระ ผูกพันตราตรึง แม้อยู่ที่ใดหัวใจเป็นหนึ่ง จะกลับมา เพื่อพบพาน
...รอ ได้ไหม
รอวันที่โลกพร้อมสรรพเสียง
เรไรร้องร้องจำเรียง
บทเพลงวิวาห์กังวาน...
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 19:37

หนาวก็ห่มผ้าสิคะ ถ้าไม่หาย ก็ต้องหาสาวสวิสไปก่อน
แม่หญิงออกนอกเรือนไม่ได้หรอกค่ะ
ทั้งที่อยากกินไอติมโมเวนพิคใจจะขาด
 เวลานี้ คุณพ่อตาสั่งคุมเข้ม
แม่หญิงเป็นเด็กดี ต้องเชื่อฟัง

เพิ่มคะแนนให้คุณ นกข. ค่ะ
ชอบเนื้อเพลงนี้  ถ้าเป็น mp3 ได้ คงดีไม่น้อย
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 15 มี.ค. 01, 20:16

ช่วงนี้ผมทำอะไรไม่ค่อยถูกใจแม่หญิงเลย สงสัยบุญเก่าผมคงหมดแล้ว เส้นวาสนาก็เลยขาด

...พี่บอกแล้ว ว่าแล้วแต่วาสนา
จึงต้องเสียน้ำตา เพราะวาสนาของพี่ไม่ส่ง
ได้มาพบน้อง ก็วาสนาแล้วโฉมยง
หากวาสนา ของพี่ไม่ส่ง พี่เองก็คงจะสิ้นหวัง

พี่บอกรักก็เพราะพี่รักจนหลง
พี่หักใจไม่หลง  สิ้นวาสนาน้ำตารินหลั่ง
สงสารเถิดน้อง อย่าให้พี่หมองเพราะน้องชัง
อยากมีแฟนเป็นฝาเป็นฝั่ง จะจนก็ช่าง ขอให้มีคู่...

แม่หญิงลองไปดูข้างบน ความคิดเห็นที่ ๔๐ ที่คุณจ้อร้องเพลงด้วยนะครับ เห็นมีน้องพงน้องพร
มาด้วย ไม่น่าไว้ใจ แถมแม่หญิงยังไม่หักคะแนนอีก เมื่อก่อนที่ผมมีน้องขวัญ น้องอะไรๆ ออกมา
แม่หญิงหักคะแนนซะกระจุย อย่างนี้จะเรียกได้ว่าลำเอียงมั้ยครับ อ้อ..สามสี่วันที่ผ่านมา ผมไม่ค่อย
ได้มาร้องเพลง ด้วยติดราชการลับนิดหน่อย เอ้ย ลับมาก บอกใครไม่ได้ แม่หญิงโปรดเห็นใจ...
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 00:27

ราชการลับที่ว่า  ก็คือ จีบสาวอื่นอยู่เห็น ๆ
แค่คุณแจ้งกลับมากระทู้นี้ถูก  ก็เป็นพระคุณอย่างสูงแล้ว  อย่ามาตัดพ้อกันดีกว่าเจ้าค่ะ  

ในวันที่เธอเจ็บ วันที่เธอไม่มีใคร
เธอเคยมองฉันเป็น คนที่สำคัญ
แต่เมื่อเธอสุข
เธอก็ลืมทุกทุกอย่าง
เธอคงลืมไปแล้วว่ามีฉัน
ไม่มีเวลาให้กันเหมือนวันเก่า
เมื่อเธอมีใคร ที่เขารู้ใจ อยู่ใกล้เธอ
ได้แต่น้อยใจรู้ไหม
เธอคงไม่รู้ว่ามีคนหนึ่ง เจ็บแค่ไหน
ที่เห็น เธอไม่เหมือนเดิม
อยากบอกว่าไม่โกรธ
อยากบอกว่าไม่โทษเธอ
แต่เธอรู้ไหม ว่าคนนี้ ได้แต่น้อยใจ
เธอคงพบเพื่อนใหม่ คงเจอใครที่ดีกว่า
เธอก็เลยไม่มา ทักทายเพื่อนเก่า
ก็ไม่มีสิทธิ์คิดให้เป็น เหมือนวันก่อน
กลายเป็นคนแค่รู้จัก เท่านั้น
ไม่มีเวลา ให้กันเหมือนวันเก่า
เมื่อเธอมีใคร ที่เขารู้ใจอยู่ใกล้เธอ
ได้แต่น้อยใจรู้ไหม
เธอคงไม่รู้ว่ามีคนหนึ่ง เจ็บแค่ไหน
ที่เห็น  เธอไม่เหมือนเดิม
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 02:27

ขอ นัดพบ ครับ

...แล้วเราจะนัดพบกัน...
เมื่อตะวันลับไม้
ฉันไม่หลอกจะบอกให้อย่าเอ็ดไปสิจงฟัง
ฟังสิฟังสักนิด แล้วอย่าคิดว่าฉันสอนว่าฉันสั่ง
ฟังสิฟังฟังกันเล่นเพลินๆ แต่มันสุขเหลือเกิน ไม่เชื่อเชิญ ลองจำ
แล้วเราจะนัดพบกัน เมื่อตะวันพลบค่ำ
ธรรมชาติชื่นฉ่ำฉ่ำชื้นชื่นใจ
ใต้ร่มไม่ใบบางๆ แสงสว่างรำไรๆ มิต้องระวังมิต้องระไว จะอายทำไมกับพระจันทร์
ถ้าเราจะนัดพบกัน ควรให้จันทร์ เห็นใจ
ลมอ่อนๆ พัดผ่าน ชูช่อก้านช่อใบ
บ้างก็แกว่งบ้างก็ไกว บ้างเขยื้อนสะเทือนไหว
สะบัดใบไปตามลม
ผสมน้ำค้างพร่างพรม
เรไรจิ้งหรีดกรีดผสม
ต่างกล่อมต่างล้อต่างรออารมณ์ เรา
ให้ฉ่ำให้ชื่น...ใจ
นี่แหละที่นัดพบ แต่เราไม่พบกับใคร
เพียงแต่พบกับธรรมชาติ นั้นเราก็อาจจะสุขใจไม่ต้องไปพบกับใคร ที่ไหน เพลินใจเพลินตา...

ผมต้องร้องเพลงนี้ปลอบใจตัวเองไปพลางๆ เพราะไม่รู้ว่าคนที่นัดกันไว้จะไปกินไอติม ติดนัดอื่นหรือว่าติดคุณพ่อห้ามจริงๆ ก็ไม่รู้

ทะเลสาบเจนีวารูปขนมครัวซอง เอ๊ยรูปพระจันทร์เสี้ยว คงจะมีเสน่ห์มนต์ขลังจริงอย่างที่แม่หญิงว่า
สำหรับผมเองนั้น ...นั่งอยู่ริมฝั่งชล ฉันยลเมื่อยามเย็น... ได้บรรยากาศจริงๆ ครับ เศร้าๆ ซึ้งๆ บนม้านั่งตัวหนึ่งข้างพรอมเมอะน้าด หรือทางเดินเล่นริมเลคฝั่งด้านโรงแรมโนกาฮิลตัน ผมเคยมาเดินเล่นกับผู้หญิงที่ผมรักมากคนหนึ่ง เป็นครั้งสุดท้าย  กอดกันเป็นครั้งสุดท้าย ร้องไห้กันนิดหน่อย แต่ไม่มากนัก (เพราะได้ร้องกันคนละมากๆ ตั้งแต่เมื่อคืนก่อนหน้านั้นแล้วเมื่อเขาสารภาพกับผมว่าเขาไม่สามารถรักผมอย่างคู่รักได้อีกแล้ว) ทุกอย่างจบลงด้วยดี จากกันด้วยดี ไม่ได้โกรธกัน ที่ริมทะเลสาบเจนีวานี่แหละ...
เพราะฉะนั้น ตอนนี้ผมก็เลยไม่มีใครจะให้กินไอติมด้วยครับ จำเป็นต้องขอนัดพบกับธรรมชาติ ฟังเสียงหรีดหริ่งและ - ฮะแอ้ม - เรไรไปคนเดียวตามประสาผม หนาวๆ ในเมืองฝรั่งยังงี้ จิ้งหรีดเรไรจริงๆ ก็ไม่มี ต้องอาศัยเรไรในไอทีแทน...

ห้ามใจอ่อนนะแม่หญิง จงถือเสียว่าที่ผมว่ามาข้างบนทั้งหมดเป็นแค่เกม ผมพูดเล่นสนุกๆ เล่านิทานโกหกทั้งเพ แต่เผลอตัวแอบจริงใจไปนี้ดเดียวเอง...

ขัดขาตัวเองอีกแล้วไหมล่ะ ไม่รู้เป็นไง- -
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 04:05

แหม ถ้าผมเป็นคุณพ่อตาซะเองไม่ได้ จะเรียกพ่อหนุ่มหน้ามนคนอยู่เจนีวา มาเมืองไทยให้พิสูจน์สิว่ารักจริงหรือไม่ก็ว่ากันมา ไม่ใช่มาทำให้คุณแม่หญิง ไหว ๆ แล้วก็ไปอยู่แบบนี้
ผมว่าปิดกระทู้นี้เถอะ ไม่เห็นมีหนุ่มไหนจริงใจกับแม่หญิงเท่าผมเลย แต่ผมก็โดน disqualify ไปแล้วแหม ไม่งั้นล่ะน่าดู
ส่วนหนุ่มอื่น ทั้ง พ่อแจ้ง พ่อ Jor นี่ก็มีโจทย์มาตามเหมือนกันหมด สรุปแล้ว คุณแม่ยาย เก็บคุณแม่หญิงไว้ก่อนดีกว่าครับ ท่าทางหนุ่ม ๆ เรือนไทยจะหมดแล้ว
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 16 มี.ค. 01, 05:20

โธ๋...คุณนกข แม่หญิงจะไม่ใจอ่อนยังไงไหว ผมฟังยังใจอ่อนเลย
ว่าแต่ทำไม่เศร้าจังนะวันนี้

น้อง ลิทเติล จ๋าเป็นน้องสาวพี่นะดีแล้ว
เป็นน้องชายต้องเดินนะจะบอกให้
ป่าเชียวน้ำใสที่ไหนกันจ๊ะน้อง
พี่เคยอยู่แต่จุฬา มีบึงน้ำเขียวแต่ไม่ค่อยใส
ปลาตรึม เต่าเต็ม ใช่บึงนั้นป่าว?
อย่าโดดไปเลยนะน้อง พี่ก็ว่ายไม่แข็งเหมือนกัน
จะลงไปช่วยก็กลัวโดนปลาตอด

น้องหนูจ๋า น้องยังเด็กนัก
...มีรักแล้วไม่คลาดแคล้วต้องตรมฤทัย
เหมือนแบกโลก ทั้งโลกไว้ให้โศกหนัก...
นะน้องนะ เชื่อพี่เถอะ...
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์