เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 16288 กระทู้ดวลเพลง พันเพลงรักไม่รู้จบ-ต่อเวลาอีกทีซิ ต่อกันไปอีกทีก็คงดีกว่า
แม่หญิงฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:09

ที่จริง ยังมี คู่รัก  คู่นก  อีก   แต่ร้องไม่ได้แย๊ว..ว
ไม่มีโฉนดเจ้าค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:15

แม่หญิงถามว่า จะให้ดี เธอยอมก่อน ตกลงไหม...
ตกลงจ้ะ ยอมจ้ะ ยอมจ้ะ ยอมแม่หญิงทุกอย่างจ้ะ...

ยอม... ฉันยอมเจ็บปวด
ยอม... ร้าวรวดอุรา
ยอม.. แม้รักจักพา
ไป เข่นฆ่าเย้ยหยันเล่น
อยากลองรัก ดู (อีก) สักหน่อย (ยังไม่เข็ด...)
จะปล่อยให้ช้ำก็จำต้องเป็น
จะสุขหรือทุกข์ยากแค้นลำเค็ญ
จะลองให้เห็นรักเป็นฉันใด...
แม่ยาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:18

คุณแม่ยายจะไปเก็บข้าวของหน้าโรงลิเกละค่ะ  อยู่ทางนี้อย่ามัวร้องเพลงจนลืมเข้านอน  

เพลงคู่ถี่เหลือเกินนะคะ   จวนจะปิดกระทู้ได้หรือยัง

เพราะลูกเขยหายหน้าไปเกือบหมดแล้ว  เหลือคอฟฟี่เมทอยู่กล่องเดียว

รายที่หายหน้าไปก็ปล่อยเขาไปเถอะค่ะแม่หญิงเรไร   เมาหมัดยังงั้นคงกลับมานี่ไม่ถูกอยู่ดี

ร้องเพลงกันจนแม่ยายไม่มีเพลงไทยจะร้อง  ดีไม่ดีโดนหักคะแนนเสียเอง  ขอเพลงฝรั่งสักครั้งนะคะ ถือว่าโกอินเตอร์สลับฉากบางเวลา

GOOD NIGHT, SWEETHEART

Good night, sweetheart, till we meet tomorrow.

Good night, sweetheart, sleep will banish sorrow.

Tears and parting may make us forlorn,

But with the dawn, a new day is born.

So I'll say good night, sweetheart, though I'm not beside you,

Good night, sweetheart, still me love will guide you,

Dreams enfold you in each one I'll hold you.

Good night, sweetheart, good night.
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:35

...จูบตรง ใจที่ปองนั้น...
...ขอให้ฝันดี...

จุ๊บ (จูบจอมอนิเตอร์ไปพลางๆ ก่อนครับ)
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:43

ท่าทางคุณแม่ยายอยากจะขายลูกสาวเหลือเกิน
มีบัญชาจะให้ปิดกระทู้ซะแล้ว

เอาอย่างนี้แล้วกัน  ถ้าคุณแม่อยากให้ลูกสาวออกเรือนกับคนไหน  ก็พิจารณาให้สิคะ  
สุดแท้แต่จะเห็นสมควร  
แม่หญิงเด็กดีค่ะ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 22:56

มาแสดงน้ำใจแบบสุภาพบุรุษ ในที่คุณหลวง นกข สหายเก่าจากห้องมองอดีต ของกระผม ซึ่งผมว่าไว้แล้วน่าจะเป็น ผู้ที่ชนะในเกมส์นี้
เฮ้อ น้ำตานอง อาบสองแก้ม สายลมเย็นพัดผ่านมา นาฬิกาบอกเวลา
มันเตือนว่า เลยเวลานอน
ถอดถอนใจ
เพื่อนเราเคยรักกันมาก่อน
ก่อนจะมารักเธอเนิ่นนาน
เพื่อนทำไมถึงทำอย่างนี้
เจ็บนี้อีกนาน เจ็บนี้ไม่ลืม ได้เลย
ขอให้แม่หญิง กับพ่อนกกางเขน
ไปร้องเพลงให้มีความสุขที่เจนีวานะขอรับ กระผมข้าราชการไทยจน ๆ ก็ต้องขอลาไปก่อน
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 08 มี.ค. 01, 23:00

ดีครับ แม่หญิงยุติธรรมดีมาก ถึงผมตอนหลังผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อย
เพราะเจอคู่ปรับฝีปากเอกที่กระทู้โน้น แม่หญิงก็โปรดพิจารณาด้วยนะครับ
เพราะตอนต้นๆ ผมทำคะแนนเสมอต้นเสมอปลายมาตลอด ไม่มีตกไม่มีหล่น

ร้องเพลงนี้ส่งท้ายให้แม่หญิงครับ

กลิ่นแก้มนางหอม พยอมไม่เปรียบ
เทียบดังเนื้อนุ่มนวล กลิ่นเจ้าเย้ายวน
คิดชวนมิวาย ไม่มีคลายแหนงหน่ายจืดจาง

อยู่ห่างไกลแสน ร้อยแดนสุดหล้าต่อ
ขอบฟ้าปิดบัง จูบเจ้านั้นยัง ลึกฝัง
ไม่คลอน รักไม่รอน ถอนคลาย

หอมหวลมวลดอกฟ้า นั้นน้อยกว่า กลิ่นเนื้อนางใน
นิ่มนวลละไม นิ่มกว่าอื่นใด อื่นนวลไหนเปรย

เมื่อหลับก็ฝัน ถึงวันระรื่น ร่วมคืนชิดชื่นเชย
กลิ่นแก้มหอมเอย ฉันเคยเคล้าชื่น รสยังรื่นฝังใจ

กลิ่นแก้มนาง ของสุนทราภรณ์ขอรับแม่หญิง...
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 09 มี.ค. 01, 03:41

อะไรกันครับคุณแม่ยาย คราวที่แล้วก็บอกว่าหลักฐานผมไม่ครบมีแค่ครึ่งใบ
คราวนี้ผมส่งมาใหม่ แม่หญิงพึ่งจะรับพิจารณา คุณแม่กลับปิดกระทู้ไปดื้อๆ
หรือว่ารังเกียจลูกเขยคนจนอย่างผม โดยไม่ยอมดู Financial statement
ของผมเสียก่อน
โถ่... คุณแม่หญิงก็ไปร้องเพลงคู่กัด คู่กำ... เอ้ย คู่กรรม กับคุณนกกางเขนซะแล้ว
พึ่งจะถูกเปลี่ยนตัวลงมาแท้ๆ ยังไม่ทันได้แตะบอลเลย นกหวีดหมดเวลาซะแล้ว เฮ้อ

********* ปาฎิหาริย์ไม่มีจริง ************

... "น่าจะเจอกันมาตั้งนาน ก่อนทีเธอจะเป็นของใคร
อยากให้มันมีปาฎิหาริย์ ให้ตัวฉันย้อนเวลากลับไป
จะไม่ยอมให้เราพรากกัน ฉันคงจะพบรักเธอก่อนใคร
มันน่าเสียดาย ปาฎิหาริย์ไม่มีจริง"

แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 09 มี.ค. 01, 06:43

เอ.. คุณแม่ยายยังไม่ทันเข้ามาบอกเลย
ทำไมถึงคิดว่าแม่หญิงจะไปอยู่เจนีวาล่ะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 09 มี.ค. 01, 09:08

ผู้สมัครรายใหม่ยื่นประท้วงว่าหลักฐานครบ  เพิ่งเดินออกมาแค่ขอบสนาม จะว่าเกมโอเวอร์ได้ยังไง

แม่ยายเลยไม่สามารถเป่านกหวีดหมดเวลาได้ค่ะ

แม่หญิงเรไรเธอเล่นโยนเผือกร้อนมาให้แม่ยายเอาง่ายๆเป็นไม้เด็ดของเธอ

ก็รู้แน่แก่ใจว่าแม่ยายเชียร์คนละคนกับลูกหญิง

ขืนตัดสินไป-บ้านแตก

แม่ยายกลืนไม่เข้าคายไม่ออก   เลยเปิดให้  อีก ๑ กระทู้ เท่านั้นค่ะ คำตอบสุดท้ายนะแม่หญิงเรไร

http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=429' target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=429
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์