เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 16289 กระทู้ดวลเพลง พันเพลงรักไม่รู้จบ-ต่อเวลาอีกทีซิ ต่อกันไปอีกทีก็คงดีกว่า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 08 มี.ค. 01, 21:08

ต่อเนื่องจากกระทู้

href='http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=417'
target='_blank'>http://vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&number=417
/>
ผู้สมัครหมายเลข ๒ คุณแจ้งใบตอง
ขอต่อเวลาเพื่อจะเห็นผลรู้หมู่รู้จ่าว่าแม่หญิงเรไรคนงามจะเลือกใครแน่
/>
คุณหลวงช. ผู้ฝากลายปัก ช.ใจเดียว บนหมอนทิ้งไว้ให้สาวหลายต่อหลายคน  
ก็ถอดใจหนีไปเป็นไกด์ในกระทู้เที่ยวทั่วไทยเสียด้วย

ไปไม่ไปเปล่า
ยังทำท่าจะโอนกิจการรักให้เพื่อนเก่าเทคโอเวอร์ซะอีก
/>
คือจมื่นไวยวรนาท  ชื่อใหม่ในร่างเก่าโผล่เข้ามาเมียงๆมองๆ
ถือว่าเป็นเขตปลอดแม่นกยูง  เพราะเปลี่ยนเรื่องเรียบร้อยแล้ว  
ไม่ยักกล้วสร้อยฟ้าศรีมาลา-แฮะ)

คุณนกข.ติดขัดเรื่องไม่มีฟอนท์ไทย  
เลยเข้ามากล่อมแม่หญิงเรไรไม่ได้   เรียกว่าช้าไปอีกก้าวหนึ่งแล้วค่ะ
/>

แม่ยายเลยต่อเวลาให้อีก ๑ กระทู้ ตามคำขอค่ะ
ก.แก้ว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 16:49

โอย!ตามอ่านกระทู้เสียเหนื่อยสำหรับคนเชียร์ที่เกาะสถานการณืไม่ติด กระทู้ละ ๑๐๐ ขึ้นทั้งนั้น
กระเด๋วเดียวต่อกระทู้ใหม่ซะแล้ว
คงจะเข้มข้นเหมือนน้ำกะเตี๋ยวก้นหม้อ  อย่าเพิ่งเครียดนะคะมาฟังเพลงเพราะ ๆ ก่อนฟังคารมหนุ่มและแก่ห้ำหั่นกัน
ขอยกนิ้วแม่โป้งซูฮกน้องหญิงเรไร
คนเก่งด้วยค่ะที่รอดปากเหียว เอ๊ย
เหยี่ยวและปากนกมาได้
เพลงนี้มอบให้คุณแม่ยายและน้องหญิงค่ะ

มีดอกไม้มาฝาก

ด้วยความคิดถึงจึงมาหา
นำรักมาให้
ผูกโบรักร้อยเอาไว้
มอบให้ด้วยใจ
ใจแห่งรักที่หวานละมุน

ความรักติดตรึง
คิดถึงจึงมา
อยากพักพูดจา
ปรารถนาให้เธอชื่นชม
*ด้วยความคิดถึง...
ความรักเรียกหา
รอช้าอยู่ใย  
รีบรับเอาไป
ก่อนดอกไม้จะร่วงโรยรา
*ด้วยความคิดถึง...
ความรักเรียกหา
รอช้าอยู่ใย
รีบรับเอาไป
ก่อนดอกไม้จะร่วงโรยรา
ด้วยความคิดถึง
จึงมาหานำรักมาให้
ผูกโบรักร้อยเอาไว้วววว...

เพราะมั้ยค้าาา
พ่อตา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 17:32

มีลูกสาวก็ยังงี้ละครับ คุณก.แก้ว    หมู่ภมรหนุ่มแก่คอยบินตอมอยู่เรื่อย   ไล่ปัดไม่ไหว  
จะเลือกให้เค้า   เค้าก็เอาแต่ใจ ไม่ยอมฟังพ่อ  อ้างว่าหมดสมัยคลุมถุงชน
เค้าจะเห็นแก่กล้วยน้ำว้าเป็นใหญ่  หรือจะทิ้งพ่อแม่ไปอยู่หลังเขา(แอลป์) หรือจะไปเป็นอันดับสามรองจากแม่ศรีมาลาสร้อยฟ้า...ก็ต้องปลงซะ

ผมเองตอนนี้ก็ชักแย่  ถูกคุณหลวง ช.แกกลั่นแกล้งเรื่องไปตีน้องก๊อฟ  คุณแม่ยายขอดูดีเอ็นเอจากเลือดหัวผมมาตั้งแต่เมื่อวาน

ร้องเพลง" ดอกไม้ให้คุณ "ให้คุณก.แก้วดีกว่า   เห็นช่วยเชียร์มานานตั้งแต่ร้องเพลงฉ่อยเพลงพวงมาลัยกันเมื่อหลายสิบกระทู้ก่อนโน่นแน่ะ

ดอกไม้ให้คุณ

ขอมอบ ดอกไม้ ในสวน นี้เพื่อมวล ประชา
จะอยู่ แห่งไหน จะใกล้ จะไกล จนสุดขอบฟ้า
ขอมอบ ความหวัง ดั่งดอกไม้ ผลิสดไสวงามตา
เป็นกำลังใจให้คุณ เป็นกำลังใจให้เธอ
เป็นสิ่งเสนอให้มา
ดวงตะวันทอแสงมิถอยแรง อัปรา
เป็นเปลวไฟที่ไหม้นาน เป็นสายธารที่ชุ่มป่า
เป็นแผ่นฟ้าทานทน
ขอมอบดอกไม้ในสวนให้หอมอบอวลสู่ชน
จงสบสิ่งหวังให้สมตั้งใจให้คลายหมองหม่น
ก้าวต่อไปตราบชีวิตสุดดุจกระแสชล
เป็นกำลังใจ ให้ คุณเป็นกำลังใจ ให้ เธอ
เป็นสิ่งเสนอ ให้ คุณ
เพลงนี้เป็นเพลงของพวกวีรชนที่หนีเข้าป่านะครับ แต่มันมาฮิทเอาตอนพี่แจ้ดนุพลร้อง กลายเป็นเพลงบันเทิงไปซะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 17:49

คุณหลวง ช. จะรีบไปไหนซะล่ะคะ
วางเพลิงคุณพ่อตาไว้ จนเกิดศึกกับคุณแม่ยายเสร็จสรรพก็จะเผ่นเลยหรือไง น่าจะรอดูผลงานซะก่อน แม่ยายยิ่งกำลังแค้น ๆ อยู่  เพลง"รักวันเติมวัน"  เนื้อร้องเก๋ดีออกค่ะ แม่หญิงไม่เคยฟังเพลงจริง ๆ อยากรู้ทำนอง ช่วยมาร้องให้ฟังก่อนซีคะ
แต่ต้องร้องอยู่ไกล ๆ นะคะ เดี๋ยวคุณแจ้งแกอาละวาดขึ้นมาอีก
ที่จริงแม่หญิงยังไม่ได้ตกลงปลงใจกะใครสักคน แต่นับวันรู้สึกจะกระดิกกระเดี้ยไปไหนลำบากขึ้นทุกที เก็บตัวอยู่แต่บนเรือนแท้ ๆ กลับกลายเป็นถูกล้อม แว่บออกไปไหนไม่ได้ซะนี่  เดี๋ยวก็โดนขู่ จะปีน จะฉุด  จะสะเดาะกลอน เจ้าร็อทก็โดนเก็บไปหนึ่ง แถมตอนนี้คุณพ่อบาดเจ็บสาหัสไปซะอีก.. เฮ้อ

วันนี้ขอร้องเพลงของพี่ใหม่  เจริญปุระ บอกหนุ่ม ๆ ก็แล้วกันเจ้าค่ะ
"ควักหัวใจ"

หลายครั้งที่ใจ ต้องเจ็บ
เจอคำไม่จริง
เคยโดนทอดทิ้ง ด้วยคำ ที่หลอกลวง
ครั้งนี้ ไม่ยอม เป็นเหยื่อ
ไม่อยาก เชื่อใคร อีกเลย
รักนี้ ของเธอ ก็เลย ยังหวั่นใจ

ควักหัวใจ ออกมา เอาออกมา พิสูจน์
เพราะแค่เพียง คำพูด ไม่พอ
ควักหัวใจ ออกมา เอาออกมา ให้พอ
แล้วค่อยคุย กันต่อ ต้องขอเธอดูหน่อย

รักแท้ รักจริง แค่เพียงลมปาก
ดูมันเลื่อนลอย
มีคำเป็นร้อย ก็ยังไม่อยากฟัง
รักนั้นเชื่อกันลำบาก ไม่อยากเสียใจ อีกครั้ง
ครั้งนี้ ต้องดู ที่ใจ เธออย่างเดียว

ควักหัวใจ ออกมา เอาออกมา พิสูจน์
ควักหัวใจ ออกมา เอาออกมา ให้พอ
แล้วค่อยคุย กันต่อ ดีไหม

แล้วค่อยคุย กันต่อ ต้องขอเธอดูหน่อย
คราวนั้น มันเจอ จนจดจำ
รอยช้ำ มันเตือน ให้ระวัง
ความหลัง มันยัง เป็นบทเรียน
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 19:31

ถึงกับต้องควักหัวใจเชียวหรือครับแม่หญิง ถ้าจะควักกันจริงๆ
ก็อยากจะร้องเพลงนี้ให้ แต่คิดว่าคงมีคนร้องกันมาแล้ว ร้องซ้ำ
กลัวโดนหักคะแนน ยิ่งเหลือน้อยๆ อยู่...

เรไร...อยากจะเห็นดวงใจพี่นัก
แจ้ง...เชิญน้องควักออกดูพี่ยอมสิ้น

แม่หญิงควักหัวใจออกไปแล้ว อย่าทำแบบนี้นะครับ
 ...ทำเหมือนพี่ไม่มีหัวใจ ใครนะใครที่ช้ำไม่เป็น...
เพลง "พี่มีแต่ให้" ครับผม

...พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้  เจ้าไฉนไม่เคยให้พี่
อยากได้อะไรหาให้ทันที ให้เจ้ามากอย่างนี้
ไม่ดีอีกหรือแม่คุณ

พี่วันนี้พี่ก็ยังให้ เจ้าไฉนเห็นพี่เป็นหุ่น
เจ้าได้กำไรรู้ไหมใครขาดทุน
ดอกเบี้ยความรักสิ้นสูญ
ต้นทุนรักก็ไม่เห็น

ทำเหมือนพี่ไม่มีหัวใจ
ใครนะใครที่ช้ำไม่เป็น
ให้เจ้าหมดแล้ว พี่ไม่แคล้วต้องลำเค็ญ
หรือเป็นกรรมของเราคอยเฝ้าราวี

พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้ เจ้าวันไหนเจ้าจะให้พี่
ให้ความจริงใจ ให้ความรักพี่บ้างซิ
ให้เจ้ามากอย่างนี้ ให้พี่ไม่ได้เชียวหรือ...
แจ๋วเรือนไทย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 20:30

คุณหนูเจ้าขา   อย่าเพ่อตกปากรับคำ บริจาคหัวใจกะคุณแจ้งนะค้า  เดี๋ยวแกเอาไปเซ้งต่อ  
แจ๋วว่าคุณหลวงช. นี่ละค่ะ เหมาะสมเป็นกิ่งทองใบหยก   ถึงใบใกล้ร่วงไปหน่อยก็ไม่เป็นไร
คุณหนูจะได้รับมรดกเร็วๆไงค้า  

เจอคุณแจ้ง คุณหนูรีบร้องเพลงนี้เร็วค่ะ อย่าลืม

ไม่บอก..ไม่บอก

ฉันไม่บอก ไม่บอก ไม่บอก ถึงรู้ก็ไม่บอก ไม่บอก
จะถามเท่าไหร่ เท่าไหร่ เท่าไหร่ ฉันก็ไม่บอก ไม่บอก
ไปถามกรมอุตุก็จะรู้เรื่องอากาศ  ถามเรื่องตลาดพวกแม่ค้าเค้าคงเข้าใจ  
ถามเรื่องในซอย ต้องไปถามมอเตอร์ไซด์
มาถามฉันทำไม เรื่องอะไรฉันจะต้องบอก
ถามถึงที่อยู่ บอกให้รู้ได้ยังไง ถามว่าชื่ออะไรก็ทำไมฉันต้องเปิดเผย
ถามว่าชอบอะไร อย่ามาถามข้ามไปเลย ถามเรื่องเช้ยเชยเรื่องอะไรฉันจะต้องบอก
ฉันไม่บอก ไม่บอก ไม่บอก ถึงรู้ก็ไม่บอก ไม่บอก
จะถามเท่าไหร่ เท่าไหร่ เท่าไหร่ ฉันก็ไม่บอกไม่ บอก
ลองลอง ไปคิดเอาเอง ลองลองไปหาเอาเอง ถามเองตอบเอง อย่ามาถามเอากับฉัน
เจอกันไม่ถึงนาที มาทำเป็นคุ้นเคยกัน เจอกันก็เห็นตั้งหน้าตั้งตาถามเอาถามเอา

คุณแจ้งถึงจน ก็ลูกเล่นแพรวพราว   อย่าไปไว้ใจเชียว
เดี๋ยวคุณหนูลืมปฏิภาณไหวพริบ  ไปเผลอตอบรับรักแกเข้าซะหร็อก
คุณแม่ยายหน้าแตกเพล้งๆๆ เชียวละค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:15

นี่แม่แจ๋ว   ถึงผมจะจนแต่ก็จริงใจนะ ไม่เคยประพฤติกะล่อนแพรวพราว
คุณบัวกับคุณบีเป็นพยานได้ แม่แจ๋วก็ช่างย้ำนักว่าผมจน กะจะยกแม่หญิง
ไปประเคนให้กับคนรวยๆ อย่างหลวงเชาว์ล่ะซิ ที่คุณหลวงแกรวยน่ะก็เพราะ
แก "ไต่เต้า"จนได้ดิบได้ดีหรอกครับ แจ้ง ใบตอง มันไม่มีเต้าให้ไต่ ก็เลย
ไม่ได้ลืมตาอ้าปากซักที...

...ใช่แล้วซิ ก็พี่มันจนน้องจึงไม่แล
ไม่มีรถเก๋งให้นั่ง น้องนางเจ้าจึงไม่แล
แม้ว่าเราจะเคยรักกัน

บอกแล้วไง ว่าพี่มีใจรักแม่หญิงเท่านั้น
แหวนเพชรแหวนทองของพี่
ไม่มีเป็นของกำนัล หากรักกัน...จริงใจ

พี่เลวแค่ไหน ใยหญิงจึงชัง
เพราะจนกระมัง แม่หญิง
ผู้ดีมีเงิน เธอหวังพึ่งพิง
พี่รักจริง หญิงไม่สนใจ

ใช่แล้วซิ เศษฐีมีเงิน เขาซื้อรักได้
พี่หลงรักหญิงแทบบ้า
น้ำตามาแทนน้ำใจ
จะจำจนตายใจดำ...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:22

ที่แม่แจ๋วแซวผมมากๆ ก็เพราะหลงรักผมใช่มั้ยล่ะ ถ้าเกิดแม่หญิงตกปากรับคำไปกับผม
แม่แจ๋วก็จะต้องอกหัก เลยต้องหาทางขัดขวางไว้ก่อน กะจะมาใช้นามสกุลผมล่ะซิ
รู้ทันหรอกน่า แม่แจ๋ว ใบตอง  .....เอ้าๆ แม่แจ๋วทำไมต้องหน้าแดงอายม้วนต้วนอย่างนั้นด้วยเล่า
พอแจ้งรู้ทันเข้าหน่อยทำเป็นเขิลลล....
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:26

นี่ อย่ามาจีบกันต่อหน้าต่อตาแม่หญิงอย่างนี้เชียวนะ
เดี๋ยวหักคะแนน ไล่ออกทั้งคู่เลย
แจ๋ว ยุทธนา ใบตองฮ่ะ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:41

คุณหนูขาเห็นใจแจ๋วเฮอะ
แจ๋วหลงรักคุณแจ้งแกเจงๆ  ฮ่ะ
ขอกราบลาหอบผ้าไปอยู่สวนกล้วยนะฮ้า...แกเปิดทางให้แร้ววว
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:46

ผมแกล้งลองใจแม่หญิงหน่อยเดียวเอง เพื่อดูซิว่าแม่หญิงจะมีปฎิกริยา
ยังไง ในที่สุดก็รู้จนได้... คุณพระนาย คุณหลวง เห็นมั้ยครับ แม่หญิงน่ะ
รักผมขนาดไหน แค่ลองใจหน่อยเดียวลมเพชรหึงขึ้นเลย...ผู้หญิงก็ยังงี้
แหละน้า ปิดใครก็ปิดได้ แต่ปิดตัวเองไม่ได้หรอก...

นี่แม่แจ๋ว เธออย่าประพฤติอย่างนั้นเป็นอันขาดเลยนะ โบราณว่าเห็นเงินตก
อย่าให้เก็บ เดี๋ยวจะขัดลาภใหญ่  โน่นแน่ะ ถ้าอยากใช้นามสกุลผม ก็ไปหา
น้องชายผมเถอะ จ้อน ใบตอง น่ะรู้จักมั้ย ...
แจ๋ว ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 21:58

ไม่สนฮ่ะ จ้อน แจ้น ไหน ไม่รู้จัก ไม่สน
สนคนเดียวฮ่ะ คุณแจ้ง
คุณหนูเค้าไม่ได้หึงนะฮ้า   เค้าเปิดทางให้เราตะหาก
แจ๋วจะอยู่กับแจ้ง

เธอก็คงจะรู้ดี
ว่าชีวิตของฉัน
ฉันยอมทุ่มเท เพื่อใคร
ยอมให้เธอหมดหัวใจ
แหละจะไม่ มีทาง
ให้ใคร มากมาย อย่างนี้
ฉันไม่ท้อ ไม่หวั่น
แค่ขอให้รู้เธออยู่
ฉันก็พร้อมจะสู้
กับทุกทุกอย่าง
ทางจะไกล เท่าไหร่
กับเธอจะไม่ยอมห่าง
แค่เพียงขอให้เธอสัญญา
จะอยู่กับฉัน
อย่าปล่อยมือฉันได้ไหม
ไม่ว่าอะไรก็ตาม
เจ็บปวดชอกช้ำ แค่ไหน
จับมือฉันไว้ตลอด เวลา
อย่าปล่อยมือฉันได้ไหม
ถึงฉันจะมีน้ำตา
ก็จะขอยืนยัน
ว่าฉัน จะอยู่ กับเธอ
.>>>นาน อีกนานสักเท่าไหร่
จะไม่ขอมีใคร
เข้ามาอยู่แทน ที่เธอ
ฉันจะอยู่ข้างข้างเธอ
แหละจะรักเธอมีแต่เธอ
คนเดียวเท่านั้น
ฉันไม่ท้อ ไม่หวั่น
แค่ขอ ให้รู้ เธออยู่
ฉัน ก็พร้อม จะสู้
กับทุก ทุกอย่าง
ทาง จะไกล เท่าไหร่
กับเธอ จะไม่ ยอมห่าง
แค่เพียงขอ ให้เธอ สัญญา
จะอยู่ กับฉัน
อย่าปล่อยมือฉัน ได้ไหม
ไม่ว่าอะไร ก็ตาม
เจ็บปวดชอกช้ำ แค่ไหน
จับมือฉันไว้ ตลอด เวลา
อย่าปล่อยมือฉัน ได้ไหม
ถึงฉันจะมี น้ำตา
ก็จะขอยืนยัน
ว่าฉัน จะอยู่ กับเธอ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 22:12

ก็เห็นตำตา
ว่าเธอแอบมา พร้อมใครคนอื่น
เห็นเธอระรื่น มันขื่นมันขม อยู่ในหัวใจ
ก็ถามตัวเธอ แต่เธอว่าเธอไม่มีอะไร
ไม่มีได้ไง โกหกทำไม รับมาดีดี

จะแก้ตัวทั้งที ก็ให้มีน้ำหนัก
มีหลักการที่ดี ซักหน่อย
มีเหตุมาอ้างอิง
มีเรื่องจริงเล็กน้อยก็ยังดี
แต่เธอก็ไม่มี

หากบอกกันตรงตรงฉันเองก็คง เข้าใจ
ยอมให้อภัยไม่เป็นเรื่องยาว
หากยังไม่รับก็คงต้องมีเรื่องราว
จะแรงหรือจะเบาก็แล้วแต่เธอ

จะแก้ตัวทั้งทีก็ให้มีน้ำหนัก
มีหลักการที่ดีซักหน่อย
มีเหตุมาอ้างอิง
มีเรื่องจริงเล็กน้อยก็ยังดี
แต่เธอก็ไม่มี
ไม่มีเอาซะเลย..

เอาเพลงนี้ไปเลยนะ "ไม่มีน้ำหนัก"
ให้พ่อเสือไบแจ้ง เจ้าค่ะ.....คิกคิก
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 22:13

น้องแจ๋วจ๋า อย่าไปสนพี่แจ้งเค้าเลย รายนั้นเค้าใฝ่สูงถึงลูกพระน้ำพระยา
พี่สิถึงจะรักแจ๋วจริง แจ๋วเคยฟังเพลงนี้มั้ยจ๊ะ พี่จะร้องให้ฟัง

แจ๋วจ๋า .....บุ่งๆๆ.....
ถึงแม้แจ๋วจากไปไกล ทิ้งพี่ให้ห่วงอาลัย
แจ๋วไปอยู่ไหน ไม่บอกพี่เลย

พี่หลงรักแจ๋วมานาน
เห็นใจพี่เถิดตาหวาน
อย่าทรมานด้วยการเฉยเมย
กลับมาเถิดนะที่รัก
อย่าช้านักซิทรามเชย
แจ๋วเอ๋ยเห็นใจหน่อยซี

แจ๋วจ๋า...กลับคืนบ้านนาเถิดนะฟังพี่
ถึงแม้แจ๋วจากไปนาน
ทุกวันคิดถึงคนดี
พี่รอแจ๋วนี้จะกลับคืน (ท่อนนี้มั่ว)

ถ้าแจ๋วไม่สนใจ ไอ้จ้อนจะฉุดนะเอ้า...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 04 มี.ค. 01, 22:24

น้องจ้อน (แหม น้องใครนะชื่อน่ารักจัง) อย่าไปหลงกลนังแจ๋วเชียวนะ
แกไม่เห็นขนขา ขนหน้าอกของนังแจ๋วดอกรึ ขึ้นครึ้มยังกะป่าดงดิบ
แต่ถ้าน้องอยากจะเปลี่ยนรสชาติเป็นเสือไบก็เอา ไม่ว่ากัน แต่อย่าลืม
สวมเชิร์ตดำกลิ่นกล้วยหอมตอนปฎิบัติภารกิจด้วยนะ...
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์